0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Tiffy Siro 60ml

Mã: D23513

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Thai Nakorn Patana
Hoạt chất: Clorpheniramine, Paracetamol, Phenylephrine
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem:
4634

Thuốc Tiffy Siro 60ml được chỉ định để điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Tiffy Siro 60ml.

1 Thành phần

Thành phần:

Mỗi 5 ml siro thuốc Tiffy Siro 60ml chứa:

  • Paracetamol 120mg.
  • Phenylephrin 5mg.
  • Clorpheniramin 1mg.
  • Cùng với các tá dược vừa đủ 1 lọ dung tích 60ml.

Dạng bào chế: Siro.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Tiffy Siro 60ml

2.1 Tác dụng của thuốc Tiffy Siro 60ml

Vì Tiffy là 1 thuốc thuộc nhóm giảm đau, hạ sốt, chống viêm phi Steroid (NSAID) nên cơ chế tác dụng của thuốc Tiffy lên cơ thể người chưa hoàn toàn sáng tỏ. Nhưng ngày nay, cơ chế thuốc thuộc nhóm NSAID được cho rằng liên quan đến việc ức chế enzym Cyclooxygenase (COX), đây là 1 enzym có tác dụng tổng hợp lên Prostaglandin (PG) gây ra phản ứng đau, sốt, viêm. Nên thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm. 

Ngoài ra thuốc có tác dụng hạ sốt do thành phần chưa Paracetamol giúp hạ nhiệt bằng cơ chế giãn mạch và tăng lưu lượng ngoại biên. Paracetamol không tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu như Aspirin (cũng là một nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt trong nhóm NSAID).

Thành phần của Tiffy còn chứa Phenylephrin đối với viêm mũi, xoang mũi do cảm lạnh bằng cơ chế co mạch làm giảm sung huyết mũi.

2.2 Chỉ định thuốc Tiffy Siro 60ml

Thuốc Tiffy Siro 60ml được dùng trong trường hợp:

  • Bệnh nhân cảm cúm thông thường.
  • Làm giảm triệu chứng viêm long đường hô hấp trên như ho, hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi do cảm cúm.
  • Bệnh nhân bị viêm mũi dị ứng,viêm mũi xuất tiết do cảm lạnh.
  • Viêm xoang, sung huyết mũi do bị cảm lạnh.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất:Thuốc Decolgen Forte đánh bay cảm cúm, viêm mũi, nhức đầu tức thì

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Tiffy Siro 60ml

3.1 Liều dùng thuốc Tiffy Siro 60ml

Thông thường sử dụng điều trị với người lớn thì 2 thìa cà phê cho mỗi 4-6 giờ.

Trẻ em từ 6-12 tuổi 1-2 thìa cà phê cho mỗi 4-6 giờ.

Trẻ em từ 3-6 tuổi 1 thìa cà phê cho mỗi 4-6 giờ.

Trẻ em từ 1-3 tuổi 1/2 thìa cà phê cho mỗi 4-6 giờ.

Trẻ em dưới 1 tuổi sử dụng theo sự chỉ định của bác sĩ nhi khoa. Và không dùng cho trẻ dưới 6 tháng tuổi.

Không dùng quá 4 lần 1 ngày, thường người lớn dùng không quá 10 ngày, trẻ em không nên dùng quá 5 ngày, nếu phải dùng thêm cần hỏi ý kiến của bác sĩ.

3.2 Cách dùng thuốc Tiffy Siro 60ml hiệu quả: 

Người bệnh nên đổ thuốc ra thìa cà phê và uống nguyên,không cần phải pha thêm với nước hay bất cứ thứ gì.

Không uống thuốc với các đồ uống có cồn, ga.

4 Chống chỉ định

Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân có tiền sử dị ứng với Tiffy hay bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân bị dị ứng chéo với paracetamol  hay với các thuốc NSAID khác hoặc bệnh nhân sau khi dùng paracetamol hay các thuốc NSAID khác gặp các triệu chứng như hen suyễn, nổi mày đay, polip mũi, phù mạch.

Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân bị suy gan nặng, cường giáp, bị tăng huyết áp, bệnh mạch vành.

Chống chỉ định với người có nguy cơ bí tiểu do rối loạn niệu quản tiền liệt tuyến.

Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân mắc hội chứng loét dạ dày - tá tràng tiến triển.

Chống chỉ định sử dụng với phụ nữ dự định có thai hay đang có thai và trong thời kỳ cho con bú.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Decolgen Sirô: Điều trị cảm cúm, viêm mũi hiệu quả

5 Tác dụng phụ

Các tác dụng không mong muốn gây ra do thuốc thường nhẹ và thoáng qua.

Chủ yếu gặp trên đường tiêu hoá, cụ thể các triệu chứng như buồn nôn, nôn, ợ hơi, đầy bụng, loét dạ dày – tá tràng.

Các triệu chứng lâm sàng ở bệnh nhân ít gặp hơn như: vàng da, vàng mắt.

Dị ứng thuốc: ban da, ngứa, nổi mẩn, mề đay.

Thần kinh: có thể gây ngủ lơ mơ.

Ở đường tiết niệu: thiểu niệu.

Máu: xuất huyết, đái máu, ỉa phân đen.

6 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc cũng có thể tương tác với các loại đồ ăn nước uống làm tăng tác dụng, giảm tác dụng hay làm tăng các tác dụng không mong muốn của thuốc.

Kết hợp Tiffy với các thuốc chống đông như coumarin làm tăng nhẹ tác dụng chống đông.

Tiffy dùng cùng các thuốc hạ sốt khác có thể gây hạ nhiệt sốt nghiêm trọng.

Tiffy dùng cùng các thuốc ức chế thần kinh trung ương có thể làm tăng độc tính cho gan.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Thận trọng khi sử dụng Tiffy ở bệnh nhân hen phế quản, bệnh tim mạch, tăng huyết áp và những bệnh nhân cao tuổi. Cần theo dõi chức năng thận thường xuyên và nên sử dụng liều thấp nhất có thể vì thuốc có nhiều độc tính lên thận.

Trong quá trình sử dụng Tiffy cần phải luôn theo dõi chức năng gan. Tình trạng gan có thể xấu đi, thậm chí viêm gan có thể xuất hiện mà không có triệu chứng báo trước.

Lưu ý bệnh nhân sử dụng Tiffy uống nhiều rượu có thể làm tăng độc tính của thuốc đối với gan nên không được uống rượu trong thời gian sử dụng thuốc.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Chống chỉ định sử dụng với phụ nữ dự định có thai hay đang có thai và trong thời kỳ cho con bú do chưa có báo cáo về tính tan toàn.

7.3 Xử trí khi quá liều

Chưa có dữ liệu lâm sàng về trường hợp quá liều. Hãy theo dõi sức khỏe bệnh nhân, nếu phát hiện triệu chứng bất thường hãy báo ngay cho bác sĩ để được hướng dẫn xử trí kịp thời.

7.4 Bảo quản

Nên bảo quản thuốc trong bao bì kín, tránh để thuốc tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng, nhiệt độ cần thiết là dưới 30°C, để xa tầm tay trẻ em.

Bệnh nhân cần tuân thủ đúng quy định bảo quản để thuốc đạt hiệu quả cao nhất.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-14891-11.

Nhà sản xuất: công ty TNHH Thai Nakorn Patana Việt Nam.

Đóng gói: 1 hộp gồm 1 lọ siro dung tích 60ml.

9 Thuốc Tiffy Siro 60ml giá bao nhiêu?

Thuốc Tiffy Siro 60ml giá bao nhiêu? Thuốc Tiffy Siro 60ml hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Tiffy Siro 60ml mua ở đâu?

Thuốc Tiffy Siro 60ml mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Tiffy Siro 60ml để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 4634
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Tiffy Siro 60ml có ship Hà Nội trong ngày không?

Bởi: Trần Tuyên vào 23/09/2020 10:41:46 SA

Thích (0) Trả lời
Tiffy Siro 60ml 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Tiffy Siro 60ml
TT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Tiffy Siro 60ml là hàng chính hãng có giá tốt. Mọi người cứ yên tâm mua thuốc tại web này nhé.

Trả lời Cảm ơn (1)
Tiffy Siro 60ml
TP
5 trong 5 phiếu bầu

Mã Tiffy Siro 60ml tốt tuyệt với. Thuốc Tiffy Siro 60ml - Thuốc điều trị cảm cúm, viêm mũi, viêm xoang, Thanh Thanh Phạm Sẽ mua khi tới lương

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633