0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Tiffy Blis.4 - Thuốc điều trị cảm cúm, viêm mũi, viêm xoang

2 đánh giá | Đã xem: 4417
Mã: A775

Giá: 100.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol, Phenylephrine, Chlorpheniramine
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com
Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau Ngày đăng Ngày cập nhật

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị bệnh cảm cúm, viêm mũi, viêm xoang như tricamux, tiffi siro, pamin,… tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Tiffy Blis.4

1 THÀNH PHẦN

  • Paracetamol 500mg.

  • Phenylephrin 10mg.

  • Clorpheniramin 2mg.

  • Cùng với các tá dược vừa đủ 1 viên.

Đóng gói: 1 hộp gồm 25 vỉ, mỗi vỉ 4 viên nén.

Dạng bào chế: Viên nén.

NSX: công ty TNHH Thái Nakorn Patana-Việt Nam.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc: 

  • Cơ chế tác dụng của paracetamol chủ yếu liên quan đến protagladin (PG) là một chất khởi động các yếu tố gây sốt, các chất gây viêm gây đau. Paracetamol sẽ gây ức chế enzym COX từ đó làm giảm tổng hợp PG, nếu giảm tổng hợp PG E1 và E2 thì sẽ ức chế quá trình sinh nhiệt mà các yếu tố gây ra và đồng thời làm tăng quá trình thải nhiệt từ đó giúp hạ sốt. Nếu làm giảm tổng hợp PG F2 anpha thì sẽ làm giảm tính cảm thụ của ngọn dây thần kinh với các chất gây đau từ đó có tác dụng giảm đau.

  • Phenylephrin là một chất chủ vận thụ thể anpha 1 có tác dụng khai thông đường thở, giảm xung huyết mũi bằng cách co mạch ngoại vi.

  • Cloropheniramin là thuốc kháng histamin H1 giúp chống, giảm tình trạng dị ứng và giảm tiết dịch hô hấp.

Thuốc Tiffy Blis. được chỉ định trong những trường hợp sau:

  • Bệnh nhân cảm cúm, ho, hắt hơi, sổ mũi.

  • Bệnh nhân có các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

  • Bệnh nhân bị viêm mũi dị ứng,viêm mũi xuất tiết do cảm lạnh.

  • Viêm xoang, sung huyết mũi do bị cảm lạnh.

  • Bệnh nhân viêm mũi cấp do dị ứng thời tiết.

  • Bệnh nhân đau nhức cơ khớp do thay đổi thời tiết.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng thuốc: 

  • Thông  thường người lớn 1-2 viên một lần, ngày 2-3 lần.

  • Trẻ em: nửa viên một lần, ngày 2-3 lần.

  • Nếu có bất kì thắc mắc nào về liều dùng thì đừng ngần ngại hỏi ý kiến bác sĩ của bạn để sử dụng thuốc an toàn và hiệu quả nhất.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Người bệnh nên uống Tiffy Blis.4 cùng với một ít nước lọc (ít nhất 50ml), tuyệt đối không được nhai, hoà tan viên thuốc với chất lỏng hay nghiền nát viên thuốc trước khi uống. Không uống thuốc với các đồ uống có cồn, ga.

  • Thời gian dùng thuốc: nên sau khi ăn 15 phút, không nên uống thuốc lúc đói dễ  gây kích ứng niêm mạc tiêu hoá.

  • Không dùng thuốc quá hạn sử dụng.

  • Nếu sau 4 tiếng dùng thuốc triệu chứng hết hoặc chưa xuất hiện lại thì không cần dùng ngay mà đến khi có ngu cầu mới dùng liều tiếp.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân có tiền sử dị ứng với Tiffy Blis hay bất kỳ thành phần nào của thuốc.

  • Chống chỉ định sử thiếu máu, thiếu G6PD, người bệnh tim mạch nặng, người cao huyết áp, cường giáp, đang có cơ hen cấp.

  • Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân bị suy gan nặng, suy thận nặng.

  • Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân mắc hội chứng loét dạ dày - tá tràng tiến triển.

  • Chống chỉ định sử dụng với người nguy cơ bí tiểu do rối loạn niệu quản hoặc tiền liệt tuyến.

5 THẬN TRỌNG

Lưu ý khi sử dụng thuốc:

  • Thận trọng khi dùng cho người suy thận nặng.

  • Người đang lái xe hay điều khiển máy không dùng.

  • Có thể gây tổn thương gan khi dùng liều quá cao.

6 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Tác dụng không mong muốn gặp trên đường tiêu hoá là: các triệu chứng như buồn nôn, nôn, ợ hơi, đầy bụng, đau bụng thượng vị, táo bón, tiêu chảy.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Kết hợp Tiffy Blis với một số thuốc sau đây có thể gây tương tác thuốc: thuốc chống đông máu, thuốc điều trị tăng huyết áp, thuốc chẹn beta hay chống trầm cảm 3 vòng.

  • Thuốc tương tác với rượu và các đồ uống có cồn.

8 BẢO QUẢN

  • Tránh xa tầm tay trẻ em. 

  • Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp. 

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Tiffy Siro 60ml

Decolgen Forte

Decolgen Syrup 60ml

Pamin

Tricamux

Tiffy Syrup 30ml

GIÁ 100.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Tiffy Blis.4 có gây tác dụng không mong muốn gì không?

Bởi: Hồ Văn Hiệu vào 24/09/2020 2:52:06 CH

Thích (0) Trả lời
Tiffy Blis. 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Tiffy Blis.
5 trong 5 phiếu bầu

Những vỉ Tiffy Blis. Tốt nhất mình từng uống. Thuốc Tiffy Blis.4 - Thuốc điều trị cảm cúm, viêm mũi, viêm xoang, Mỹ Dung Yêu nhà thuốc lắm

Trả lời Cảm ơn (1)
Tiffy Blis.
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Tiffy Blis.4 giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633