0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Tiffy Syrup 30ml

Mã: A774
14.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Thai Nakorn Patana
Hoạt chất: Chlorpheniramine, Paracetamol, Phenylephrine
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 3185
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Tiffy Syrup 30ml được sử dụng nhiều trong đơn kê điều trị  các triệu chứng cảm cúm, viêm mũi dị ứng,viêm xoang,... Sau đây, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến quý bạn đọc những thông tin cần thiết về cách sử dụng thuốc Tiffy Syrup 30ml hiệu quả.

1 Thành phần

Thành phần: Trong mỗi lọ thuốc Tiffy Syrup 30ml chứa các thành phần chính là: Paracetamol với hàm lượng 120 mg; Phenylephrin với hàm lượng 5 mg; Chlopheniramin với hàm lượng 1 mg.

Dạng bào chế: Siro.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Tiffy Syrup 30ml

2.1 Tác dụng của thuốc Tiffy Syrup 30ml

Tiffy Syrup là thuốc kết hợp các thành phần hoạt chất có tác dụng hạ sốt, giảm đau, chống dị ứng và làm giảm các triệu chứng ngạt mũi, sung huyết niêm mạc mũi, bao gồm:

Paracetamol có tác dụng hạ sốt, giảm đau nhờ tác động ức chế Enzym Cyclooxygenase, làm ức chế tổng hợp Prostaglandin- chất trung gian hóa học gây ra viêm, sốt, đau.

Phenylephrin HCl tác động kích thích chọn lọc lên thụ thể α1- Adrenergic làm co mạch ngoại vi, đặc biệt các mao mạch mũi và mạch máu đường hô hấp, làm giảm nghẹt mũi và giảm sung huyết mũi.

Chlorampheniramin maleat có tác động kháng Histamin chọn lọc trên thụ thể H1, làm giảm tiết nước mũi và chất nhầy đường hô hấp trên.

2.2 Chỉ định của thuốc Tiffy Syrup 30ml

Thuốc Tiffy Syrup 30ml được dùng trong các trường hợp:

Hỗ trợ điều trị các triệu chứng sốt, đau đầu, nghẹt mũi, chảy nước mũi, viêm mũi dị ứng trong cảm, cúm,...

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Tiffy Dey (25 vỉ x 4 viên): Chỉ định, liều dùng & lưu ý sử dụng

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Tiffy Syrup 30ml

3.1 Liều dùng thuốc Tiffy Syrup 30ml

Dựa vào mức độ đáp ứng và tình trạng của bệnh mà bác sĩ đưa ra liều dùng và thời gian điều trị thích hợp. Nếu không có chỉ định nào khác của bác sĩ thì liều dùng khuyến cáo nên sử dụng:

Người lớn: Liều dùng mỗi lần 10 ml tương đương 2 thìa cà phê, sử dụng 4 lần mỗi ngày.
Trẻ 6-12 tuổi: Liều dùng mỗi lần 5-10 ml tương đương 1-2 thìa cà phê, sử dụng 4 lần mỗi ngày.
Trẻ em 3-6 tuổi: Liều dùng mỗi lần 5 ml tương đương 1 thìa cà phê, sử dụng 4 lần mỗi ngày.

3.2 Cách dùng thuốc Tiffy Syrup 30ml

Thuốc được bào chế dạng siro nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống với nước sau bữa ăn. 

4 Chống chỉ định

Vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

Bệnh nhân có tiền sử dị ứng mẫn cảm với hoạt chất hay bất kì thành phần tá dược khác trong thuốc.
Không được sử dụng trên đối tượng trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non, trẻ em dưới 3 tuổi, phụ nữ có thai và đang cho con bú.
Bệnh nhân tăng huyết áp, Glaucom góc đóng, bệnh nhân có huyết khối, bênh nhân đang sử dụng thuốc ức chế MAO.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Trivacin Tana: Cách dùng - liều dùng, giá bán 

5 Tác dụng phụ

Bệnh nhân có thể gặp phải 1 trong những tác dụng không mong muốn sau khi dùng thuốc. Dưới đây là 1 số tác dụng không mong muốn trên lâm sàng đã được phát hiện. 

Các phản ứng dị ứng thuốc: Ban da, mày đay, sốt,...

Hệ Thần kinh: Bồn chồn, lo lắng, hốt hoảng, chóng mặt,...

Tác dụng phụ Chlopheniramin: Tác dụng an thần nhẹ ngủ gà, khô miệng, chống mặt, buồn nôn.

6 Tương tác

Tiffy có chứa hỗn hợp thành phần hoạt chất, do đó khả năng tương tác với các thuốc khác khá nhiều. Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Tiffy Syrup 30ml với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

Các tương tác liên quan đến Paracetamol: 

+ Sử dụng đồng thời với các thuốc chống đông máu Coumarin, Wafarin có thể làm tăng tác dụng chống đông của các thuốc này, tăng nguy cơ chảy máu.

+ thuốc chống động kinh Phenytoin, Carbamazepin,... thuốc kháng lao Isoniazid, Ethanol làm tăng độc tính trên gan của Paracetamol.

Chlopheniramin: Sử dụng đồng thời với các thuốc ức chế thần kinh trung ương làm tăng tác dụng an thần.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Thận trọng khi sử dụng thuốc, không nên tự ý sử dụng thuốc quá 7 ngày mà không có chỉ định hay hướng dẫn của bác sĩ. Sau 5 ngày sử dụng, các triệu chứng không thuyên giảm thì nên thông tin với bác sĩ để có phác đồ điều trị hiệu quả hơn.

Bệnh nhân người cao tuổi, bệnh nhân nghiện rượu nặng, cần theo dõi cẩn thận chức năng gan, thận để can thiệp hợp lí tránh tổn thương gan, thận.

Thận trọng khi sử dụng ở trẻ em bởi tác dụng an thần của Chlorampheniramin có thể gây ảo giác, hoa mắt, chóng mặt.

7.2  Lưu ý cho phụ nữ có thai và bà mẹ đang cho con bú

Không dùng cho phụ nữ có thai bởi Tiffy Syrup 30ml có thể qua nhau thai gây độc cho thai nhi.

Phụ nữ đang cho con bú: Thuốc bài tiết quá sữa mẹ. Thận trọng khi dùng sau khi đã cân nhắc được hết các lợi ích và nguy cơ. Sử dụng thì nên ngừng cho con bú.

Để xa tầm với trẻ em.

Kiểm tra kĩ hạn sử dụng và tình trạng thuốc, tránh dùng thuốc quá hạn, thuốc bị chảy nước, mốc, đổi màu.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, tiếp xúc trực tiếp của ánh nắng mặt trời. Bảo quản thuốc ở nhiệt độ lí tưởng là nhiệt độ phòng dưới 30°C.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-28620-17.

Nhà sản xuất: Thuốc Tiffy Syrup 30ml được sản xuất bởi Công ty TNHH Thái Nakorn Patana - Việt Nam.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc bao gồm 1 lọ 30ml.

9 Thuốc Tiffy Syrup 30ml giá bao nhiêu?

Thuốc Tiffy Syrup 30ml giá bao nhiêu? Thuốc Tiffy Syrup 30ml hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Tiffy Syrup 30ml mua ở đâu?

Thuốc Tiffy Syrup 30ml mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Tiffy Syrup 30ml để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3185
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Tiffy Syr.30ml có giao hàng đến Ninh Bình không?

Bởi: Hồ Văn Đồng vào 24/09/2020 2:52:44 CH

Thích (0) Trả lời
Tiffy Syrup 30ml 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Tiffy Syrup 30ml
VD
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Tiffy Syr.30ml là hàng chính hãng có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Tiffy Syrup 30ml
PH
5 trong 5 phiếu bầu

Mẫu mã Tiffy Syr.30ml tốt tuyệt với. Thuốc Tiffy Syr.30ml - Thuốc điều trị cảm cúm, viêm mũi, viêm xoang, Phạm Hồng tk nhiều

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633