0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

SOSFever Fort

Mã: A1463
90.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Ampharco U.S.A
Hoạt chất: Ibuprofen
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc kháng viêm

Dược sĩ Mai Hiên Biên soạn: Dược sĩ Mai Hiên

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 1077
logo
Nhà thuốc uy tín số 1 Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100% chính hãng Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư vấn miễn phí Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng toàn quốc Giao hàng
toàn quốc

Thuốc SOSFever Fort được chỉ định giúp giảm đau, chống viêm ở mức độ nhẹ tới vừa phải. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy (trungtamthuoc.com) xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc SOSFever Fort.

1 Thành phần

Thành phần:

Mỗi viên thuốc SOSFever Fort chứa Ibuprofen với hàm lượng 400mg.

Dạng bào chế: Viên nang mềm.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc SOSFever Fort

2.1 Tác dụng của thuốc Sos Ferver Fort

Thuốc SOSFever Fort có chứa hoạt chất chính Ibuprofen có tác dụng giảm đau, chống viêm ở mức độ nhẹ tới vừa phải. Tác dụng này có được là thông qua cơ chế ức chế enzym Cyclooxygenase, ngăn ngừa tạo các chất hóa học trung gian Prostaglandin, Thromboxan,... nhờ đó có thể giúp giảm viêm, giảm đau, hạ sốt. Ibuprofen có tác dụng hạ sốt mạnh hơn Aspirin, nhưng kém Indomethacin.

2.2 Chỉ định của SOSFever Fort

Thuốc SosFerver Fort 400mg được dùng điều trị các triệu chứng đau và viêm trong các trường hợp: Đau răng và các tiểu phẫu liên quan, đau đầu, đau cơ xương khớp, viêm khớp dạng thấp.

Ngoài ra, thuốc cũng có thể được dùng trong điều trị nhiều tình trạng bệnh khác nhau, tùy theo chỉ định của bác sĩ.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Dexamethason 4mg Pharbaco trị viêm khớp

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc SOSFever Fort

3.1 Liều dùng thuốc SOSFever Fort

Liều dùng thông thường sử dụng giảm đau: Mỗi ngày sử dụng 600-900 mg, chia liều dùng 2-3 lần mỗi ngày.

Trong trường hợp đau cấp tính nặng: Liều dùng mỗi ngày có thể lên tới 1200mg và liều tối đa mỗi lần sử dụng 400mg tương đương 1 viên Sos Ferver.

Bệnh nhân cao tuổi trên 65 tuổi: Thận trọng khi sử dụng. Nên dùng liều thấp nhất mà vẫn đáp ứng được điều trị.

Bệnh nhân suy gan, suy thận nhẹ: Khởi đầu với liều thấp và giám sát chặt chẽ, hiệu chỉnh liều khi cần thiết.

3.2 Cách dùng thuốc SOSFever Fort hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên  nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống với nước sau bữa ăn. 

Trong quá trình điều trị, tránh và hạn chế sử dụng đồ uống có cồn hay sản phẩm kích thích, bởi nó có thể ảnh hưởng tương tác với thuốc, gây độc trên gan và kéo theo nhiều tác dụng phụ khác.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân có tiền sử dị ứng sau khi dùng Ibuprofen thuốc chống viêm Non-steroid khác hoặc bất kì thành phần khác trong thuốc

Chống chỉ định ở những đối tượng: Phụ nữ đang mang thai; trẻ em dưới 18 tuổi.

Bệnh nhân có tiền sử hoặc đang có vấn đề viêm loét đường tiêu hóa tiến triển: Loét dạ dày tá tràng, xuất huyết tiêu hóa, thủng ruột.

Bệnh nhân suy giảm chức năng gan nặng, suy thận nặng.

Bệnh nhân đang điều trị bằng thuốc chống đông Coumarin, Wafarin.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Gofen 400 clearcap (Hộp 50 viên): tác dụng, chỉ định, tương tác

5 Tác dụng phụ

Các biểu hiện thường gặp trên cơ thể bệnh nhân khi dùng thuốc: Chướng bụng, buồn nôn, nôn, đau bụng, tiêu chảy, sốt, mệt mỏi, đau đầu, hoa mắt, chóng mặt.

Các phản ứng dị ứng thuốc: Mẩn ngứa, ban sần, phù mạch, co thắt khí phế quản, khó thở, nguy hiểm có thể xảy ra sốc phản vệ, tử vong.

Cần theo dõi chặt chẽ, và liên lạc ngay trung tâm y tế nếu tình trạng xấu đi. Bệnh nhân có thể gặp những phản ứng không mong muốn khác ngoài những biểu hiện trên. Thông báo cho bác sĩ các biểu hiện nghi ngờ bạn gặp phải khi sử dụng thuốc.

6 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Sos Ferver Fort với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

Thuốc chống đông: Sử dụng đồng thời với Ibuprofen làm tăng tác dùng chống đông của thuốc, tăng nguy cơ chảy máu.

Các thuốc chống viêm Non-steroid khác: Sử dụng cùng nhau làm tăng nguy cơ biến chứng đường tiêu hóa và tác dụng phụ của thuốc.

Lithium: Ibuprofen làm giảm thải trừ lithium ở thận, làm tăng nồng độ lithium trong huyết tương, tăng độc tính.

Sos Ferver Fort tương tác với nhiều loại thuốc khác nhau. Do đó bệnh nhân nên thông báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang sử dụng (kể cả thuốc kê đơn, thuốc không kê đơn, thực phẩm chức năng).

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Bệnh nhân có vấn đề chức năng gan, thận, bệnh nhân người cao tuổi: Thận trọng khởi đầu điều trị sử dụng liều thấp nhất kết hợp với theo dõi chức năng gan, thận và hiệu chỉnh liều cho phù hợp

Bệnh nhân có tiền sử hoặc nghi ngờ có vấn đề viêm loét đường tiêu hóa. Nếu nhất thiết phải dùng thì nên xem xét thận trọng và theo dõi chặt chẽ, tránh xảy ra tác dụng không mong muốn.

Nếu bệnh nhân nhất thiết phải dùng đồng thời với thuốc chống đông thì cần phải theo dõi thời gian chảy máu và hiệu chỉnh liều thuốc chống đông nếu cần thiết.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ đang cho con bú

Phụ nữ có thai: Không dùng cho phụ nữ có thai bởi ức chế Prostaglandin gây ảnh hưởng độc tính đến sự phát triển của thai nhi.

Phụ nữ đang cho con bú: Thuốc bài tiết quá sữa mẹ với nồng độ thấp. Không nên dùng cho phụ nữ đang cho con bú. Nếu nhất thiết phải dùng thì cân nhắc việc sử dụng thuốc và ngừng cho con bú.

7.3 Xử trí khi quá liều

Trong trường hợp sử dụng quá liều, các triệu chứng có thể xảy ra như: chóng mặt, đau bụng, buồn nôn, hạ huyết áp, Theo dõi bệnh nhân cẩn thận, liên lạc ngay với bác sĩ hoặc cơ sở y tế để được hướng dẫn. Các biện pháp xử lí thường dùng: Điều trị triệu chứng và các biện pháp hỗ trợ như rửa dạ dày, gây nôn, sử dụng than hoạt, thuốc tẩy muối.

7.4 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, tiếp xúc trực tiếp của ánh nắng mặt trời. Bảo quản thuốc ở nhiệt độ lí tưởng là nhiệt độ phòng dưới 30 °C.

Thuốc nên được bảo quản trong bao bì kín và sử dụng ngay sau khi tách viên thuốc khỏi bao bì. Kiểm tra kĩ hạn sử dụng và tình trạng thuốc, tránh dùng thuốc quá hạn, thuốc bị chảy nước, mốc, đổi màu.

Để xa tầm với trẻ em, đảm bảo trẻ không vô ý sử dụng thuốc gây tác động không mong muốn. 

8 Nhà sản xuất

SDK: VD-26102-17.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc bao gồm 3 vỉ, mỗi vỉ 10 viên.

Nhà sản xuất: Thuốc Sos Ferver Fort  được sản xuất bởi Công ty dược phẩm Ampharco U.S.A - Việt Nam.

9 Thuốc SOSFever Fort giá bao nhiêu?

Thuốc SOSFever Fort hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc SOSFever Fort mua ở đâu?

Thuốc SOSFever Fort mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc SOSFever Fort để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 1077
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
  • 1 Thích

    Thuốc SOS Fever Fort của công ty nào vậy?


    Thích (1) Trả lời 1
    • Chào bạn, Thuốc Sos Ferver Fort được sản xuất bởi Công ty dược phẩm Ampharco U.S.A - Việt Nam.

      Quản trị viên: Dược Sĩ Nguyễn Thư vào


      Thích (0) Trả lời
SOSFever Fort 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
  • SOSFever Fort
    HP
    Điểm đánh giá: 5/5

    Thuốc SOS Fever Fort chất lượng, chính hãng, giao hàng nhanh và dược sĩ tư vấn có tâm. Chúc nhà thuốc sẽ được nhiều người biết đến và tin dùng.

    Trả lời Cảm ơn (1)

    Thay mặt nhà thuốc An Huy cảm ơn anh/chị đã sử dụng sản phẩm bên nhà thuốc. Hi vọng trong thời gian tới anh/chị tiếp tục ủng hộ nhà thuốc ạ.

    Trả lời Cảm ơn (0)
  • SOSFever Fort
    MP
    Điểm đánh giá: 5/5

    Những mã SOS Fever Fort Giá tốt lắm. Thuốc SOS Fever Fort - Thuốc giảm đau chống viêm dạng viên nang mềm, Mini Phạm Địa chỉ webiste nhà thuốc uy tín

    Trả lời Cảm ơn (1)

    Thay mặt nhà thuốc An Huy cảm ơn anh/chị đã sử dụng sản phẩm bên nhà thuốc. Hi vọng trong thời gian tới anh/chị tiếp tục ủng hộ nhà thuốc ạ.

    Trả lời Cảm ơn (0)

Bài viết liên quan

Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633