0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng
thuoc phazandol extra 1 P6304
thuoc phazandol extra 1 P6304 130x130 Xem tất cả ảnh

Phazandol Extra

Thuốc không kê đơn

Giá: Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệuPV Pharma, Công ty cổ phần dược Phúc Vinh
Công ty đăng kýCông ty cổ phần dược Phúc Vinh
Số đăng kýVD-28164-17
Dạng bào chếViên nén
Quy cách đóng góiHộp 15 vỉ x 12 viên
Hoạt chấtParacetamol, Cafein
Xuất xứViệt Nam
Mã sản phẩmAA4547
Chuyên mục Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 745
logo
Nhà thuốc uy tín số 1 Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100% chính hãng Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư vấn miễn phí Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng toàn quốc Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Phazandol Extra chứa thành phần chính là paracetamol kết hợp Cafein có công dụng hạ sốt giảm đau ngày càng được sử dụng nhiều trong điều trị. Bài viết dưới đây, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy (trungtamthuoc.com) xin gửi đến bạn đọc các thông tin cần viết về thuốc Phazandol Extra.

1 Thành phần

Thành phần trong công thức bào chế 1 viên nén Phazandol Extra Phúc Vinh bao gồm: 

  • Paracetamol……………500,0 mg.
  • Caffeine……………65,0 mg
  • Tá dược: Crosscarmellose sodium, Avicel PH 101, Polyvinyl pyrrolidon, Magnesi stearat……………vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Phazandol Extra 

2.1 Tác dụng của thuốc Phazandol Extra

Thuốc Phazandol Extra là thuốc gì?

Paracetamol là một loại hoạt chất giảm đau và hạ sốt được sử dụng để giảm tạm thời các cơn đau và sốt từ nhẹ đến trung bình hoặc hạ sốt trong các loại thuốc cảm lạnh và cúm và cũng được sử dụng riêng. Nó hoạt động bằng cách ức chế các chất hóa học gây đau prostaglandin trong não và ảnh hưởng đến các chất truyền tin hóa học làm giảm nhiệt độ cơ thể chúng ta tạo trong các tình huống sốt [1].

Caffeine hoạt động như một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol làm tăng cường tác dụng giảm đau, không gây buồn ngủ như các loại thuốc khác.

2.2 Chỉ định thuốc Phazandol Extra

Thuốc Phazandol Extra được dùng trong các trường hợp giảm đau, từ đau nhẹ đến đau vừa, đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau lưng, đau xương khớp, đau bụng kinh…; và được sử dụng để hạ sốt trong các trường hợp cảm lạnh, viêm họng, cúm…

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Uphadol Extra hạ sốt nhanh chóng, giảm đau lập tức

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Phazandol Extra  

3.1 Liều dùng thuốc Phazandol Extra

Thuốc Phazandol Extra uống mấy viên 1 ngày?

Liều dùng đối với thuốc Phazandol Extra như sau:

  • Người lớn: Dùng từ 1-2 viên sau mỗi 4-6 giờ nếu trong các trường hợp đau hoặc sốt, không dùng quá 8 viên/ngày.
  • Trẻ từ 12 tuổi trở lên: dùng liều như người lớn.
  • Trẻ dưới 12 tuổi: không khuyến khích sử dụng thuốc Phazandol Extra.

Không dùng chung Phazandol Extra với các thuốc khác có cùng chứa hoạt chất paracetamol.

3.2 Cách dùng thuốc Phazandol Extra hiệu quả

Thuốc Phazandol Extra cách dùng như thế nào?

Thuốc Phazandol Extra được dùng bằng đường uống, uống cùng với một cốc nước to.

Không nên nghiền, nhai hoặc bẻ viên thuốc vì có thể làm giảm hiệu lực và kết quả khi sử dụng.

4 Chống chỉ định

Chống chỉ định sử dụng Phazandol Extra cho các trường hợp có tiền sử hoặc biểu hiện mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

Không dùng thuốc Phazandol Extra với những người bị suy gan nặng.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Paralmax Extra giảm đau và hạ sốt

5 Tác dụng phụ

Các tác dụng không mong muốn có thể gặp phải khi sử dụng Phazandol Extra bao gồm:

  • Rối loạn máu và hệ bạch huyết: Giảm tiểu cầu.
  • Rối loạn hệ miễn dịch: phản ứng dị ứng, ban da, phù mạch, quá mẫn, hội chứng Steven-Johnson.
  • Rối loạn hô hấp: gây co thắt phế quản.
  • Rối loạn gan mật: bất thưởng trên gan.
  • Rối loạn thần kinh: chóng mặt, bồn chồn.

Các tác dụng khi sử dụng Phazandol Extra rất hiếm khi xảy ra. Tuy nhiên, khi sử dụng thuốc cần theo dõi bệnh nhân cẩn thận, nếu có bất kỳ hiện tượng nào xảy ra nghi ngờ do tác dụng phụ của Phazandol Extra, nên thông báo ngay cho bác sĩ.

6 Tương tác

Có thể làm tăng hấp thu paracetamol nếu sử dụng cùng với các thuốc chống nôn: Domperidon và metoclopramid, đồng thời giảm hấp thu paracetamol khi sử dụng cùng với thuốc giảm cholesterol trong máu cholestyramin. 

Phazandol Extra có chứa thành phần paracetamol có thể làm tăng tác dụng của Wafarin và các coumarin, làm tăng nguy cơ chảy máu nếu sử dụng quá thường xuyên.

Khi dùng Phazandol Extra với chế độ ăn có nhiều caffein có thể gây nên tác dụng phụ quá liều caffein như mất ngủ, lo lắng, cáu kỉnh, rối loạn tiêu hóa, hồi hộp.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Không dùng thuốc Phazandol Extra quá 8 viên/ngày vì paracetamol có thể gây ảnh hưởng đến gan, suy gan cấp.

Cần báo cáo với bác sĩ nếu bạn đang gặp tình trạng bệnh lý viêm da như hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng ngoại ban, mụn toàn thân, hội chứng hoại tử da nhiễm độc, người đang bị bệnh về gan thận, suy gan suy thận… hoặc đang sử dụng thuốc khác.

Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng thuốc, không dùng những sản phẩm quá hạn, có màu sắc khác lạ, chảy nước hoặc bị vỡ vụn.

Trong quá trình sử dụng, cần theo dõi sức khỏe để kịp thời xử trí những nguy cơ có thể xảy ra với người sử dụng.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Đối với phụ nữ có thai: Chưa có báo cáo nào cho thấy Phazandol Extra gây ra những tác dụng bất lợi tới mẹ và thai nhi trong liều khuyến cáo sử dụng. 

Đối với mẹ đang cho con bú: Paracetamol và cafein được bài tiết vào sữa mẹ rất ít, chưa có công bố nào về tác dụng bất lợi khi sử dụng cho mẹ và bé.

Tuy nhiên, cần có sự tư vấn hỗ trợ của bác sĩ khi dùng bất kỳ loại thuốc nào trên hai nhóm đối tượng đặc biệt này.

7.3 Xử trí khi quá liều

Nếu bệnh nhân dùng quá liều Phazandol Extra, có thể xử trí theo các cách như sau:

  • Báo ngay cho tới cơ sở y tế gần nhất để được hướng dẫn kịp thời.
  • Có thể dùng Than hoạt tính nếu biết bệnh nhân mới dùng quá liều trong vòng 1 giờ đầu.
  • Tiêm tĩnh mạch với N-acetylcystein để giải độc trong vòng 24 giờ.
  • Dùng thuốc dạng uống methionin  thay thế nếu không có N-acetylcystein hoặc nếu bệnh nhân đang điều trị ở cùng xa hoặc bệnh nhân không nôn.
  • Trao đổi với Trung tâm Chống độc Quốc gia nếu bệnh nhân bị suy gan nặng trong vòng 24 giờ.

7.4 Bảo quản 

Bảo quản thuốc Phazandol Extra ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.

Nhiệt độ bảo quản: dưới 30 độ C.

Để thuốc ở nơi cao, tránh xa tầm với của trẻ em.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-28164-17.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược Phúc Vinh.

Đóng gói: Hộp 15 vỉ x 12 viên.

9 Thuốc Phazandol Extra giá bao nhiêu?

Giá thuốc Phazandol Extra bao nhiêu? Thuốc Phazandol Extra hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Phazandol Extra mua ở đâu?

Thuốc Phazandol Extra mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

11 Ưu nhược điểm của Phazandol Extra

12 Ưu điểm

  • Thuốc Phazandol Extra có chứa thành phần paracetamol và cafein vừa có tác dụng hạ sốt giảm đau, vừa không giữ tinh thần tỉnh táo, tập trung cho người sử dụng, đồng thời, giúp làm giảm đau tốt hơn so với paracetamol đơn thuần.
  • Thuốc được thiết kế và bào chế ở dạng viên nén, giúp dễ chia liều, dùng tiện lợi qua đường uống, ít tác dụng phụ. Dạng viên đóng vỉ dễ dàng được sử dụng và mang theo.
  • Thuốc có thể được sử dụng mà không cần sự kê đơn của bác sĩ, tuy nhiên, cần đảm bảo bạn được trang bị đầy đủ kiến thức khi dùng.
  • Giá của thuốc khá rẻ, có thể dễ dàng mua được ở các hiệu thuốc.
  • Công ty cổ phần Dược Phúc Vinh với nhà má và dây chuyền sản xuất hiện đại, đạt tiêu chuẩn GMP-WHO (Thực hành tốt sản xuất thuốc) - là nhà máy dù chỉ mới gần 20 năm xây dựng và đi vào hoạt động nhưng đang ngày càng khẳng định uy tín của bản thân.

13 Nhược điểm

  • Thuốc khi sử dụng có ảnh hưởng tới gan, do đó, cần cân nhắc khi sử dụng trên những bệnh nhân có tiền sử hoặc đang mắc bệnh gan.

Tài liệu tham khảo

  1. ^ Tác giả Nicole France (Ngày đăng 29 thang 8 năm 2022). Paracetamol, Drugs.com. Truy cập ngày 12 tháng 9 năm 2022
thuoc phazandol extra 1 P6304
thuoc phazandol extra 1 P6304
thuoc phazandol extra 2 P6811
thuoc phazandol extra 2 P6811
thuoc phazandol extra 3 S7074
thuoc phazandol extra 3 S7074
thuoc phazandol extra 4 I3853
thuoc phazandol extra 4 I3853
thuoc phazandol extra 5 D1382
thuoc phazandol extra 5 D1382
thuoc phazandol extra 6 R7666
thuoc phazandol extra 6 R7666
thuoc phazandol extra 7 M5115
thuoc phazandol extra 7 M5115
thuoc phazandol extra 8 E1480
thuoc phazandol extra 8 E1480
thuoc phazandol extra 9 V8411
thuoc phazandol extra 9 V8411
thuoc phazandol extra 10 M5784
thuoc phazandol extra 10 M5784
thuoc phazandol extra 11 C1171
thuoc phazandol extra 11 C1171
thuoc phazandol extra 12 O5058
thuoc phazandol extra 12 O5058
thuoc phazandol extra 13 M5587
thuoc phazandol extra 13 M5587
thuoc phazandol extra 14 K4070
thuoc phazandol extra 14 K4070
thuoc phazandol extra 15 F2420
thuoc phazandol extra 15 F2420
thuoc phazandol extra 16 L4178
thuoc phazandol extra 16 L4178
thuoc phazandol extra 17 G2111
thuoc phazandol extra 17 G2111
Ngày đăng
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633

SO SÁNH VỚI SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
  • 0 Thích

    Nhà thuốc có bán trực tiếp không

    Bởi: Sơn vào


    Thích (0) Trả lời
(Quy định duyệt bình luận)
Phazandol Extra 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
  • Phazandol Extra
    Q
    Điểm đánh giá: 5/5

    Phazandol Extra dùng ổn hơn Panadol

    Trả lời Cảm ơn (0)
  • Phazandol Extra
    H
    Điểm đánh giá: 5/5

    Thuốc dùng hiệu quả, tác dụng nhanh

    Trả lời Cảm ơn (0)

Bài viết liên quan

Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633