1 / 5
panactol 650 chai 1000 vien 1 G2243

Panactol 650 Chai 1000 Viên

File PDF hướng dẫn sử dụng: Xem

Thuốc không kê đơn

Giá: Liên hệ
Đã bán: 199 Còn hàng
Thương hiệuKhapharco (Dược phẩm Khánh Hòa), Công ty Cổ phần Dược phẩm Khánh Hòa
Công ty đăng kýCông ty Cổ phần Dược phẩm Khánh Hòa
Số đăng kýVD-20765-14
Dạng bào chếViên nén
Quy cách đóng góiChai 1000 viên
Hoạt chấtParacetamol (Acetaminophen)
Xuất xứViệt Nam
Mã sản phẩmam2875
Chuyên mục Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau
* Thực phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh

Dược sĩ Hương Trà Biên soạn: Dược sĩ Hương Trà
Dược sĩ lâm sàng - Đại học Y Dược Thái Nguyên

Ngày đăng

Cập nhật lần cuối:

Lượt xem: 62 lần

Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên được chỉ định để điều trị đau, sốt do cảm cúm, giúp giảm đau răng, Đau Bụng Kinh, đau thần kinh, đau do chấn thương,… Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy (trungtamthuoc.com) xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi viên thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên chứa:

  • Acetaminophen 650mg.
  • Tá dược: natri ebnzoat, Eragel, Povidon,….

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên

Điều trị đau, sốt nhẹ, vừa trong:

  • Đau khớp, đau lưng.
  • Cảm lạnh.
  • Đau thần kinh.
  • Đau do phẫu thuật nha khoa.
  • Bong gân.
  • Cảm cúm.
  • Đau bụng kinh.
  • Đau do nhổ răng, cắt amidan.
  • Đau họng, đau tai.
  • Đau cơ xương.
  • Đau đầu.

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên

Người >11 tuổi: Mỗi lần 1 viên, tối đa 6 viên/ngày.

Giữ các lần dùng cách nhau 4-6 giờ.

Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên dùng đường uống.

4 Chống chỉ định

Người suy gan nặng.

Người thiếu G5PD.

Người mẫn cảm với thuốc.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Lessenol Extra giảm đau nhanh, hạ sốt tức thì

5 Tác dụng phụ

 

Ít gặp

Hiếm gặp

Chưa rõ tần suất

Da, mô mềm

Ban da

Phản ứng dị ứng khác như:

  • Mày đay
  • Ban đỏ
  • Sốt kèm tổn thương niêm mạc

 

 

Hệ bạch huyết

Thiếu máu

Loạn tạo máu

 

Giảm toàn thể huyết cầu

Giảm tiểu cầu

Giảm bạch cầu trung tính

Tiêu hóa

Buồn nôn, nôn

 

 

Thận

Dùng dài ngày gây:

  • Độc tính trên thận
  • Bệnh thận

 

 

Khác

 

Phản ứng quá mẫn

 

6 Tương tác

Thuốc chống đông coumarin

Dẫn chất Indandion

Bị tăng tác dụng khi dùng thuốc liều cao

Uống rượu dài ngày, liều cao

Độc tính trên gan tăng

Isoniazid

Thuốc chống co giật

Nguy cơ độc tính ở gan tăng

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên dùng thận trọng cho người:

  • Thiếu máu.
  • Suy chức năng gan, thận.

Dùng lâu, quá liều có thể gây:

  • Suy thận.
  • Hoại tử gan.

Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên khi dùng cần được cảnh báo biểu hiện ở hội chứng:

  • Lyell.
  • Ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp.
  • Hoại tử da nhiễm độc.
  • Steven-johnson.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng.

Đọc tính của thuốc với gan tăng lên do rượu.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Acetaminophen được cân nhắc chỉ được dùng khi thực sự cần trong thai kỳ, cho con bú. Nếu muốn uống Acetaminophen cần ngừng cho trẻ bú.

7.3 Xử trí khi quá liều

Triệu chứng

Xử trí

Tiêu chảy

Chát miệng

Rửa ruột

Dùng than hoạt uống

Giải độc với N-acetylcystein trong 10 giờ sau khi dùng liều cao với đường uống hoặc tiêm tĩnh mạch

Hỗ trợ thở

7.4 Bảo quản 

Để xa tầm tay trẻ.

Không để ngoài nắng, nơi ẩm thấp.

8 Sản phẩm thay thế 

Thuốc Para-OPC 150mg do Công ty cổ phần Dược phẩm OPC sản xuất chứa Paracetamol 150mg giúp điều trị đau răng, đau đầu, hạ sốt, đau nhức do cảm cúm,… với giá khoảng 29.000VNĐ/Hộp 12 gói x 640mg.

Thuốc Mexcold Plus do Công ty cổ phần dược phẩm Imexpharm sản xuất chứa Paracetamol 500mg, Cafein 65mg giúp điều trị đau bụng kinh, hạ sốt, đau lưng, đau răng, đau đầu với giá khoảng 90.000VNĐ/Hộp 100 viên.

9 Thông tin chung

SĐK: VD-20765-14.

Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm Khánh Hòa.

Đóng gói: Chai 1000 viên.

10 Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên là thuốc gì?

10.1 Dược lực học

Acetaminophen, còn được gọi phổ biến là Paracetamol, là thuốc giảm đau và hạ sốt, có nghĩa là nó được sử dụng để kiểm soát cơn đau và giảm nhiệt độ cơ thể. Acetaminophen giúp ian mạch ngoại biên, ức chế trung tâm điều nhiệt nên giúp hạ sốt nhanh chóng. Acetaminophen cũng giúp giảm đau nhờ ức chế tổng hợp prostaglandin.

Acetaminophen được sử dụng để điều trị sốt cảm lạnh, đau khớp, ung thư cổ tử cung, đau dây thần kinh và đau cơ. Sản phẩm này phù hợp cho những bệnh nhân sốt đau đầu không nên sử dụng aspirin, có hạn chế như dị ứng aspirin, bệnh loét dạ dày hoặc hen do Aspirin vì không gây kích ứng đường tiêu hóa rõ ràng.

10.2 Dược động học

Hấp thu: Nhanh, gần như toàn bộ khi dùng đường uống. Sau 0,5-1 giờ; Acetaminophen đạt nồng độ đỉnh.

Phân bố: Vào nhiều mô một cách nhanh chóng, đồng đều. Acetaminophen gắn 25% với protein huyết tương.

Chuyển hóa: Bởi Cytochrom P350.

Thải trừ: Thời gian bán thải là 1,25-3 giờ. 90-100% Acetaminophen xuất hiện trong nước tiểu ở ngày đầu.

11 Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên giá bao nhiêu?

Thuốc Panactol Paracetamol 650mg Chai 1000 Viên hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

12 Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên mua ở đâu?

Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: 85 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

13 Ưu điểm

  • Viên uống dễ sử dụng.
  • Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên hiệu quả để giúp hạ sốt, giảm đau, có lợi để giảm đau nhẹ và vừa.
  • Giá cả phải chăng.
  • Đảm bảo đóng gói cẩn thận, được nhà máy hiện đại, trải qua quy trình kiểm nghiệm nghiêm ngặt, nhà máy GMP-WHO sản xuất.
  • Paracetamol 3900 mg/ngày được nghiên cứu có hiệu quả và dung nạp tốt ở người đau viêm khớp mạn tính khi dùng tối đa 12 tuần.[1]
  • Paracetamol có thể đóng vai trò quan trọng như một thuốc dự phòng NSAID, mang lại lợi ích là giảm tác dụng phụ và tiết kiệm chi phí.[2]

14 Nhược điểm

  • Thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên có thể gặp tác dụng phụ.
  • Không thấy thông tin trẻ <11 tuổi dùng được.

Tài liệu tham khảo

  1. ^ Tác giả C Jane Nikles, Michael Yelland, Chris Del Mar, David Wilkinson (Ngày đăng tháng 1-2 năm 2005). The role of paracetamol in chronic pain: an evidence-based approach, Pubmed. Truy cập ngày 17 tháng 1 năm 2024
  2. ^ Tác giả R D Altman, J R Zinsenheim, A R Temple, J E Schweinle (Ngày đăng 4 tháng 12 năm 2006). Three-month efficacy and safety of acetaminophen extended-release for osteoarthritis pain of the hip or knee: a randomized, double-blind, placebo-controlled study, Pubmed. Truy cập ngày 17 tháng 1 năm 2024
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
  • 0 Thích

    thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên giá bao nhiêu

    Bởi: Hùng vào


    Thích (0) Trả lời 1
    • giá bán thuốc Panactol 650 Chai 1000 Viên sẽ sớm được cập nhật đầu trang bạn nhé

      Quản trị viên: Dược sĩ Hương Trà vào


      Thích (0) Trả lời
(Quy định duyệt bình luận)
Panactol 650 Chai 1000 Viên 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
  • Panactol 650 Chai 1000 Viên
    N
    Điểm đánh giá: 5/5

    Panactol 650 Chai 1000 Viên chính hãng

    Trả lời Cảm ơn (0)

SO SÁNH VỚI SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

hotline
1900 888 633
hotline
0868 552 633
0 SẢN PHẨM
ĐANG MUA