Chat với dược sĩ
Tư vấn thuốc và đặt hàng
Thuốc không kê đơn
55.000 ₫ Trạng thái: Còn hàng Hàng mới |
Thương hiệu | Imexpharm, Công ty Cổ phần Dược phẩm Imexpharm |
Công ty đăng ký | Công ty Cổ phần Dược phẩm Imexpharm |
Số đăng ký | VD-23578-15 |
Dạng bào chế | Cốm pha hỗn dịch uống |
Quy cách đóng gói | Hộp 12 gói x 1,4g |
Hoạt chất | Paracetamol (Acetaminophen) |
Xuất xứ | Việt Nam |
Mã sản phẩm | aa9490 |
Chuyên mục | Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau |
Tóm tắt nội dung [ẩn hiện]
Thuốc Mexcold IMP 150 được chỉ định để điều trị giúp làm giảm các cơn đau nhức trong kỳ kinh, đau nhức răng, đau đầu hay các cơn đau do bệnh lý xương khớp và giúp hạ sốt. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy (trungtamthuoc.com) xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Mexcold IMP 150.
Thành phần: Mỗi gói thuốc Mexcold IMP 150 chứa:
Paracetamol 150mg.
Tá dược: Aspartam, Povidon, Mannitol,…
Dạng bào chế: Cốm pha hỗn dịch uống.
Paracetamol là sản phẩm chuyển hóa men hoạt tính của Phenacetin. Paracetamol khi vào có thể sẽ tác dụng đến vùng dưới đồi để khiến cho lượng máu ngoại biên tăng lên, mạch máu giãn da, giúp lượng nhiệt cơ thể được tỏa ra ngoài, từ đó giúp cơ thể hạ sốt nhanh. Paracetamol có giúp hạ nhiệt ở người bị sốt hcuws không khiến cơ thể bị giảm thân nhiệt ở trạng thái nhiệt độ bình thường.
Paracetamol cũng giúp làm giảm tình trạng đau nhức nhẹ, vừa trong các bệnh lý xương khớp, đau bụng kinh,..
Paracetamol chỉ tác động đến Prostaglandin/Cyclooxygenase mà không gây ảnh hưởng đến sự cân bằng acid-base nên không gây tăng nguy cơ chảy máu, tổn thương dạ dày như các thuốc giảm đau nhóm NSAIDS. Paracetamol cũng không ảnh hưởng đến tim mạch, hô hấp nên có thể yên tâm sử dụng.
Hấp thu: Paracetamol hấp thu tốt, nồng độ tối đa đạt được sau 0,5-1 giờ.
Phân bố: Đi vào mô nhanh, đồng đều. 25% Paracetamol gắn với protein huyết tương.
Chuyển hóa: Nhờ Cytochrome P450 để tạo thành N-Acetyl-benzoquinonimin.
Thải trừ: Ở nước tiểu. Mỗi 1,25-3 giờ, Paracetamol đào thải một nửa và thời gian này có thế lậu hơn với người tổn thương gan hoặc người dùng liều độc.
Mexcold IMP 150 là thuốc gì?
Hạ sốt.
Điều trị các chứng đau nhức như:
Trẻ 2-5 tuổi: 1 gói/lần, tối đa 6 gói/ngày.
Trẻ 6-8 tuổi: 2 gói/lần, tối đa 8 gói/ngày.
Trẻ 9-10 tuổi: 2 gói/lần, tối đa 12 gói/ngày.
Hoặc có thể dùng liều theo cân: 10-15mg/kg/lần, tối đa 60mg/kg/ngày.
Các liều cách nhau 4-6 giờ.
Bột thuốc pha uống với nước.
Chỉ nên hòa trong một ít nước.
Uống khi bột thuốc được tan hết.
⇒ Xem thêm thuốc có cùng công dụng tại đây: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Giảm đau Hadiphar hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa
Người mắc bệnh phổi.
Người mẫn cảm với thuốc.
Người mắc bệnh tim mạch.
Người thiếu men G6PD.
Người suy gan, thận.
| Thường gặp | Ít gặp | Hiếm gặp |
Da Phản ứng quá mẫn | Ban da Mày đay Ban đỏ | Ban da | Tổn thương niêm mạc Sốt Phản ứng quá mẫn |
Thận |
| Độc tính thận Bệnh thận |
|
Tiêu hóa |
| Buồn nôn, nôn |
|
Máu, Hệ bạch huyết |
| Giảm toàn thể huyết cầu Giảm tiểu cầu Thiếu máu Giảm bạch cầu trung tính Rối loạn tạo máu |
|
⇒ Xem thêm thuốc khác tại đây: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Agimol 325 chứa Paracetamol giảm đau hạ sốt
Rượu | Độc tính gan tăng khi uống nhiều, dài ngày |
Thuốc chống co giật | Khiến việc chuyển hóa Paracetamol thành các chất độc hại tăng |
Coumarin Dẫn chất Indandion | Tăng nhẹ tác dụng nếu dùng với Paracetamol liều cao, kéo dài |
Isoniazid | Độc tính gan tăng |
Thuốc hạ nhiệt Phenothiazin | Nguy cơ hạ sốt nghiêm trọng |
Không tự điều trị:
Thận trọng dùng cho người:
Không uống rượu khi uống thuốc.
Dùng Paracetamol có thể gặp:
Thông báo về các hội chứng:
Thuốc sản xuất cho trẻ, chưa thấy thông tin dùng ở mẹ bầu, cho con bú. Các mẹ bị sốt, đau nhức muốn uống Mexcold IMP 150 cần hỏi bác sĩ.
Triệu chứng | Xử trí |
Nhiễm độc xuất hiện khi: Uống Paracetamol 7,5-10g/ngày, 1-2 ngày Chỉ dùng liều duy nhất Uống thuốc lâu ngày Độc tính cấp gây: Hoại tử gan Tử vong 2-3 giờ sau khi uống liều độc: Đau bụng Buồn nôn, nôn Methemoglobin nồng độ cao gây: Xanh tím móng Xanh tím niêm mạc, da 2-4 ngày sau khi dùng liều độc gây: Tổn thương gan Bilirrubin, Aminotransferase huyết tương tăng gây: Kéo dài thời gian Prothrombin Tổn thương gan 10-20% tử vong 10% tổn thương gan nghiêm tọng Suy thận | Chẩn đoán sớm Rửa dạ dày sau 4 giờ khi uống liều độc Giải độc bằng: Sulfhydryl trong 36 giờ sau uống liều độc N-acetylcystein trong 10 giờ sau uống liều độc Dùng than hoạt/chất tẩy muối |
Để bột thuốc tránh ẩm, tránh tầm tay trẻ, nơi ẩm ướt để không bị chảy nước, hỏng. Để khô ráo nhưng cũng không để ngoài nắng, nơi nhiệt độ quá cao. Thích hợp nhất là <30 độ.
SĐK: VD-23578-15.
Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm Imexpharm.
Đóng gói: Hộp 12 gói x 1,4g.
Thuốc Mexcold IMP 150 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 0868 552 633 hoặc 1900 888 633 để được tư vấn thêm.
Thuốc Mexcold IMP 150 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 0868 552 633 hoặc 1900 888 633 để được tư vấn thêm.
Nếu Mexcold IMP 150 hết hàng có thể dùng sang:
Thuốc MyPara 250: Chứa Paracetamol 250mg do Công ty cổ phần S.P.M sản xuất, đóng thành hộp 24 gói x 0,6g.
Thuốc Agimol 150: Chứa Paracetamol 150mg do Dược Phẩm Agimexpharm sản xuất, đóng thành hộp 10 gói x 1g.
Mexcold IMP 150 giá bao nhiêu
Bởi: Thuận vào
bạn liên hệ website trung tâm thuốc để biết giá bán Mexcold IMP 150 nhé
Quản trị viên: Dược sĩ Hương Trà vào
Vui lòng đợi xử lý......