0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Kidbufen-New

Mã: T173

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Pharbaco
Hoạt chất: Ibuprofen
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc kháng viêm

Dược sĩ Mai Hiên Bởi Dược sĩ Mai Hiên

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Kidbufen-New được sử dụng để giảm đau, chống viêm cho trẻ. Vậy, thuốc có liều dùng như thế nào? Cần những lưu ý gì khi sử dụng? Hãy cùng tìm hiểu những thông tin về thuốc Kidbufen-New trong bài viết sau đây.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗ gói thuốc Kidbufen-New có thành phần là:

  • Ibuprofen hàm lượng 100mg.
  • Các tá dược vừa đủ 1 gói.

Dạng bào chế: Bột pha hỗn dịch uống.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Kidbufen-New

2.1 Tác dụng của thuốc Kidbufen-New

Ibuprofen là thuốc chống viêm không Steroid, dẫn xuất từ acid Propionic. Giống như các thuốc chống viêm không Steroid khác, Ibuprofen có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm.

Tuy nhiên tác dụng hạ sốt kém nên ít dùng làm thuốc hạ sốt đơn thuần.

Cơ chế tác dụng chống viêm của Ibuprofen là ức chế tổng hợp các chất trung gian hóa học gây viêm đặc biệt là Prostagladin bằng cách ức chế enzym Cyclooxygenase (COX) là enzym tổng hợp prostagladin. Ngoài ra thuốc còn đối kháng hệ enzym phân hủy protein, ngăn cản quá trình biến đổi protein làm bền vững màng Lyposome và đối kháng các chất trung gian hóa học khác như Bradykinin, Serotonin, Histamin, ức chế hóa hướng động của bạch cầu, ức chế sự di chuyển của bạch cầu tới tổ chức viêm.

Cơ chế tác dụng giảm đau của Ibuprofen cũng như các thuốc giảm đau chống viêm không Steroid khác, chúng có tác dụng giảm đau nhẹ. Bằng cách vừa làm giảm tổng hợp Prostagladin F2 vừa làm giảm tính cảm thụ của ngọn dây thần kinh cảm giác với các chất gây đau của phản ứng viêm như Bradykinin, Serotonin..

Tác dụng chống kết tập tiểu cầu yếu hơn Aspirin.

2.2 Chỉ định của thuốc Kidbufen-New

Thuốc Kidbufen-New được chỉ định cho tác dụng giảm đau và chống viêm trong điều trị đau bụng kinh, đau dây thần kinh, đau hậu phẫu, viêm khớp dạng thấp (bao gồm viêm khớp dạng thấp vị thành niên), viêm cột sống dính khớp, viêm xương khớp và các bệnh khớp dạng thấp khác.

Trong điều trị các bệnh thấp khớp không khớp, viêm bao hoạt dịch, viêm gân, viêm bao gân và đau lưng thấp. Ngoài ra có thể được sử dụng trong các chấn thương mô mềm như bong gân và đau khi tiêm chủng.

Thuốc Kidbufen-New 100mg còn được sử dụng để hạ sốt.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Polebufen: Chỉ định, liều dùng và lưu ý sử dụng

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Kidbufen-New

3.1 Liều dùng thuốc Kidbufen-New

Liều khuyến cáo là 200mg-400mg (10-20ml), tối đa 3 lần một ngày theo yêu cầu.

Giữa các liều uống cách nhau ít nhất 4 tiếng và không dùng quá 1200mg (60ml) trong 24 giờ.

Với trẻ em: Đối với cơn đau và sốt 20mg/kg/ngày chia liều:

  • Trẻ sơ sinh 3-6 tháng nặng hơn 5 kg: Một liều 50mg chia làm 3 lần uống trong 24 giờ.
  • Trẻ sơ sinh 6 tháng-1 năm: 50mg 3-4 lần một ngày.
  • Trẻ em 1-4 tuổi: 100mg/3 lần một ngày.
  • Trẻ em 4-7 tuổi: 150mg / 3 lần một ngày.
  • Trẻ em 7-12 tuổi: 400mg/ 3 lần một ngày.

Sốt sau khi chủng ngừa: 50mg, sau đó thêm một liều 50mg sau sáu giờ nếu cần thiết. Không quá 2 liều trong 24 giờ. Nếu sốt không giảm, hãy tham khảo ý kiến ​​bác sĩ.

Đối với viêm khớp dạng thấp vị thành niên (chỉ sử dụng theo toa): Liều lượng lên đến 30-40mg/g/ngày.

Người cao tuổi: Không cần điều chỉnh liều lượng đặc biệt trừ khi chức năng thận hoặc gan bị suy yếu, trong đó cần phải đánh giá từng trường hợp.

3.2 Cách dùng thuốc Kidbufen-New hiệu quả

Chỉ dùng cho đường uống trong thời gian ngắn.

Pha gói bột thuốc với một lượng nước vừa đủ mỗi khi uống.

4 Chống chỉ định

Mẫn cảm với ibuprofen và các thành phần khác của thuốc.

Xuất huyết dạ dày, tá tràng tiến triển.

Suy chức năng gan, thận.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) - thuốc giảm đau hiệu quả

5 Tác dụng phụ

Các biểu hiện dạ dày ruột có thể xảy ra như: buồn nôn, nôn, đau dạ dày, ăn không tiêu, xuất huyết tiềm ẩn, rối loạn nhu động ruột.

Hiếm gặp: một số phản ứng qua da như phát ban, ngứa, sần, phù, nổi mẩn.

Với các bệnh nhân dị ứng có thể xuất hiện các cơn hen.

Trên thần kinh: hiếm gặp đau đầu, chóng mặt.

Có một số báo cáo tác dụng phụ trên gan (tăng tạm thời Transaminase), thận (thiểu niệu, suy thận) và huyết học (mất bạch cầu, thiếu máu, huyết tán).

6 Tương tác

Không dùng chung với các thuốc:

  • Các thuốc kháng viêm không steroid khác, bao gồm các Salicylat liều cao: nguy cơ khả năng gây loét và xuất huyết đường tiêu hóa do tác dụng tăng cường.
  • Các thuốc kháng đông đường uống, heparin tiêm và Ticlopidin: tăng nguy cơ xuất huyết.
  • Lithium: tăng Lithium máu.
  • Methotrexate: tăng độc tính.
  • Các Sulfamid hạ đường huyết: tăng hiêu quả hạ đường huyết.

Thận trọng khi phối hợp với các thuốc lợi tiểu: nguy cơ suy thận cấp trên những bệnh nhân bị mất nước do giảm độ lọc tiểu cầu.

Nên cân nhắc khi phối hợp với các thuốc điều trị cao huyết áp (chẹn beta, ức chế Prostagladin, Digoxin)

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Trẻ em dưới 12 tuổi khi sử dụng phải hỏi ý kiến bác sĩ.

Những bệnh nhân tiền sử loét dạ dày, tá tràng, thoát vị, xuất huyết đường ruột phải được theo dõi trong thời gian điều trị.

Bệnh nhân bị bệnh tim, xơ gan, thận hư, suy thận mạn tính, hay bệnh nhân đang được điều trị bằng thuốc lợi tiểu, người già chức năng tạng phụ suy giảm.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Không sử dụng cho phụ nữ có thai trong 3 tháng đầu, trong 3 tháng cuối các thuốc ức chế tổng hợp Protagladin có thể gây đóng sớm ống động mạch và gây độc trên thận. Vì vậy chống chỉ định tuyệt đối cho thuốc kháng viêm không steroid trong 3 tháng cuối của thai kỳ.

Phụ nữ nuôi con bú: thận trọng, không nên chỉ định cho phụ nữ đang thời gian cho con bú.

7.3 Xử trí khi quá liều

Ở trẻ em uống hơn 400 mg/kg có thể gây ra triệu chứng quá liều. Ở người lớn tác dụng đáp ứng liều ít rõ ràng hơn.

Triệu chứng: Hầu hết bệnh nhân có biểu hiện: buồn nôn, nôn, đau vùng thượng vị, hoặc tiêu chảy (hiếm khi hơn). ù tai, đau đầu và xuất huyết tiêu hóa cũng có thể xảy ra. Trong ngộ độc nghiêm trọng hơn, gây độc cho thần kinh trung ương, biểu hiện như buồn ngủ, thỉnh thoảng kích thích và mất phương hướng hoặc hôn mê, co giật.. Suy thận cấp và hư gan có thể xảy ra. Đợt cấp của bệnh hen suyễn có thể xảy ra ở bệnh nhân hen.

Xử trí: Duy trì đường thở trong và theo dõi các dấu hiệu tim và các chỉ số sống còn cho đến khi bệnh nhân ổn định. Cân nhắc việc uống Than hoạt tính nếu bệnh nhân xuất hiện biểu hiện quá liều  trong vòng 1 giờ. Nếu xuất hiện co giật nên được điều trị bằng Diazepam tĩnh mạch hoặc Lorazepam. Cung cấp thuốc giãn phế quản cho bệnh hen suyễn.

7.4 Bảo quản 

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Không để ánh sáng trực tiếp chiếu vào thuốc.

Tránh xa tầm tay của trẻ em.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-25530-16.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Trung ương 1 - Pharbaco.

Đóng gói: Hộp 10 gói x 1,5g.

9 Thuốc Kidbufen-New giá bao nhiêu?

Thuốc Kidbufen-New hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Kidbufen-New mua ở đâu?

Thuốc Kidbufen-New mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 1139
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Kidbufen-new có gây buồn ngủ không? Giá thuốc bao nhiêu vậy?

Bởi: Trường Lâm vào 18/09/2020 11:26:23 SA

Thích (0) Trả lời
Kidbufen-New 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Kidbufen-New
MV
5 trong 5 phiếu bầu

Tôi đã mua sản phẩm Kidbufen-new tại nhà thuốc và cảm thấy rất hài lòng. Cảm ơn các dược sĩ nhé.

Trả lời Cảm ơn (0)
Kidbufen-New
BV
4 trong 5 phiếu bầu

Những dòng sản phẩm Kidbufen-new Uống xong rất tốt. Kidbufen-new Thuốc chống viêm giảm đau NSAID giá bao nhiêu tiền? có tác dụng gì?, Bảo Vy Thích nhà thuốc này quá

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633