0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang)

Mã: A1098

100.000


Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Khapharco
Hoạt chất: Dextromethorphan, Terpin, Natri Benzoate
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc trị ho

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Biên soạn: Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 2857
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) được sử dụng trong để giảm ho do bị kích ứng, các trường hợp ho khan mạn tính. Vậy, thuốc có liều dùng như thế nào? Cần những lưu ý gì khi sử dụng? Hãy cùng tìm hiểu những thông tin về thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) trong bài viết sau đây.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) chứa các dược chất sau:

  • Terpin Hydrat hàm lượng 150 mg.
  • Natri Benzoat hàm lượng 50 mg.
  • Dextromethorphan Hydrocrobromid hàm lượng 5 mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Viên nang.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang)

2.1 Tác dụng của thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang)

Thành phần chính của thuốc Khaterban (viên nang) là Dextromethorphan Hydrobromid. Chất này có tác dụng lên trung tâm ho ở hành não. Mặc dù cấu trúc hóa học có liên quan đến Morphin, nhưng Dextromethorphan không có tác dụng giảm đau và nói chung rất ít tác dụng an thần.

Dextromethorphan được dùng giảm ho nhất thời do kích thích nhẹ ở phế quản và họng như cảm lạnh thông thường hoặc hít phải các chất kích thích. Dextromethorphan có hiệu quả nhất trong điều trị ho mạn tính, không có đờm. Thuốc thường được dùng phối hợp với nhiều chất khác trong điều trị triệu chứng đường hô hấp trên. Thuốc không có tác dụng long đờm.

Hiệu lực của Dextromethorphan gần tương đương với hiệu lực của Codein. So với Codein, Dextromethorphan ít gây tác dụng phụ ở đường tiêu hóa hơn. Với liều điều trị, tác dụng chống ho của thuốc kéo dài được 5 - 6 giờ. Ðộc tính thấp, nhưng với liều rất cao có thể gây ức chế hệ thần kinh trung ương.

2.2 Chỉ định của Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang)

Thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) điều trị triệu chứng ho do họng và phế quản bị kích thích khi cảm lạnh thông thường hoặc khi hít phải chất kích thích.

Ho không có đờm, mạn tính.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Siro ho Antituss Plus 60ml: Công dụng, cách dùng, liều dùng

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang)

3.1 Liều dùng thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang)

Liều dùng Thuốc trị ho Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) cho người lớn là uống 1- 2 viên x 3 lần / ngày. Liều dùng của thuốc có thể được bác sĩ tăng hoặc giảm để đáp ứng với tình trạng của từng người bệnh cho hợp lí.

3.2 Cách dùng thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang)

Uống viên nang thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) với một cốc nước đầy. Uống cả viên thuốc, không được bóc vỏ nang để uống thuốc bên trong và không dùng các đồ uống khác thay cho nước để uống thuốc.

4 Chống chỉ định

Quá mẫn cảm với Dextromethorphan và các thành phần khác của thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang).

Người bệnh đang điều trị các thuốc ức chế Monoamin Oxydase (MAO) vì có thể gây những phản ứng nặng như sốt cao, chóng mặt, tăng huyết áp, chảy máu não, thậm chí tử vong.

Trẻ em dưới hai tuổi.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Touxirup 30ml: Công dụng, cách dùng, giá bán

5 Tác dụng phụ

Tác dụng phụ thường gặp:

  • Toàn thân: Mệt mỏi, chóng mặt.
  • Tuần hoàn: Nhịp tim nhanh.
  • Tiêu hóa: Buồn nôn.
  • Da: Ðỏ bừng.
  • Da: Nổi mày đay.

Tác dụng phụ hiếm gặp:

  • Da: Ngoại ban.
  • Thỉnh thoảng thấy buồn ngủ nhẹ, rối loạn tiêu hóa.
  • Hành vi kỳ quặc do ngộ độc, ức chế hệ thần kinh trung ương và suy hô hấp có thể xảy ra khi dùng liều quá cao.

6 Tương tác

Tránh dùng đồng thời với các thuốc ức chế MAO.

Dùng đồng thời với các thuốc ức chế thần kinh trung ương có thể tăng cường tác dụng ức chế thần kinh trung ương của những thuốc này hoặc của Dextromethorphan.

Quinidin ức chế Cytochrom P450 2D6 có thể làm giảm chuyển hóa của Dextromethorphan ở gan, làm tăng nồng độ chất này trong huyết thanh và tăng các tác dụng không mong muốn của Dextromethorphan.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Người bệnh bị ho có quá nhiều đờm và ho mạn tính ở người hút thuốc, hen hoặc tràn khí.

Người bệnh có nguy cơ hoặc đang bị suy giảm hô hấp.

Dùng Dextromethorphan có liên quan đến giải phóng Histamin và nên thận trọng với trẻ em bị dị ứng.

Thông báo cho người bệnh: Thuốc có thể gây buồn ngủ, tránh các thuốc ức chế thần kinh trung ương và rượu

Lạm dụng và phụ thuộc Dextromethorphan, có thể xảy ra (tuy hiếm), đặc biệt do dùng liều cao kéo dài.

Chú ý: Ngăn chặn ho làm giảm cơ chế bảo vệ quan trọng của phổi, do vậy dùng thuốc giảm ho chưa hẳn là cách tốt nhất với người bệnh, đặc biệt là trẻ nhỏ. Khi ho cần phải tìm hiểu nguyên nhân kĩ trước khi dùng thuốc ho.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thời kỳ mang thai: Dextromethorphan được coi là an toàn khi dùng cho người mang thai và không có nguy cơ cho bào thai. Nhưng nên thận trọng khi dùng các chế phẩm phối hợp có chứa Ethanol và nên tránh dùng trong khi mang thai. Một số tác giả khuyên người mang thai không nên dùng các chế phẩm có Dextromethorphan.

Thời kỳ cho con bú: Tránh dùng các chế phẩm phối hợp Dextromethorphan với Ethanol cho người cho con bú.

7.3 Quá liều và cách xử trí 

Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, buồn ngủ, nhìn mờ, rung giật nhãn cầu, bí tiểu tiện, trạng thái tê mê, ảo giác, mất điều hòa, suy hô hấp, co giật.

Ðiều trị: Hỗ trợ, dùng Naloxon 2 mg tiêm tĩnh mạch, cho dùng nhắc lại nếu cần tới tổng liều 10 mg.

7.4 Bảo quản

Cần bảo quản thuốc trong bao bì kín, để nơi khô ráo, thoáng mát.

Nhiệt độ bảo quản dưới 30 độ C, tránh bảo quản thuốc nơi có độ ẩm quá cao hoặc có ánh nắng mặt trời chiếu vào thuốc.

Để thuốc xa tầm với của trẻ.

8 Nhà sản xuất

Số đăng ký: VD-18965-13.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Khánh Hoà.

Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên nang.

9 Thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) giá bao nhiêu?

Thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) giá bao nhiêu? Thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) mua ở đâu?

Thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2857
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
1 Thích

Mình muốn mua Thuốc Khaterban thì làm thế nào hả nhà thuốc?

Bởi: Minh Uy vào 19/09/2020 9:21:58 SA

Thích (1) Trả lời

Chào bạn Minh Uy, bạn hãy làm theo hướng dẫn ở mục mua hàng phía trên hoặc liên hệ trực tiếp đến số điện thoại hotline 1900888633 hoặc đến trực tiếp nhà thuốc tại địa chỉ số 120 - Đội Cấn - Ba Đình - Hà Nội để dược sỹ tư vấn cụ thể cho bạn nhé.

Quản trị viên: Dược sĩ Lan Anh vào

Thích (0) Trả lời
Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang) 4/ 5 1
5
0%
4
100%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Khaterban (10 vỉ x 10 viên nang)
MT
4 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Thuốc ho Khaterban Rất an toàn và hiệu quả. Thuốc Khaterban điều trị ho do kích ứng ho không đờm mạn tính, Mộng Trinh Địa chỉ webiste nhà thuốc uy tín

Trả lời Cảm ơn (0)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633