0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Hacold

Mã: AA754

Giá: 125.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Hataphar
Hoạt chất: Acetaminophen, Chlorpheniramine
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem:
900

Thuốc Hacold được chỉ định trong điều trị hạ sốt, giảm đau do cảm cúm. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc những thông tin chi tiết về thuốc Hacold.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi viên nén Hacold có chứa thành phần chính gồm:

Clorpheniramin với hàm lượng tương ứng 2mg.

Paracetamol với hàm lượng tương ứng 325mg.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Hacold

2.1 Tác dụng của thuốc Hacold

Paracetamol là thuốc chống viêm không steroid, có tác dụng giảm đau và hạ sốt từ nhẹ đến vừa.

Đồng thời, cũng có tác dụng giảm đau đối với người bị viêm khớp nhẹ nhưng không có hiệu quả đối với viêm nặng như viêm sưng khớp.

Paracetamol hấp thu dễ dàng qua đường tiêu hóa và đạt nồng độ bão hòa trong huyết thanh sau 30 phút đến 1 giờ.

Paracetamol không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường mà chỉ hiệu quả với người bị sốt.

Paracetamol tác dụng lên vùng dưới đồi gây tỏa nhiệt do làm giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Clorpheniramin là một thuốc kháng histamin, dùng tốt cho người bị viêm mũi dị ứngngạt mũi.

2.2 Chỉ định của thuốc Hacold

Thuốc Hacold được dùng trong trường hợp cần hạ sốt, giảm đau do cảm cúm, dị ứng thời tiết, ngạt mũi.

==>> Quý bạn đọc có thể tham khảo thêm thực phẩm chức năng có cùng công dụng: Thuốc Datrieuchung-New (dạng bột): Cách dùng - liều dùng, giá bán.

3 Liều dùng - Cách dùng của thuốc Hacold

3.1 Liều dùng thuốc Hacold

Đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 2 đến 4 viên một ngày, chia làm 2 lần.

Đối với trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: uống 2 viên một ngày, chia làm 2 lần.

3.2 Cách sử dụng thuốc Hacold hiệu quả nhất

Thuốc Hacold được bào chế dưới dạng viên nén nên được dùng đường uống. Nuốt cả viên thuốc với một cốc nước, không nhai, nghiền, bẻ vỡ viên thuốc.

4 Chống chỉ định

Các trường hợp dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc Hacold.

Bệnh nhân đang điều trị bằng thuốc IMAO hoặc đã dùng IMAO trong thời gian 2 tuần trước đó.

Bệnh nhân suy gan và suy thận.

Người làm các công việc cần sự tập trung cao như lái tàu xe hoặc vận hành máy móc.

Glocom góc hẹp, u xơ tuyến tiền liệt, hẹp cổ bàng quang.

Người bệnh nhiều lần thiếu máu, có bệnh tim, phổi, gan, thận.

Người bệnh đang cơn hen cấp.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Trivacin Tana (vỉ): Cách dùng - liều dùng, giá bán.

5 Tác dụng phụ

Các tác dụng phụ có thể gặp phải trong quá trình sử dụng thuốc Hacold bao gồm: khô miệng, buồn ngủ, rối loạn điều tiết, bỉ tiểu. Khi xuất hiện các triệu chứng trên cần thông báo ngay cho bác sĩ.

6 Tương tác

Sử dụng rượu trong thời gian dùng thuốc Hacold có thể gây ra tác dụng phụ nghiêm trọng ảnh hưởng đến gan.

Dùng Paracetamol liều cao dài ngày sẽ tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

Không phối hợp Hacold với các thuốc khác có chứa hoạt chất Paracetamol.

Thuốc chống co giật có thể làm tăng độc tính của Paracetamol khi sử dụng đồng thời do tăng chuyển hóa thuốc thành các chất độc hại với gan.

Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Thận trọng khi sử dụng thuốc Hacold trên bệnh nhân thiếu máu và uống rượu nhiều.

Bệnh nhân bị rối loạn bài tiết nước tiểu cũng cần thận trọng.

Không nên dùng thuốc kéo dài mà cần tham khảo ý kiến của bác sĩ khi có triệu chứng mới, sốt cao trên 39,5 độ C và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát, đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

7.2 Lưu ý cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol đối với phụ nữ đang mang thai. Do đó, chỉ nên dùng Paracetamol cho phụ nữ có thai khi thật cần thiết.

Nghiên cứu chỉ ra rằng không tìm thấy tác dụng không mong muốn ở trẻ bú mẹ sau khi người mẹ dùng Paracetamol.

7.3 Bảo quản

Thuốc Hacold được bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30ºC, giữ khoảng cách an toàn đối với tầm tay của trẻ.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-22149-15.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây.

Đóng gói: Hộp 25 vỉ x 20 viên. Lọ 60 viên.

9 Thuốc Hacold giá bao nhiêu?

Thuốc Hacold hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm. 

10 Thuốc Hacold mua ở đâu chính hãng?

Thuốc Hacold mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt hàng cũng như được tư vấn sử dụng đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 900
GIÁ 125.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Hacold này đang có thai có sử dụng được không nhà thuốc?

Bởi: Thái Hoàng vào 15/12/2020 2:24:00 CH

Thích (0) Trả lời
Hacold 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Hacold
DM
5 trong 5 phiếu bầu

Mình đã mua thuốc Hacold tại Trung Tâm Thuốc lần này lần thứ 2, và cảm thấy cực hài lòng và yên tâm. Cách mua hàng đơn giản, dược sĩ tận tình, chuyên môn tốt. Cảm ơn nhà thuốc nhiều nhé, mình sẽ ủng hộ trong các lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633