1 / 3
fremedol extra 0 A0305

Fremedol Extra

Thuốc không kê đơn

0
Đã bán: 89 Còn hàng
Thương hiệuCông ty cổ phần Dược phẩm Fremed, Công ty cổ phần Dược phẩm Fremed
Công ty đăng kýCông ty cổ phần Dược phẩm Fremed
Số đăng kýVD-36007-22
Dạng bào chếViên nén bao phim
Quy cách đóng góiHộp 10 vỉ x 10 viên
Hoạt chấtParacetamol (Acetaminophen), Cafein (1,3,7-Trimethylxanthin)
Xuất xứViệt Nam
Mã sản phẩmbo39
Chuyên mục Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau

Nếu phát hiện nội dung không chính xác, vui lòng phản hồi thông tin cho chúng tôi tại đây

Dược sĩ Nguyễn Oanh Biên soạn: Dược sĩ Nguyễn Oanh
Dược sĩ lâm sàng

Ngày đăng

Cập nhật lần cuối:

1 Fremedol Extra là thuốc gì

Thành phần có trong 1 viên Fremedol Extra chứa:

  • Paracetamol 500mg
  • Caffeine 65mg
  • Tá dược: Maize starch; sodium lauryl sulfate; sodium starch glycolate A; povidone K30; colloidal silicone dioxide; talc; magnesium stearate; hypromellose 2910, 6 cps; polyethylene glycol 6000; titanium dioxide

Dạng bào chế: Viên nén bao phim

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Fremedol Extra

Fremedol Extra chính hãng

Tác dụng giảm đau và hạ sốt

Cụ thể:

  • Đau đầu, đau nửa đầu
  • Đau bụng kinh
  • Đau răng
  • Đau do viêm khớp
  • Đau lưng
  • Giảm triệu chứng của cảm lạnh, cảm cúm  

==>> Xem thêm thuốc: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Efferalgan 500mg - viên sủi giảm đau hạ sốt

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Fremedol Extra

3.1 Liều dùng

3.1.1 Người lớn và trẻ em từ 16 tuổi trở lên

Liều thường dùng là 2 viên/lần, tối đa dùng đến 4 lần/ngày. 

2 lần dùng thuốc cách nhau ít nhất 4 giờ. 

1 ngày không uống quá 8 viên Fremedol Extra

3.1.2 Trẻ em 12 - 15 tuổi

1 viên/lần, tối đa dùng đến 4 lần/ngày. 

2 lần dùng thuốc cách nhau ít nhất 4 giờ. 

1 ngày không uống quá 4 viên Fremedol Extra

3.1.3 Trẻ em < 12 tuổi

Không dùng Fremedol Extra.

3.2 Cách dùng

Dùng đường uống.

4 Chống chỉ định

Không dùng thuốc Fremedol Extra cho người có bất cứ mẫn cảm nào với các thành phần của thuốc

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc:  Thuốc Effer-Paralmax Extra 650mg - Điều trị hạ sốt, giảm đau 

5 Tác dụng phụ

Paracetamol có thể gây cho người dùng phản ứng da nghiêm trọng như:

  • Hội chứng Stevens-Johnson 
  • Hội chứng hoại tử da nhiễm độc
  • Hội chứng Lyell
  • Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính

Ngoài ra Paracetamol có thể gây giảm tiểu cầu, quá mẫn, co thắt phế quản, chức năng gan bất thường.

Cafein gây chóng mặt, đau đầu, táo bón, lo lắng, rối loạn tiêu hoá.

6 Tương tác

Paracetamol + Warfarin: tăng tác dụng chống đông máu  

Cafein gây tăng thải trừ lithi

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Không dùng quá liều Fremedol Extra khuyến cáo.

Không dùng chung thuốc này với các chế phẩm khác có chứa paracetamol.

Thận trọng khi uống Fremedol Extra cho người suy gan, suy thận.

Người đau đầu do rượu bia không nên uống paracetamol.

Tình trạng quá liều ở người bị bệnh gan do rượu cao hơn các trường hợp khác.

Đối tượng bị thiếu Glutathione nên thận trọng khi uống thuốc.

Trong khi uống thuốc Fremedol Extra không nên dùng nhiều cafein.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Phụ nữ đang có thai không được khuyến cáo dùng Fremedol Extra do có thể gây tăng nguy cơ nhẹ cân cho bé và có thể gây sảy thai.

Phụ nữ đang cho con bú không nên dùng Fremedol Extra vì cafein có thể gây kích thích cho trẻ bú mẹ.

7.3 Lưu ý với người lái xe và vận hành máy móc

Chưa có thông tin về ảnh hưởng của Fremedol Extra.

7.4 Xử trí khi quá liều

Triệu chứng:

  • Hoại tử gan
  • Buồn nôn, nôn
  • Đau bụng
  • Chứng xanh tím da
  • Kích thích hệ TKTƯ -> ức chế TKTƯ
  • Mê sảng
  • Truỵ mạch
  • Cơn co giật

Xử trí:

  • Điều trị triệu chứng và hỗ trợ
  • Dùng sulfhydryl
  • Dùng N-acetylcystein
  • Dùng methionin 
  • Dùng than hoạt

7.5 Bảo quản 

Nên để Fremedol Extra ở nơi khô ráo

Tránh để ánh sáng chiếu trực tiếp vào Fremedol Extra

Nhiệt độ bảo quản Fremedol Extra dưới 30 độ C

8 Sản phẩm thay thế 

Nếu thuốc Fremedol Extra hết hàng, quý khách hàng vui lòng tham khảo các sản phẩm thay thế sau:

Thuốc Glotadol Power Abbott chứa Paracetamol (Acetaminophen), Cafein, dùng để điều trị đau đầu, hạ sốt. Thuốc này được sản xuất tại Công ty TNHH Abbott Healthcare Việt Nam, với quy cách đóng hộp gồm Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Thuốc TV. Pafen F chứa Diphenhydramin, Ibuprofen, Paracetamol, dùng để điều trị hạ sốt, đau đầu. Thuốc này được sản xuất tại CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TV.PHARM, với quy cách đóng hộp gồm Hộp 10 Vỉ x 10 Viên.

9 Cơ chế tác dụng

9.1 Dược lực học

Paracetamol có tác dụng giảm đau hạ sốt với cơ chế ức chế tổng hợp Prostaglandin.

Cafein làm tăng tác dụng của Paracetamol.

9.2 Dược động học

Paracetamol hấp thu nhanh rồi phân bố đến các mô cơ thể, gắn ít với protein huyết tương. Paracetamol chuyển hoá tại gan, sau đó bài tiết qua nước tiểu với nhỏ hơn 5% bài thiết ở dạng không đổi.

Cafein hấp thu nhanh vf hoàn toàn sau khi uống, phân bố rộng, gắn với khoảng 35% protein huyết tương, cafein chuyển hoá phần lớn và bài tiết qua nước tiểu. T ½ khoảng 4,9h. Chỉ có số ít % được bài tiết ở dạng không đổi.

10 Thuốc Fremedol Extra giá bao nhiêu?

Thuốc Fremedol Extra chính hãng hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline để được tư vấn thêm.

11 Thuốc Fremedol Extra mua ở đâu?

Bạn có thể mua thuốc Fremedol Extra trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: 85 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

12 Ưu điểm

  • Fremedol Extra được sản xuất ở Công ty cổ phần Dược phẩm Fremed, công ty uy tín.
  • Dùng đúng liều sẽ ít có tác dụng phụ.
  • Sản phẩm giảm đau, hạ sốt hiệu quả.

13 Nhược điểm

  • Trẻ dưới 12 tuổi không dùng được thuốc Fremedol Extra này.

Tổng 3 hình ảnh

fremedol extra 0 A0305
fremedol extra 0 A0305
fremedol extra 05 L4073
fremedol extra 05 L4073
fremedol extra 06 S7104
fremedol extra 06 S7104
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
  • 0 Thích

    Trẻ 10 tuổi dùng thuốc này không

    Bởi: Nhân vào


    Thích (0) Trả lời 1
    • Trẻ 10 tuổi không dùng được sp này nhé

      Quản trị viên: Dược sĩ Nguyễn Oanh vào


      Thích (0) Trả lời
(Quy định duyệt bình luận)
Fremedol Extra 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
  • Fremedol Extra
    L
    Điểm đánh giá: 5/5

    SP giúp giảm đau răng hiệu quả

    Trả lời Cảm ơn (0)

SO SÁNH VỚI SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

0 SẢN PHẨM
ĐANG MUA
hotline
0927.42.6789