0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Fahado 500mg

Mã: AA756

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Hataphar
Hoạt chất: Acetaminophen
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem:
517

Thuốc Fahado 500mg được chỉ định để hạ sốt và giảm đau nhẹ đến vừa bao gồm: nhức đầu, nhức nửa đầu, chấn thương cơ, đau bụng kinh, đau ở người có bệnh xương khớp,... Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Fahado 500mg.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi viên nén Fahado 500mg có chứa thành phần chính là Acetaminophen với hàm lượng tương ứng 500mg và tá dược vừa đủ 01 viên.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Fahado 500mg

2.1 Tác dụng của thuốc Fahado 500mg

Acetaminophen là thuốc chống viêm không Steroid, có tác dụng giảm đau và hạ sốt từ nhẹ đến vừa.

Đồng thời, cũng có tác dụng giảm đau đối với người bị viêm khớp nhẹ nhưng không có hiệu quả đối với viêm nặng như viêm sưng khớp.

Acetaminophen hấp thu dễ dàng qua đường tiêu hóa và đạt nồng độ bão hòa trong huyết thanh sau 30 phút đến 1 giờ.

Acetaminophen không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường mà chỉ hiệu quả với người bị sốt.

Acetaminophen tác dụng lên vùng dưới đồi gây tỏa nhiệt do làm giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

2.2 Chỉ định của thuốc Fahado 500mg

Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: nhức đầu, nhức nửa đầu, chấn thương cơ, đau bụng kinh, đau ở người có bệnh xương khớp.

Đồng thời thuốc còn dùng giảm đau cho người bị đau sau khi tiêm vắc xin, đau do nhổ răng hay phẫu thuật nha khoa, đau họng, đau cơ xương, sốt. 

Hạ sốt.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Datrieuchung-New (dạng bột): Cách dùng - liều dùng, giá bán.

3 Cách dùng - Liều dùng của thuốc Fahado 500mg

3.1 Liều dùng của thuốc Fahado 500mg

Đối với người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1 đến 2 viên một lần, cứ mỗi 4 đến 6 giờ một lần.

Đối với trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: uống 250 đến 500 mg một lần, cứ 4 đến 6 giờ một lần. Thời gian dùng thuốc Fahado 500mg không có chỉ dẫn của bác sĩ là không quá 3 ngày.

3.2 Cách dùng thuốc Fahado 500mg hiệu quả

Thuốc Fahado 500mg được bào chế dưới dạng viên nén nên được dùng đường uống. Nuốt cả viên thuốc với một cốc nước mà không được bẻ vỡ hay nghiền nát. Không nên dùng quá liều dùng đã khuyến cáo.

4 Chống chỉ định

Không dùng Fahado 500mg cho người quá mẫn với Acetaminophen.

Bệnh nhân mắc bệnh tim, phổi, thận, gan hoặc thiếu máu nhiều lần.

Người bị thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Bệnh nhân suy chức năng gan.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc pms-Cobimol - Thuốc hạ sốt, giảm đau thích hợp cho trẻ nhỏ

5 Tác dụng phụ

Tác dụng phụ rất hiếm gặp gồm phản ứng quá mẫn, giảm tiểu cầu, mẫn cảm trên da như ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson, co thắt phế quản, bất thường ở gan.

6 Tương tác

Sử dụng rượu trong thời gian dùng thuốc Fahado 500mg có thể gây ra tác dụng phụ nghiêm trọng ảnh hưởng đến gan.

Dùng Acetaminophen liều cao dài ngày sẽ tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

Không phối hợp Fahado 500mg với các thuốc khác có chứa hoạt chất Acetaminophen.

Thuốc chống co giật có thể làm tăng độc tính của Acetaminophen khi sử dụng đồng thời do tăng chuyển hóa thuốc thành các chất độc hại với gan.

Dùng đồng thời Isoniazid với Acetaminophen cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Dùng Fahado 500mg kéo dài có thể gây giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu cũng có khả năng xảy ra trong quá trình sử dụng thuốc Fahado 500mg.

Thận trọng khi dùng Acetaminophen cho những người có bệnh thiếu máu từ trước vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ.

Không nên dùng thuốc kéo dài mà cần tham khảo ý kiến của bác sĩ khi có triệu chứng mới, sốt cao trên 39,5 độ C và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát, đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Chưa xác định được tính an toàn của Acetaminophen đối với phụ nữ đang mang thai. Do đó, chỉ nên dùng Acetaminophen cho phụ nữ có thai khi thật cần thiết.

Nghiên cứu chỉ ra rằng không tìm thấy tác dụng không mong muốn ở trẻ bú mẹ sau khi người mẹ dùng Acetaminophen.

7.3 Bảo quản

Thuốc Fahado 500mg được bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30ºC, giữ khoảng cách an toàn đối với tầm tay của trẻ.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-20731-14.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây.

Đóng gói: Một hộp gồm 50 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên.

9 Thuốc Fahado 500mg giá bao nhiêu?

Thuốc Fahado 500mg hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc Fahado 500mg có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm. 

10 Thuốc Fahado 500mg mua ở đâu chính hãng?

Thuốc Fahado 500mg mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Fahado 500mg để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 517
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Fahado 500 đau bụng kinh dùng được không?

Bởi: Thùy Dương vào 15/12/2020 10:40:10 SA

Thích (0) Trả lời
Fahado 500mg 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Fahado 500mg
TT
5 trong 5 phiếu bầu

Fahado 500 dùng hiệu quả, dược sĩ nhà thuốc An Huy tư vấn nhiệt tình, mình thấy khá hài lòng và yên tâm

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633