Chat với dược sĩ
Tư vấn thuốc và đặt hàng
Thuốc kê đơn
90.000 ₫ Trạng thái: Còn hàng Hàng mới |
Thương hiệu | Imexpharm, Công ty cổ phần Dược phẩm Imexpharm |
Công ty đăng ký | Công ty cổ phần Dược phẩm Imexpharm - Việt Nam |
Số đăng ký | VD-28964-18 |
Dạng bào chế | Viên nén |
Quy cách đóng gói | Hộp 10 vỉ x 10 viên |
Hoạt chất | Ibuprofen, Paracetamol (Acetaminophen) |
Xuất xứ | Việt Nam |
Mã sản phẩm | aa9470 |
Chuyên mục | Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau |
Tóm tắt nội dung [ẩn hiện]
Thuốc Do-Parafen 500mg được chỉ định để điều trị giảm các cơn đau từ nhẹ đến trung bình. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy (trungtamthuoc.com) xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Do-Parafen 500mg.
Trong mỗi viên nén Do-Parafen 500mg chứa:
Thành phần dược chất:
Paracetamol:........... 500mg
Ibuprofen:................ 200mg
Dạng bào chế: Viên nén
Paracetamol:
Là thuốc hạ sốt- giảm đau giúp làm giảm thân nhiệt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.Thuốc gây hạ nhiệt, làm giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên do tác động lên vùng dưới đồi.
Ibuprofen:
Là thuốc chống viêm không steroid. Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau, chống viêm. Ibuprofen ngăn tạo ra Prostaglandin, Thromboxan và các sản phẩm khác của Cyclooxygenase nhờ ức chế Prostaglandin synthetase .
Paracetamol: Hấp thu nhanh, gần như hoàn toàn qua các đường tiêu hoá. 1,25 - 3 giờ là thời gian bán thải của thuốc. Thuốc bị N - Hydroxyl hóa bởi Cytochrom P450 và được thải trừ qua thận.
Ibuprofen: Hấp thu tốt ở ống tiêu hóa. Sau khi uống từ 1 đến 2 giờ thuốc đạt nồng độ tối trong huyết tương. Thuốc gắn nhiều với protein huyết tương. Thời gian bán thải của thuốc khoảng 2 giờ và đào thải qua nước tiểu rất nhanh
Giảm các cơn đau nhẹ đến trung bình trong các trường hợp như: Đau nửa đầu, nhức đầu, đau lưng, Đau Bụng Kinh, đau răng, thấp khớp, đau cơ, các cơn đau khớp nhẹ hoặc các triệu chứng đau họng, cảm cúm, sốt.
==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Alaxan (vỉ 10 viên): tác dụng, liều dùng, lưu ý
Người lớn: Ngày 3 lần, uống 1 viên/lần, khoảng cách mỗi lần cách nhau ít nhất 6 giờ.
Nếu các triệu chứng không thuyên giảm, cân nhắc tăng liều lên 2 viên/lần, 3 lần/ngày, cách nhau ít nhất 6 giờ mỗi lần.
Trong vòng 24 giờ không uống quá 6 viên.
Thuốc được dùng đường uống, nên được dùng với liều thấp nhất có hiệu quả trong thời gian ngắn nhất để điều trị hoặc làm giảm các triệu chứng. Có thể dùng thuốc với thức ăn để giảm thiểu các tác dụng phụ của thuốc. [1].
Các trường hợp mẫn cảm với Paracetamol, Ibuprofen hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
===> Mời các bạn xem thêm thông tin thuốc: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Atalzan (100 viên) giảm các cơn đau trên cơ xương
Các phản ứng da nghiêm trọng: Hội chứng Stevens - Johnson, hội chứng lyell, hoại tử biểu bì nhiễm độc, có khả năng gây tử vong cho người dùng. phải ngừng dùng thuốc và thông báo cho bác sĩ nếu thấy xuất hiện ban đỏ hoặc các biểu hiện khác trên da.
Thỉnh thoảng gây ra ban đỏ và những dị ứng khác. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, đôi khi gây nặng hơn, có thể kèm theo sốt do thuốc và gây thương tổn niêm mạc.
Quá liều Paracetamol có nguy cơ dẫn đến tổn thương gan nặng và hoại tử ống thận cấp.
Người bệnh mẫn cảm với Salicylat.
Ít gặp (Tỷ lệ 1/1.000) | Hiếm gặp ( tỷ lệ 1/1.000) |
Da: Ban. Dạ dày - ruột: Buồn nôn, nôn Huyết học: Gây thiếu máu, có hiện tượng giảm bạch cầu trung tính. | Da: Hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng Lyell, mụn mủ ngoại ban toàn thân. Khác: Phản ứng quá mẫn. |
Thường gặp: (tỷ lệ 1/100 < ADR) | Ít gặp: (1/1.000 < ADR < 1/100) | Hiếm gặp: (ADR < 1/1.000) |
Toàn thân: Sốt, mỏi mệt. Tiêu hóa: Buồn nôn. Nôn. Chướng bụng Thần kinh trung ương: Hoa mắt, nhức đầu, ù tai Da: Mẩn ngứa, ngoại ban. | Toàn thân: Phản ứng dị ứng, , viêm mũi, nổi mày đay. | Toàn thân: Phù, nổi ban. Hội chứng Stevens - Johnson Tiêu hóa: Viêm ruột hoại tử, hội chứng Crohn, viêm tụy. Tiết niệu sinh dục: Viêm bàng quang, hội chứng thận hư, suy thận cấp, viêm thận kẽ,. |
Chú ý: ADR: viết tắt của Tác Dụng Phụ.
Khoảng 5 -15 % người bệnh gặp tác dụng phụ về tiêu hóa.
Tham khảo ý kiến bác sĩ trong các trường hợp sau:
Chống chỉ định với phụ nữ mang thai trong 3 tháng cuối thai kỳ. Trong 6 tháng đầu thai kỳ tránh sử dụng thuốc.
Phụ nữ cho con bú có thể dùng được.
Khi lái xe và vận hành máy móc cần thận trọng do thuốc có thể gây ra các tình trạng mệt mỏi, nhức đầu, chóng mặt, rối loạn thị giác.
Nhiệt độ không quá 30°C
Tránh ánh sáng và ẩm.
Trong trường hợp sản phẩm này hết hàng, quý khách có thể cân nhắc lựa chọn sang một loại thuốc có cùng hoạt chất, hàm lượng như sau:
Atalzan (100 viên)của công ty cổ phần dược và vật tư y tế Bình Thuận với giá 100.000 đồng/hộp 100 viên có chứa hoạt chất Paracetamol và Ibuprofen. Thuốc có hiệu quả trong việc làm giảm nhẹ các cơn đau từ nhẹ đến trung bình.
Dibulaxan Star Danapha hộp 5 vỉ x 20 viên được sản xuất từ Việt Nam của thương hiệu Star Danaphar đã được Bộ Y tế cấp phép lưu hành và dễ tìm mua trong các hiệu thuốc trên toàn quốc
Số đăng ký: VD-28964-18
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm Imexpharm.
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén dài bao phim
Thuốc Do-Parafen 500mg (Hộp 100 viên nén) hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 0868 552 633 để được tư vấn thêm.
Thuốc Do-parafen (Hộp 100 viên nén) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn bác sĩ kê thuốc Do-Parafen mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt hàng cũng như được tư vấn sử dụng đúng cách.
này có khó dùng khoong?
Bởi: minh an vào
sản phẩm này còn hàng không ah?
Bởi: linh nguyễn vào
sản phẩm này dùng tốt không ạ?
Bởi: linh nguyễn vào
Sản phẩm ổn đấy
Trả lời Cảm ơn (0)Ổn dùng tạm sản phẩm dc
Trả lời Cảm ơn (0)Vui lòng đợi xử lý......