Chat với dược sĩ
Tư vấn thuốc và đặt hàng
Thuốc không kê đơn
Giá: Liên hệ Trạng thái: Còn hàng Hàng mới |
Thương hiệu | Hataphar (Dược phẩm Hà Tây), Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây |
Công ty đăng ký | Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây |
Số đăng ký | VD-16021-11 |
Dạng bào chế | Viên nang cứng |
Quy cách đóng gói | Hộp 5 vỉ x 10 viên |
Hoạt chất | Paracetamol (Acetaminophen), Cafein (1,3,7-Trimethylxanthin) |
Xuất xứ | Việt Nam |
Mã sản phẩm | aa7367 |
Chuyên mục | Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau |
Tóm tắt nội dung [ẩn hiện]
Thuốc Canhkimol được sử dụng để hạ sốt trong cảm cúm, giảm đau trong đau dây thần kinh, viêm dây thần kinh, đau bụng kinh, đau nhức xương khớp. Vậy, thuốc có liều dùng như thế nào? Cần những lưu ý gì khi sử dụng? Hãy cùng Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy (trungtamthuoc.com) tìm hiểu những thông tin về thuốc Canhkimol trong bài viết sau đây.
Mỗi nang cứng Canhkimol có chứa:
Tá dược…………………………….vừa đủ.
Dạng bào chế: Viên nang cứng.
Thuốc canhkimol là thuốc gì?
Thành phần | Tác dụng |
Paracetamol | Paracetamol là một trong những loại thuốc giảm đau và hạ sốt phổ biến nhất và được sử dụng phổ biến nhất trên thế giới Nó là thuốc được lựa chọn ở những bệnh nhân không thể điều trị với NSAID, chẳng hạn như người bị hen phế quản, bệnh loét dạ dày, bệnh máu khó đông, người nhạy cảm với Salicylate, trẻ em dưới 12 tuổi, phụ nữ có thai hoặc phụ nữ đang cho con bú Paracetamol được khuyên dùng như một phương pháp điều trị đầu tiên cho cơn đau liên quan đến viêm xương khớp Cơ chế hoạt động của Paracetamol rất phức tạp và bao gồm các tác động của cả ngoại vi (ức chế COX) và trung tâm (COX, con đường thần kinh giảm dần serotonergic, con đường L-arginine/NO, hệ thống cannabinoid) và cơ chế "oxy hóa khử" Paracetamol là thuốc được dung nạp tốt và ít gây tác dụng phụ trên đường tiêu hóa, tuy nhiên, mặc dù vậy, hàng năm, số ca nhiễm độc gan do paracetamol gây ra trên toàn thế giới đều tăng đều đặn.[1]. |
Cafein | Cafein giúp làm tăng tác dụng giảm đau của Paracetamol Caffeine là chất kích thích thần kinh được sử dụng rộng rãi nhất ở các nước phương Tây, với đặc tính chống oxy hóa, chống viêm và chống apoptotic.[2]. |
Canh ki na | Được sử dụng để chữa sốt rét, hạ sốt, tim đập nhanh, khó tiêu, đầy bụng, rối loạn tiêu hóa Quinin là hoạt chất được xem trọng đặc biệt trong vị thuốc này vì có thể dùng để trị sốt rét. |
Hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp:
==>> Bạn đọc xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Panadol cảm cúm (hộp 180 viên) -Thuốc điều trị cảm cúm hiệu quả
Người lớn: 2 viên/lần x 2-3 lần/ngày.
Trẻ nhỏ nên tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng.
Nuốt trọn viên nang cứng Canhkimol với một cốc nhiều nước. Không nhai hay cắn viên khi uống.
Nên uống thuốc sau khi ăn để giảm kích thích lên dạ dày - tá tràng.
Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào có trong thuốc Canhkimol.
Thiếu máu, có bệnh tim phổi.
Người suy gan nặng.
Người suy thận.
Trẻ < 15 tháng tuổi.
Người thiểu men glucose-6-phosphat dehydrogenase.
==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: [CHÍNH HÃNG] Thuốc giảm đau hạ sốt Hapacol 650 Extra: công dụng giá
Tác dụng phụ của Paracetamol | Tác dụng phụ của Cafein |
Ban da, dị ứng, sốt do thuốc, thương tổn niêm mạc, nôn, buồn nôn, giảm tiểu cầu, giảm huyết cầu… | Dị ứng, tăng huyết áp, mất ngủ, đau đầu, gây kích thích ở trẻ bú mẹ… |
Tương tác | Hậu quả |
Paracetamol - Thuốc chống đông | Tăng tác dụng của thuốc chống đông |
Paracetamol - Phenothiazin/ Liệu pháp hạ nhiệt | Gây hạ sốt nghiêm trọng |
Paracetamol - Thuốc chống co giật | Tăng độc tính trên gan |
Paracetamol - Probenecid | Giảm thải trừ Paracetamol |
Paracetamol - Isoniazid, thuốc chống lao | Tăng độc tính trên gan |
Paracetamol - Rượu | Tăng độc tính trên gan |
Cafein - Ephedrin | Tăng độc tính trên tim mạch |
Cafein - Kháng sinh nhóm quinolon | Giảm đào thải Cafein |
Cafein - Cimetidin | Giảm đào thải Cafein |
Không dùng thuốc khi thấy đã hết hạn sử dụng, thuốc bị chảy hoặc bị vỡ.
Trong quá trình dùng thuốc, nếu sử dụng rượu sẽ làm tăng thêm độc tính lên gan.
Thận trọng khi phải dùng thuốc trên các đối tượng suy gan, thận nặng hoặc nhiều lần thiếu máu.
Thận trọng khi dùng chung với các thuốc khác cũng có chứa Paracetamol để tránh hiện tượng quá liều.
Chưa ghi nhận.
Thận trọng khi dùng cho các đối tượng này.
Chỉ dùng thuốc Canhkimol khi thật sự cần thiết.
Quá liều Paracetamol sẽ có những biểu hiện sau: chán ăn, buồn nôn, mệt mỏi. Trong 18-72 giờ tiếp có thể sẽ đau bụng kèm gan sưng to, sờ gan đau, không cấp cứu kịp thời có thể dẫn đến suy gan…
Xử trí:
Xử trí:
Thuốc Canhkimol được để nơi cao, khô, tránh ẩm, tránh xa tầm với của trẻ em.
SĐK: VD-16021-11.
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây - Việt Nam.
Đóng gói: Hộp 5 vỉ x 10 viên.
Thuốc Canhkimol Hataphar hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 0868 552 633 để được tư vấn thêm.
Thuốc Canhkimol mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.
Thuốc này còn không?
Bởi: Tấn vào
Hiện thuốc Canhkimol bên nhà thuốc vẫn còn bạn nhé!
Quản trị viên: Dược sĩ Vương Uyên vào
Date xa, giao nhanh, đủ số lượng, không rách hộp nào
Trả lời Cảm ơn (0)Vui lòng đợi xử lý......