0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Biragan Kids 150

Mã: A1784

Giá: 36.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Bidiphar
Hoạt chất: Paracetamol, Acid Ascorbic
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Biragan Kids 150 được chỉ định giúp giảm đau hạ sốt, tăng cường sức đề kháng trong các trường hợp đau răng, viêm tai. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Biragan Kids 150.

1 Thành phần

Thành phần:

Mỗi gói thuốc Biragan Kids 150 chứa:

  • Paracetamol với hàm lượng 150mg.
  • Acid Ascorbic với hàm lượng 75mg.

Dạng bào chế: Thuốc cốm sủi bọt.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Biragan Kids 150

2.1 Tác dụng của thuốc Biragan Kids 150

Paracetamol là một thuốc giảm đau, hạ sốt giống Aspirin nhưng lại không có khả năng kháng viêm như Aspirin. Thuốc hạ nhiệt cơ thể theo cơ chế tác động lên vùng dưới đồi gây giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên gây tỏa nhiệt.

2.2 Chỉ định của thuốc Biragan Kids 150

Thuốc Biragan Kids 150 được dùng trong ngăn ngừa và điều trị cho bệnh nhân mắc các vấn đề về xương khớp như đau nhức, viêm cơ, đau nhức khớp, bong gân.

Giảm nhanh các triệu chứng cảm lạnh, cảm cúm, nhức đầu, viêm xoang, viêm mũi do nhiễm khuẩn hoặc thay đổi thời tiết.

Hỗ trợ giảm đau sau phẫu thuật cắt Amidan, nhổ răng, mọc răng, đau răng.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Feparac - Hạ sốt, giảm đau hiệu quả, an toàn

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Biragan Kids 150

3.1 Liều dùng thuốc Biragan Kids 150

Liều dùng điều trị cho trẻ từ 2-3 tuổi: Mỗi lần uống 1 gói.

Liều dùng cho trẻ từ 4-5 tuổi: Mỗi lần uống 1,5 gói.

Liều dùng cho trẻ 6-8 tuổi: Mỗi lần uống 2 gói.

Uống cách 4 giờ mỗi lần.

3.2 Cách dùng thuốc Biragan Kids 150 hiệu quả

Sản phẩm được bào chế dưới thuốc bột sủi bọt nên khi uống pha với 1 lượng nước vừa đủ, đợi khi hết bọt rồi uống.

4 Chống chỉ định

Thuốc không được sử dụng trong các trường hợp:

Người bệnh có tiền sử mẫn cảm với các thành phần có trong thuốc.

Bệnh nhân thiếu máu hoặc gặp các vấn đề về tim, gan, phổi, thận.

Bệnh nhân thiếu Glucose-6-Photphat-Dehydrogenase.

Bệnh nhân đang sử dụng Vitamin C liều cao, người từng mắc sỏi thận, tăng Oxalat niệu, rối loạn chuyển hóa Oxalat, bệnh nhân mắc Thalassemia.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Uphadol Extra hạ sốt nhanh chóng, giảm đau lập tức

5 Tác dụng phụ

Ngoài các tác dụng có lợi cho bệnh nhân, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Biragan 150 cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

Kích ứng da, nổi mẩn đỏ, phù mạch.

6 Tương tác

Tránh dùng chung với thuốc khác có thành phần chứa Paracetamol và Vitamin C.

Thuốc Probenecid làm giảm sự đào thải của Paracetamol.

Metoclopamil , Domperidon làm tăng tốc độ hấp thu của Paracetamol.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Tuyệt đối không bảo quản thuốc ở những nơi trẻ em thường xuyên tiếp xúc hoặc đùa nghịch tránh trường hợp vô tình nuốt phải gây ngộ độc cho trẻ.

Trong thời gian sử dụng thuốc không tự tăng liều hoặc chuyển sang sản phẩm khác, mọi sự thay đổi trong quá trình sử dụng cần tham khảo ý kiến của nhân viên y tế.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Các nghiên cứu cho thấy Paracetamol không gây tác động xấu đối với phụ nữ đang mang thai ở liều được khuyến cáo. Tuy nhiên, phụ nữ có thai cần tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng.

Thuốc có thể bài tiết qua sữa mẹ nhưng không đang kể. Thận trọng khi sử dụng đối với bà mẹ đang cho con bú.

7.3 Xử trí khi quá liều

Sử dụng quá liều Paracetamol gây hoại tử gan, thậm chí dẫn đến tử vong.

Các triệu chứng quá liều như nôn, buồn nôn thường xảy ra trong vòng 2 đến 3 giờ sau khi uống thuốc.

Nếu lỡ uống quá liều hãy liên hệ bác sĩ để được chẩn đoán và điều trị sớm. Có thể dùng than hoạt, muối hấp phụ hoặc rửa dạ dày đối với trường hợp quá liều cấp.

7.4 Bảo quản

Thuốc có khả năng biến tính bởi nhiệt độ, điều kiện môi trường vì vậy cần bảo quản thuốc ở nơi khô ráo thoáng mát tránh ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp, nhiệt độ bảo quản khoảng 30 độ C.

Để xa tầm tay của trẻ nhỏ trong nhà.

8 Nhà sản xuất

SDK: VD-28231-17.

Nhà sản xuất: Thuốc Biragan Kids 150 được sản xuất bởi Bidiphar.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 12 gói.

9 Thuốc Biragan Kids 150 giá bao nhiêu?

Thuốc hạ sốt Biragan Kids 150 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Biragan Kids 150 mua ở đâu?

Thuốc Biragan Kids 150 mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Biragan Kids 150 để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2518
GIÁ 36.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Biragan Kid Sac.150 dùng có gây tác dụng phụ gì không?

Bởi: Trần Thoại vào 23/09/2020 9:06:08 SA

Thích (0) Trả lời
Biragan Kids 150 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Biragan Kids 150
TT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Biragan Kid Sac.150 dùng để hạ sốt cho bé rất tốt.

Trả lời Cảm ơn (2)
Biragan Kids 150
VP
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm loại Thuốc Biragan Kid Sac.150 Rất an toàn và hiệu quả. Thuốc Biragan Kid Sac.150 giảm đau hạ sốt, tăng cường sức đề kháng, Võ Phượng Thường xuyên mua tại đây

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633