0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Biragan Kids 325

Mã: A958
48.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Bidiphar
Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 3378
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Biragan Kids 325 được chỉ định để điều trị hạ sốt, giảm đau cho bệnh nhân cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, bong gân, đau cơ,... Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Biragan Kids 325.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Biragan Kids 325 có chứa các thành phần chính bao gồm Paracetamol hàm lượng 325 mg và các tá dược  khác vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng thuốc bột sủi bọt.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Biragan Kids 325

2.1 Tác dụng của thuốc Biragan Kids 325 

Thành phần Paracetamol có tác dụng làm hạ thân nhiệt ở bệnh nhân sốt, không làm hạ thân nhiệt ở người có thân nhiệt bình thường. Có tác động giảm đau tương tự Aspirin nhưng không có tác dụng giảm phù nề, viêm sưng.

2.2 Chỉ định thuốc Biragan Kids 325

Thuốc Biragan Kids 325 được dùng trong:

  • Hỗ trợ điều trị sốt, giảm đau cho bệnh nhân nhiễm khuẩn đường hô hấp trên như viêm tai giữa, đau họng, viêm họng, viêm xoang.
  • Điều trị sốt cao ở bệnh nhân cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ, bong gân.
  • Hỗ trợ điều trị triệu chứng đau ở người bệnh sau phẫu thuật cắt amidan, nhổ răng, mọc răng.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Falgankid 80mg/5ml - hạ sốt giảm đau hiệu quả cho trẻ 

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Biragan Kids 325

3.1 Liều dùng thuốc Biragan Kids 325

Liều dùng điều trị cho người lớn và trẻ trên 11 tuổi: Uống từ 1 tới 2 gói mỗi lần, khoảng cách giữa hai lần uống tối thiểu 4 – 6 giờ đồng hồ.

Liều dùng cho trẻ em 9 – 11 tuổi uống 1 – 1,5 gói một lần, khoảng cách giữa hai lần uống tối thiểu 4 – 6 giờ đồng hồ.

Liều dùng cho trẻ em từ 6 – 8 tuổi uống 1 gói một lần, khoảng cách giữa hai lần uống tối thiểu 4 – 6 giờ đồng hồ.

3.2 Cách dùng thuốc Biragan Kids 325 hiệu quả

Người dùng nên hòa tan Thuốc hạ sốt Biragan Kids 325 vào nước, đợi cho thuốc sủi bọt hoàn toàn trước khi uống.

4 Chống chỉ định

Người bệnh dị ứng hoặc có tiền sử dị ứng, mẫn cảm với các thành phần của sản phẩm vui lòng không sử dụng sản phẩm

Cân nhắc khi chỉ định dùng thuốc ở người bệnh có các rối loạn trên tim, phổi, rối loạn chức năng gan, thận.

Không dùng thuốc ở người thiếu hụt men G6PD.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Efferalgan Codeine: công dụng, cách dùng, lưu ý khi sử dụng

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Biragan kid 325mg cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn như nôn, buồn nôn, rối loạn chức năng tiêu hóa, hoa mắt chóng mặt, mày đay ban đỏ...

6 Tương tác

Hiện tại chưa có báo cáo gì về tương tác xảy ra giữa thuốc Biragan Kids 325 với các thuốc khác hay thức ăn và đồ uống.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Không nên sử dụng cho bệnh nhân bi dị ứng với các thành phần trong thuốc.

Chống chỉ định thuốc cho người thiếu hụt men G6PD.

Thuốc có thể sử dụng được cho người lái xe hoặc vận hành máy móc.

7.2 Bảo quản

Sản phẩm nên được bảo quản trong tủ thuốc riêng biêt, không để chung cùng các vật dụng cá nhân khác. Bảo quản nơi thoáng mát, tránh ẩm thấp, dưới 30 độC, không bảo quản trong tủ lạnh.

Nên kiểm tra kĩ hạn dùng thuốc trước khi sử dụng thuốc.

Để thuốc tránh xa tầm tay của trẻ nhỏ.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-24935-16

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc  gồm 12 gói mỗi gói có khối lượng 3g.

Nhà sản xuất: Thuốc Biragan kid 325 được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược Vật tư Y tế Bình Định – Việt Nam.

9 Thuốc Biragan Kids 325 giá bao nhiêu?

Thuốc Biragan Kids 325 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Biragan Kids 325 mua ở đâu?

Thuốc Biragan Kids 325  mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3378
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Mình ở Hà Nam muốn mua Biragan kid 325mg bằng cách nào?

Bởi: Trần Son vào 23/09/2020 9:11:52 SA

Thích (0) Trả lời
0 Thích

Thuốc Biragan kid 325mg dùng cho trẻ 4 tuổi được không?

Bởi: Trần Dung vào 23/09/2020 9:07:19 SA

Thích (0) Trả lời
Biragan Kids 325 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Biragan Kids 325
TS
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Biragan kid 325mg dùng hạ sốt cho trẻ rất hiệu quả, cảm ơn nhà thuốc.

Trả lời Cảm ơn (2)
Biragan Kids 325
KH
5 trong 5 phiếu bầu

Những mã Thuốc Biragan kid 325mg Giao thuốc nhanh quá. Thuốc Biragan kid 325mg chứa paracetamol giảm đau hạ sốt, Võ Kiều Hòa Thích nhà thuốc này quá

Trả lời Cảm ơn (2)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633