0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Bifacold

Mã: A946

Giá: 60.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000 ( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000 ( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hô hấp

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Bifacold được chỉ định điều trị bệnh viêm phế quản và xơ nang tuyến tụy. Vậy, thuốc có liều dùng như thế nào? Cần những lưu ý gì khi sử dụng?  Hãy cùng Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tìm hiểu những thông tin về Bifacold trong bài viết sau đây.

1 Thành phần

Thành phần: Acetylcystein hàm lượng 200mg.

Dạng bào chế: Thuốc cốm.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Bifacold

2.1 Tác dụng của thuốc Bifacold

Thành phần Acetylcystein có trong thuốc có tác dụng tiêu chất nhầy và làm giảm mức độ đặc quánh của đờm, kích thích ho để loại bỏ đờm ra ngoài, do đó được sử dụng cho bệnh nhân mắc các bệnh lý tiết nhầy nhớt bất thường.

2.2 Chỉ định của thuốc Bifacold

Thuốc Bifacold được dùng trong điều trị làm tiêu chất nhầy ở bệnh nhân mắc các bệnh lý xơ nang tuyến tụy hoặc bệnh lý đường hô hấp bao gồm viêm phế quản cấp tính và mạn tính.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất:  Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha - Có Tác Dụng Làm Tiêu Chất Nhầy.

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Bifacold

3.1 Liều dùng thuốc Bifacold

Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: Mỗi ngày uống 2 gói chia 2 lần uống.

Trẻ từ 7 tuổi trở lên và người lớn: 1 ngày uống 3 lần, mỗi lần 1 gói.

3.2 Cách dùng thuốc Bifacold

Thuốc được bào chế dạng cốm nên sử dụng bằng đường uống. Hòa tan thuốc cốm trong khoảng 150ml nước, khuấy tan hoàn toàn và uống trực tiếp.

4 Chống chỉ định

Không sử dụng Bifacold cho các trường hợp bệnh nhân dị ứng hoặc mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân có tiền sử hen phế quản.

Chống chỉ định với đối tượng là trẻ em chưa đủ 2 tuổi.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Picymuc Sac.200mg - Thuốc có tác dụng long đờm,tiêu chất nhầy.

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc cốm Bifacold cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn đã được ghi nhận trên lâm sàng như rối loạn tiêu hóa hoặc ù tai, viêm miệng.

Nếu như người bệnh cảm thấy xuất hiện bất kỳ biểu hiện hay triệu chứng nào bất thường trên cơ thể và sức khỏe của bản thân, hãy đến thông báo ngay với bác sĩ để có lời khuyên tốt nhất và phương pháp điều trị thích hợp.

6 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Bifacold 200mg với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác, ảnh hưởng đến tác dụng hoặc nguy cơ độc tính của thuốc. Dưới đây là một số thuốc bệnh nhân cần thận trọng trước khi dùng đồng thời với  Bifacold 200mg:

Kháng sinh Tetracyclin.

Các thuốc giảm ho.

Thuốc giãn mạch.

Thuốc ức chế kết tập tiểu cầu Nitroglycerin.

Để tránh gặp phải các tương tác thuốc không mong muốn, trước khi bắt đầu sử dụng thuốc, bệnh nhân nên liệt kê danh sách các thuốc hoặc các loại thực phẩm chức năng bệnh nhân đang sử dụng vào thời điểm hiện tại cho bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ tư vấn để được khuyến cáo và lưu ý cụ thể.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Trong quá trình sử dụng thuốc, cần theo dõi thường xuyên đối với bệnh nhân có nguy cơ phát hen, có thể xuất hiện co thắt phế quản và cần xử lý kịp thời.

Thuốc có thể gây buồn ngủ, nhức đầu,... Thận trọng cho người lái xe và vận hành máy móc.

Thận trọng khi dùng thuốc cho bệnh nhân phenylketon niệu.

Khi dùng thuốc có khả năng xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần hút ra nếu người bệnh giảm khả năng ho.

7.2 Khuyến cáo cho phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú

Thuốc sử dụng an toàn cho phụ nữ mang bầu và phụ nữ đang nuôi con bằng sữa mẹ.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ dưới 30 độ C.

Không để thuốc ở nơi ẩm thấp, dễ nấm mốc, tránh ánh nắng trực tiếp từ mặt trời.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-25865-16.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược-TTBYT Bình Định (Bidiphar).

Đóng gói: Hộp 30 gói x 1g.

9 Thuốc Bifacold giá bao nhiêu?

Thuốc Bifacold giá bao nhiêu? Thuốc Bifacold hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Bifacold mua ở đâu?

Thuốc Bifacold mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2805
GIÁ 60.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi thuốc Bifacold 200mg có giá bao nhiêu?

Bởi: giang thùy vào 02/10/2020 9:35:03 SA

Thích (0) Trả lời
Bifacold 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Bifacold
KD
5 trong 5 phiếu bầu

nhà thuốc an huy tuyệt vời, tôi sẽ giới thiệu bạn bè đến đây mua thuốc

Trả lời Cảm ơn (1)
Bifacold
KH
5 trong 5 phiếu bầu

Những sản phẩm Thuốc Bifacold 200mg Giá rất hợp lý. Thuốc Bifacold 200mg chứa Acetylcystein là thuốc tiêu nhầy, Võ Kiều Hòa Sẽ mua khi tới lương

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633