0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml)

Mã: T143

Giá: 20.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: An Thien Pharma
Hoạt chất: Ibuprofen
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc kháng viêm

Dược sĩ Mai Hiên Bởi Dược sĩ Mai Hiên

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) được chỉ định để giúp giảm đau và chống viêm trong viêm khớp dạng thấp, viêm cột sống dính khớp,... Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml).

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) chứa hoạt chất:

Ibuprofen có hàm lượng 100mg.

Và các tá dược vừa đủ 5ml.

Dạng bào chế: dạng hỗn dịch uống hỗn dịch uống.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml)

2.1 Tác dụng của thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml)

Ibuprofen là thuốc giảm đau, hạ sốt, chống viêm không Steroid (NSAID), thuộc nhóm dẫn chất của acid Propionic.

Cơ chế hoạt động chính xác của Ibuprofen vẫn chưa rõ ràng. Tuy nhiên, là một NSAID, Ibuprofen có thể là chất ức chế không chọn lọc enzyme Cyclooxygenase (COX), đây là một loại enzyme liên quan đến quá trình tổng hợp Prostaglandin (chất trung gian hóa học của đau và sốt) và Thromboxane (chất kích thích quá trình đông máu) qua con đường acid Arachidonic.

Ibuprofen là một chất ức chế COX không chọn lọc và do đó, nó ức chế hoạt động của cả COX-1 và COX-2. Sự ức chế hoạt động COX-2 làm giảm quá trình tổng hợp Prostaglandin liên quan đến viêm, đau, sốt và sưng trong khi ức chế COX-1 được cho là gây ra một số tác dụng phụ của Ibuprofen bao gồm loét dạ dày. Ibuprofen ít khi được sử dụng làm thuốc hạ sốt đơn thuần, do tác dụng hạ sốt kém.

2.2 Chỉ định của thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml)

Giảm đau và chống viêm trong viêm khớp dạng thấp (bao gồm cả viêm khớp dạng thấp vị thành niên và bệnh Still), viêm cột sống dính khớp, viêm nhiều khớp với yếu tố dạng thấp (RF) âm tính.

Điều trị các tình trạng viêm khớp không do khớp, được chỉ định trong các tình trạng viêm quanh khớp như: viêm quanh khớp vai thể đông cứng (frozen shoulder), viêm bao hoạt dịch (bursitis), viêm gân (tendinitis), viêm bao gân (tenosynovitis), đau lưng vùng thấp (low back pain). Thuốc cũng có thể được sử dụng trong các chấn thương mô mềm như bong gân và căng cơ (sprains and strains).

Giảm đau trong đau nhẹ đến vừa như: đau bụng kinh, đau răng, đau sau phẫu thuật, giảm các triệu chứng đau đầu (bao gồm cả đau nửa đầu migraine).

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Lopenca - Thuốc giảm đau, kháng viêm (Dược Hậu Giang).

3 Cách dùng - Liều dùng của thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml)

3.1 Liều dùng của thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml)

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Liều dùng khuyến cáo là 1200-1800mg mỗi ngày, chia thành 3 – 4 lần dùng/1 ngày. Tổng liều hàng ngày không được vượt quá 2400 mg.

Trẻ em: Liều dùng hàng ngày là 20mg/1 kg thể trọng/1 ngày, chia thành 3 – 4 lần dùng/1 ngày. Có thể tham khảo cách tính liều dưới đây:

Trẻ 1 – 2 tuổi: 2,5 ml (50 mg).

Trẻ 3 – 7 tuổi: 5 ml (100 mg).

Trẻ 8 – 12 tuồi: 5 ml (200 mg).

Không nên dùng cho trẻ cân nặng dưới 7 kg.

Trong viêm khớp dạng thấp vị thành niên, có thể dùng tới 40mg/1 kg thể trọng/1 ngày, chia thành 3 – 4 lần dùng/1 ngày.

Người cao tuổi: Nếu chức năng thận hoặc gan bị suy giảm, nên đánh giá liều dùng riêng.

3.2 Cách dùng thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) hiệu quả

Cách dùng AT Ibuprofen là:

Thuốc dùng đường uống, khi uống, lắc đều lọ thuốc trước khi sử dụng, rót thuốc ra cốc chia vạch (kèm theo sản phẩm) theo lượng thuốc đã được chỉ định, sau khi uống thuốc, bệnh nhân nên tráng miệng bằng Nước vì siro có chứa nhiều đường có thể dẫn đến sâu răng.

Đối với bệnh nhân có dạ dày nhạy cảm, nên uống thuốc cùng với thức ăn.

4 Chống chỉ định

Hỗn dịch A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) được chống chỉ định trong các trường hợp:

Bệnh nhân có mẫn cảm với Ibuprofen (hoặc có tiền sử dị ứng với các NSAID khác) hoặc bất kì thành phần nào có trong tá dược.

Bệnh nhân bị suy tim, suy gan, suy thận nặng.

Bệnh nhân có tiền sử bị loét dạ dày tái phát, xuất huyết tiêu hóa, hoặc đang bị loét dạ dày, xuất huyết tiêu hóa.

Chống chỉ định dùng thuốc cho 3 tháng cuối của thai kì.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Babypain - Thuốc giảm đau, hạ sốt: Cách dùng, giá bán

5 Tác dụng phụ

Trong quá trình sử dụng thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) người bệnh có thể gặp một số tác dụng không mong muốn được liệt kê dưới đây:

  • Nhiễm trùng: viêm mũi, viêm màng não vô khuẩn.
  • Huyết học: Giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu trung tính, mất bạch cầu hạt, thiếu máu bất sản, thiếu máu tán huyết.
  • Thần kinh: mất ngủ, lo lắng, đau đầu, chóng mặt, buồn ngủ, viêm dây thần kinh thị giác.
  • Mắt: suy giảm thị lực.
  • Hô hấp: hen phế quản, có thắt phế quản, khó thở.
  • Tiêu hóa: khó tiêu, tiêu chảy, buồn nôn, nôn, đau vùng bụng, đầy hơi, táo bón, đại tiên phần đen, xuất huyết tiêu hóa, viêm dạ dày, loét tá tràng, loét dạ dày, loét miệng, thủng đường tiêu hóa.
  • Da và mô dưới da: phát ban, mề đay, ngứa, xuất huyết dưới da, phù mạch, phản ứng nhạy cảm với ánh sáng.

6 Tương tác

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup 60ml có thể tương tác với các thuốc:

  • Thuốc chống tăng huyết áp, thuốc chẹn beta và thuốc lợi tiểu. NSAID có thể làm giảm tác dụng của thuốc chống tăng huyết áp, như thuốc ức chế men chuyển, thuốc đối kháng thụ thể Angiotensin-II, thuốc chẹn beta và thuốc lợi tiểu.
  • Thuốc lợi tiểu cũng có thể làm tăng nguy cơ nhiễm độc thận của các NSAID.
  • Các Glycoside tim: NSAID có thể làm trầm trọng thêm suy tim, giảm GFR và tăng nồng độ Glycoside tim trong huyết tương.
  • Methotrexate: NSAID làm giảm sự bài tiết của Methotrexate.
  • Ciclosporin: làm tăng nguy cơ nhiễm độc thận.
  • Các thuốc nhóm NSAID khác: tránh sử dụng Đồng thời hai hoặc nhiều NSAID, vì điều này có thể làm tăng tác dụng phụ.
  • Corticosteroid: tăng nguy cơ loét hoặc chảy máu đường tiêu hóa khi sử dụng với NSAID.
  • Thuốc chống đông máu: các NSAID có thể tăng cường tác dụng của thuốc chống đông máu, như warfarin.
  • Kháng sinh quinolone: ​​Dữ liệu động vật chỉ ra rằng NSAID có thể làm tăng nguy cơ co giật liên quan đến kháng sinh quinolone. Bệnh nhân dùng phối hợp NSAID và quinolone có thể tăng nguy cơ co giật.
  • Sulfonylurea: NSAID có thể làm tăng tác dụng hạ đường huyết của sulfonylurea.
  • Các chất ức chế kết tập tiểu cầu và các chất ức chế tái hấp thu serotonin có chọn lọc (SSRI): Tăng nguy cơ xuất huyết tiêu hóa khi dùng cùng với NSAID.
  • Tacrolimus: Có thể tăng nguy cơ nhiễm độc thận khi dùng NSAID với Tacrolimus.
  • Ziovudine: Tăng nguy cơ về độc tính trên huyết học khi dùng NSAID với Zidovudine.
  • Aminoglycoside: các NSAID có thể làm giảm sự bài tiết Aminoglycoside.
  • Ginkgo biloba có thể làm tăng nguy cơ chảy máu khi kết hợp NSAID.
  • Các chất ức chế CYP2C9: Sử dụng đồng thời Ibuprofen với các chất ức chế CYP2C9 có thể làm tăng phơi nhiễm của cơ thể với Ibuprofen (vì CYP2C9 là enzyme chuyển hóa Ibuprofen).

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Thuốc có thể che dấu các dấu hiệu của nhiễm trùng.

Ở người cao tuổi, có sự tăng tần suất của các phản ứng bất lợi với NSAID, nên hiệu chỉnh liều dùng riêng.

Thận trọng khi dùng thuốc cho bệnh nhân bị suy thận, suy gan, suy tim, tăng huyết áp; bệnh nhân đang mắc hoặc có tiền sử hen phế quản, viêm mũi mạn tính, viêm loét đại tràng, bệnh Cohn.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

7.2 Khuyến cáo cho phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú

Đối với phụ nữ có thai: Không sử dụng thuốc ở 3 tháng đầu và 3 tháng cuối của thai kỳ của thai kỳ để bảo vệ sức khỏe của thai nhi

Đối với người ẹm đang cho con bú:  Ibuprofen có khả năng bài tiết vào sữa mẹ với nồng độ thấp. Do đó để đảm bảo sức khỏe cho trẻ đang bú sữa mẹ, người mẹ không nên sử dụng thuốc hoặc có thể ngừng cho con bú trước khi sử dụng thuốc.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở 30℃, trong điều kiện khô ráo, thoáng mát, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-25631-16.

Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên.

Đóng gói: Hộp có 1 chai 60ml.

9 Thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) giá bao nhiêu?

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) mua ở đâu?

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 921
GIÁ 20.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc A.T Ibuprofen Siro giá bao nhiêu vậy? Mình cần được gọi điện tư vấn.

Bởi: Trang Nhi vào 18/09/2020 11:49:35 SA

Thích (0) Trả lời

Chào bạn! Thuốc A.T Ibuprofen Siro hiện có giá 20.000 VNĐ bạn nhé. Dược sĩ tư vấn của Trung Tâm Thuốc sẽ gọi cho bạn trong thời gian sớm nhất ạ!

Quản trị viên: Dược Sĩ Ngọc Anh vào

Thích (0) Trả lời
A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml) 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml)
MN
5 trong 5 phiếu bầu

Mình đã mua thuốc A.T Ibuprofen Siro tại đây và cảm thấy rất hài lòng. Cảm ơn các dược sĩ rất nhiều.

Trả lời Cảm ơn (1)
A.T Ibuprofen Syrup (Chai 60ml)
TN
5 trong 5 phiếu bầu

Hộp A.T Ibuprofen Siro Giá cả tốt ma giao hàng lại rất thân thiện. Thuốc A.T Ibuprofen Siro - Tác dụng chống viêm giảm đau, Tula Nguyễn Thường xuyên mua tại đây

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633