0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Siro ho Antituss Plus 60ml

Mã: AA2277

31.000


Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Mekophar
Hoạt chất: Dextromethorphan, Guaifenesin, Chlorpheniramine
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc trị ho

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Biên soạn: Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 377
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Siro ho Antituss Plus 60ml là thuốc giảm ho có tác dụng giảm ho và long đờm hiệu quả. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng siro Antituss Plus.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi lọ Siro ho Antituss Plus 60ml có chứa các thành phần: 

Dextromethorphan Hydrobromide 60 mg.

Natri citrat dihydrat 1596 mg.

Chlorpheniramin maleat 15.96 mg.

Guaifenesin 600 mg.

Tá dược vừa đủ 60ml.

Dạng bào chế: Siro.

2 Tác dụng - Chỉ định Siro ho Antituss Plus 60ml

2.1 Tác dụng Siro ho Antituss Plus 60ml

Dextromethorphan hydrobromid là thuốc giảm ho có hiệu quả tác dụng rất tốt. Hoạt chất này có hiệu quả tốt nhất với bệnh ho mạn tính không có đờm. 

Hiệu lực của dextromethorphan gần xấp xỉ bằng với với hiệu lực của codein. Nhưng codein gây nhiều tác dụng bất lợi ở đường tiêu hóa hơn so với dextromethorphan.

Thuốc thường được các nhà bào chế phối hợp với nhiều hoạt chất khác trong điều trị triệu chứng đường hô hấp trên. 

Clorpheniramin maleat là một loại thuốc kháng histamin H1 thuộc nhóm alkylamin, giúp điều trị các triệu chứng dị ứng của cơ thể.

Guaifenesin có tác dụng long đờm giúp tiêu dịch tiết nhầy trên đường hô hấp do có hiệu quả loại bỏ đờm, nó cũng làm thông thoáng đường hô hấp bị kích thích.

Với liều điều trị, hiệu quả chống ho của thuốc kéo dài được 5-6 giờ.

Thuốc có độc tính rất thấp, nhưng nếu sử dụng với liều quá cao có thể gây ức chế thần kinh trung ương.

2.2 Chỉ định Siro ho Antituss Plus 60ml

Siro ho Antituss Plus 60ml sử dụng giảm ho điều trị trong một số trường hợp như:

Ho do cảm lạnh, cúm, lao, sởi, khi hít phải các chất kích thích gây ho, dị ứng, kích thích màng phổi.

 Các bệnh viêm đường hô hấp trên như viêm phổi, viêm phế quản, hen suyễn, ho gà, viêm mũi dị ứng, viêm họng, viêm thanh quản, viêm khí – phế quản.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Touxirup 30ml: Công dụng, cách dùng, giá bán

3 Liều dùng - Cách dùng của Siro ho Antituss Plus 60ml

3.1 Liều dùng Siro ho Antituss Plus 60ml

Người lớn:  15ml siro/1 lần uống (tương đương 3 muỗng cà phê).

Trẻ em:

– Với trẻ từ 7 đến 12 tuổi: 10ml sirô/1 lần uống ( tương đương 2 muỗng cà phê).

– Với trẻ từ 2 đến 6 tuổi: 5ml sirô/1 lần uống ( tương đương 1 muỗng cà phê).

 – Trẻ sơ sinh: Dùng theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

3.2 Cách dùng Siro ho Antituss Plus 60ml hiệu quả

Siro Antituss Plus chỉ dùng đường uống.

Khoảng cách giữa 2 lần uống liên tiếp từ 6 đến 8 giờ.

4 Chống chỉ định Siro ho Antituss Plus 60ml

Chống chỉ định dùng Siro ho Antituss Plus trong các trường hợp sau:

Tiền sử dị ứng với một trong các thành phần của thuốc.

 Bệnh nhân tiền sử đã dùng hoặc hiện đang sử các thuốc ức chế monoamine oxidase (IMAO) cách thời điểm dùng siro 2 tuần.

Bệnh nhân bị bệnh phì đại tuyến tiền liệt

Glaucom góc hẹp, chít hẹp cổ bàng quang, suy thận nặng.

Bệnh nhân bị loét dạ dày, tắc môn vị – tá tràng.

Bệnh nhân mắc chứng tăng natri huyết, ứ đọng dịch trong cơ thể.

Phụ nữ có thai và đang cho con bú

Trẻ sơ sinh và trẻ sinh thiếu tháng.

Bệnh nhân suy hô hấp, hen phế quản cấp.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Dextromethorphan là thuốc gì, giá bao nhiêu? có tác dụng gì?

5 Tác dụng phụ

Khi dùng Siro ho Antituss Plus có thể xuất hiện các tác dụng không mong muốn như: Buồn nôn, nôn, chóng mặt, nhức đầu, bồn chồn, tức ngực, lười ăn, mẩn đỏ, đổ mồ hôi, hạ huyết áp. 

Đôi lúc cảm thấy buồn ngủ nhẹ, rối loạn tiêu hóa( táo bón...). 

Hành vi kỳ lạ do ngộ độc, ức chế hệ thần kinh trung ương và suy hô hấp có thể xảy ra khi dùng liều quá cao. 

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng phụ mà bạn gặp phải để có biện pháp xử trí kịp thời.

6 Tương tác

Dùng phối hợp với các thuốc ức chế thần kinh trung ương, ethanol, sẽ làm mạnh thêm tác dụng ức chế thần kinh trung ương của những thuốc này hoặc của hoạt chất dextromethorphan. 

Khi dùng chung với các thuốc ức chế muscarin, thuốc chống trầm cảm 3 vòng có thể gây tăng tác dụng của các thuốc này đối với cơ thể.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Chlorpheniramin nếu dùng chung với Ethanol và các thuốc an thần khác thì sẽ gây tăng tác dụng an thần của thuốc này.

Chlorpheniramin có thể làm nguy cơ bí tiểu tiện đặc biệt ở người phì đại tuyến tiền liệt, tắc tiểu tiện…

Thận trọng khi dùng cho người mắc bệnh phổi mạn tính, khó thở, ho nhiều đàm, trẻ em dưới 2 tuổi.

Không dùng cho bệnh nhân bị tăng nhãn áp, thận trọng khi dùng cho người cao tuổi.

Thuốc có thể gây ngủ gà, hoa mắt, chóng mặt bất lợi đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

7.2 Lưu ý đối với phụ nữ mang thai và bà mẹ đang cho con bú

Thận trọng khi dùng Siro ho Antituss Plus 60ml cho phụ nữ có thai, nếu dùng cho đối tượng này cần tham khảo ý kiến bác sĩ. Không nên dùng cho phụ nữ đang cho con bú vì thuốc bài tiết vào sữa mẹ gây ảnh hưởng đến sức khỏe của bé.

7.3 Xử trí khi quá liều

Khi dùng thuốc có thể xuất hiện các triệu chứng quá liều Dextromethorphan  như: buồn nôn, nôn, nhìn mờ,.. Điều trị dùng Naloxone 2mg tiêm tĩnh mạch, cho dùng nhắc lại đến tổng liều là 10mg nếu cần.

Triệu chứng quá liều Chlorpheniramin bao gồm an thần, loạn tâm thần, động kinh,.. Điều trị triệu chứng và hỗ trợ chức năng sống bằng các biện pháp điều tri chuyên khoa.

7.4 Bảo quản 

Bảo quản Siro Antituss Plus 60ml ở những nơi có nhiệt độ dưới 30 độ, khô thoáng và tránh ánh nắng trực tiếp.

Vặn chặt nắp lọ sau mỗi lần sử dụng để tránh nhiễm khuẩn.

Để xa tầm tay của trẻ em.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-23191-15.

Nhà sản xuất: Siro ho Antituss Plus 60ml là sản phẩm được sản xuất bởi Công ty cổ phần hóa - Dược phẩm Mekophar - Việt Nam.

Đóng gói: Mỗi hộp siro Antituss Plus có 1 lọ 60ml siro.

9 Siro ho Antituss Plus 60ml giá bao nhiêu? 

Siro Antituss Plus 60ml có giá bao nhiêu? Siro Antituss Plus 60ml hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Siro Antituss Plus 60ml mua ở đâu?

Siro Antituss Plus 60ml mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 377
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Tôi nên cho bé dùng Siro Antituss Plus 60ml trước hay sau khi ăn hay là lúc nào dùng cũng được ạ?

Bởi: Văn Sĩ vào 08/05/2021 10:00:17 SA

Thích (0) Trả lời
Siro ho Antituss Plus 60ml 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Siro ho Antituss Plus 60ml
TL
5 trong 5 phiếu bầu

Tôi đã cho bé nhà tôi sử dụng Siro Antituss Plus 60ml và thấy rất là hiệu quả

Trả lời Cảm ơn (0)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633