0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Thần kinh D3 - Thuốc trị đau dây thần kinh, đau cơ khớp

Mã: HM1990

Giá: 56.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol, Cafein, Codein phosphat
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị cho bệnh nhân mắc bệnh đau dây thần kinh như Asperic, Thần kinh D3, Diclofenac 50,…Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Thần kinh D3.

1 THÀNH PHẦN

Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm:

  • Paracetamol với hàm lượng 200 mg.

  • Cafein với hàm lượng 20 mg.

  • Codein phosphat với hàm lượng 5 mg.

Dạng bào chế: Dạng viên nén. 

Đóng gói: Mỗi lọ chứa 100 viên nén.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây – Việt Nam.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của Paracetamol:

  • Paracetamol (còn có tên là Acetaminophen hay N-acetyl-p-aminophenol) là một dẫn chất có hoạt tính của phenacetin, có tác dụng giảm đau hạ sốt. Paracetamol có tác dụng hạ sốt đối với mọi tác nhân gây sốt thông qua tác động lên vùng dưới đồi.

  • Paracetamol ức chế tiết các chất trung gian hóa học gây đau ở ngoại vi nên giúp giảm đau vừa và nhẹ.

Tác dụng của Cafein:

  • Đối với thần kinh trung ương cafein có khả năng kích thích chọn lọc trên vỏ não giúp giảm cảm giác mệt mỏi, buồn ngủ. Đồng thời cafein làm tăng hưng phấn vỏ não nên giúp tăng khả năng làm việc trí óc.

  • Tuy nhiên, nếu dùng cafein liên tục và kéo dài sẽ làm ức chế thần kinh. 

Tác dụng của Codein phosphat:

  • Có tác dụng giảm đau nhưng kém, vì vậy dùng kết hợp với paracetamol làm tăng tác dụng giảm đau.

  • Ngoài ra còn có tác dụng an thần.

Thuốc Thần kinh D3 được dùng trong: 

  • Điều trị, giảm đau cho những người bệnh bị đau dây thần kinh.

  • Giảm đau trong những trường hợp đau vừa và nhẹ như: đau răng, đau nhức cơ, xương, khớp.

  • Giúp hạ sốt và giảm đau trong các trường hợp: nhức đầu, cảm, sốt, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng: 

  • Liều sử dụng cho người trưởng thành: Uống mỗi lần từ 1 - 2 viên, ngày dùng 3 - 4 lần.

  • Liều sử dụng cho trẻ từ 7 - 15 tuổi: Uống mỗi lần 1 viên, ngày dùng 2 - 3 lần.

  • Liều sử dụng cho trẻ từ 2 - 6 tuổi: Uống mỗi lần từ 1/2 - 1 viên, ngày dùng 1 - 2 lần.

  • Lưu ý: không dùng quá 4g Paracetamol trong một ngày.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Thuốc được bào chế dạng viên nén nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

  • Uống thuốc cùng với nước đun sôi, để nguội. Người bệnh cần đọc kĩ hướng dẫn sử dụng thuốc trước khi dùng.

  • Lời khuyên: Không nên sử dụng thuốc chung với các loại nước ngọt, nước canh, hoặc dùng cùng lúc với các chất kích thích như rượu bia vì chúng có thể làm giảm sinh khả dụng của thuốc hoặc gây ra những tác dụng không bất lợi cho sức khỏe của bạn.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.

  • Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân mắc suy giảm chức năng tế bào gan.

  • Không dùng cho người bệnh mắc những bệnh về tim như suy mạch vành, nhồi máu cơ tim.

  • Chống chỉ định đối với người bị thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

  • Không sử dụng thuốc này cho phụ nữ trong thời kì mang thai và đang cho con bú.

5 LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

  • Đối với người bệnh cần sử dụng thuốc dài ngày hoặc người bị suy giảm chức năng thận: cần theo dõi chức năng thận.

  • Đối với người lái xe và vận hành máy móc: thuốc có thể gây buồn ngủ nên cần lưu ý khi sử dụng.

  • Không dùng chung với các thuốc chứa Paracetamol khác vì có thể dẫn đến quá liều.

6 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Triệu chứng thường gặp: 

  • Người bệnh dùng thuốc có thể gặp tình trạng dị ứng, nổi mẩn đỏ, phát ban, mày đay.

Triệu chứng ít gặp:

  • Một số ít người bệnh có thể thấy buồn nôn và nôn.

  • Ngoài ra có thể bị giảm số lượng bạch cầu trung tính, giảm số lượng tiểu cầu, thiếu máu.

  • Paracetamol có thể gây độc cho thận khi sử dụng liều cao và lạm dụng dài ngày.

Triệu chứng hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Cần thận trọng khi kết hợp dùng với Atropine.

  • Sử dụng cùng các chất có tác dụng ức chế TKTW có thể làm giảm tác dụng hoặc gây phản ứng phụ không mong muốn.

8 BẢO QUẢN

  • Bảo quản thuốc ở những vị trí thoáng mát, sạch sẽ, không ẩm mốc, không có ánh sáng trực tiếp chiếu vào, nơi có nhiệt độ không quá 30 độ C.

  • Người sử dụng cần kiểm tra HSD cũng như dấu hiệu bên ngoài thuốc. Nếu có những bất thường như thuốc đổi màu, chảy nước, mốc thì cần ngưng sử dụng.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thần kinh D3 Cap

Thecenamin

Thần kinh HT3

Ngày đăng
Lượt xem: 5419
GIÁ 56.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Thần kinh D3 là thuốc nội hay ngoại?

Bởi: Hồ Dương vào 24/09/2020 2:39:57 CH

Thích (0) Trả lời
Thần kinh D3 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Thần kinh D3
HD
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Thần kinh D3 có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ nhà thuốc để mua thuốc cho gia đình trong những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Thần kinh D3
MD
5 trong 5 phiếu bầu

Dòng Thần kinh D3 Bot.100 Giá cả tốt ma giao hàng lại rất thân thiện. Thuốc Thần kinh D3 Bot.100 - Thuốc trị đau dây thần kinh, đau cơ khớp, Mỹ Dung Đa tạ

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633