0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Telanhis 60mg

1 đánh giá | Đã xem: 2055
Mã: D23416

2050-11-05 Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Fexofenadin
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

1. THÔNG TIN CƠ BẢN

Nhà sản xuất: Công ty Liên doanh Meyer – BPC.

Dạng bào chế: Viên nén.

Đóng gói: Trong mỗi hộp thuốc Telanhis 60mg gồm 10 vỉ thuốc, mỗi vỉ gồm 10 viên nén.

Mỗi viên nén có chứa thành phần chính là: Fexofenadine với hàm lượng 60mg. 

2. TÁC DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của Fexofenadine: 

  • Fexofenadine chính là một loại hoạt chất có chức năng chống dị ứng thuộc thế hệ mới, hoạt chất này gây kháng thụ thể H1. Fexofenadine có tác dụng kháng Histamine kéo dài nhằm điều trị chứng dị ứng nhưng hoạt chất này không có khả năng an thần gây ngủ.

  • Fexxofenadine là một chuyển hóa từ Terfenadine, đây là một kháng Histamine có khả năng đối kháng một cách chọn lọc thụ thể H1 ngoại biên, nó ngăn cản quá trình co phế quản nguyên nhân do kháng nguyên của chuột lang nhạy cảm và ngăn cản quá trình tiết Histamine của dưỡng bào màng bụng ở chuột cống. Trong quá trình thí nghiệm trên động vật, các nhà khoa học không có phát hiện nào về khả năng kháng Cholinergic hay ức chế thụ thể A1 Addrenergic của hoạt chất này. Và cũng không có phát hiện về tác dụng an thần và nhiều tác dụng đến hệ thần kinh khác cũng không phát hiện.

  • Trên những thí nghiệm từ chuột cống thì cho thấy được Fexofenadine không vượt qua được hàng rào của máu não nên không gây ảnh hưởng đến hệ thần kinh trung ương.

Chỉ định dùng thuốc Telanhis 60mg: 

  • Điều trị nhiều triệu chứng có nguyên nhân từ căn bệnh viêm mũi dị ứng ở người không dưới 12 tuổi. Đặc biệt là với những triệu chứng hắt hơi, sổ mũi thì tác dụng của thuốc vô cùng hiệu quả.

  • Ngoài ra còn có khả năng điều trị nhiều triệu chứng khác như ngứa vòm họng, ngứa vòm miệng, đau mắt đỏ do dị ứng hoặc những người bị chảy nước mắt.

3. CÁCH SỬ DỤNG

  • Thuốc Telanhis được sử dụng theo đường uống.

  • Đối với người lớn và trẻ em không dưới 12 tuổi thì được các bác sỹ khuyên dùng với 2 viên thuốc mỗi ngày, được chia làm 2 lần.

  • Đối với những người bị suy thận cần phải khởi đầu với liều lượng thấp, là 1 viên mỗi ngày, chỉ uống 1 lần duy nhất, sau đó có thể tăng liều nhưng cần phải có sự chỉ dẫn từ phía bác sỹ.

  • Đối với người già và những người bị suy gan không cần phải điều chỉnh như suy thân.

  • Không nên dùng thuốc Telanhis cùng với các loại kháng acid chứa loại gel nhôm hoặc Magnesi trong vòng 2 giờ đồng hồ.

4. CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không được cho những người bị mẫn cảm với Fexofenadine hoặc bất kì thành phần nào khác trong tá dược được sử dụng thuốc Telanhis.

5. TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Các tác dụng phụ thường gặp như bị cảm cúm, buồn nôn, cảm giác mệt mỏi, khó tiêu…

6. TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Sử dụng thuốc đồng thời với Erythromyxin hay ketoconazole sẽ gây tăng nồng độ của hoạt chất chính của thuốc trong huyết tương do sự tăng hấp thu tại dạ dày và ruột hoặc do sự giảm bài tiết mặt hay có thể là do giảm xuất tiết từ ruột non. Tuy thế Erythromycine và Ketoconazole không bị ảnh hưởng về dược động học từ thuốc Telanhis.

  • Các loại thuốc kháng acid chứa Gel Mg hoặc Al sẽ làm giảm mức khả dụng của thuốc.

  • Loại thuốc Telanhis này không có tương tác đối với các thuốc qua gan do Telanhis không được chuyển hóa tại gan.

  • Giữa thuốc Telanhis và Omeprazole không có sự tương tác với nhau.

7. LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

  • Chưa có nghiên cứu chính xác về khả năng sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú nên tốt nhất không nên sử dụng sản phẩm này trong quá trình mang thai và cho con bú.

  • Chỉ nên sử dụng thuốc Telanhis với những người trên 11 tuổi, không cho trẻ em từ 11 tuổi trở xuống sử dụng.

  • Cần phải giảm liều lượng đối với bệnh nhân suy thận, nhưng với người già và bệnh nhân suy gan không cần điều chỉnh.

8. BẢO QUẢN

Để thuốc tại nơi khô thoáng, không để tại những nơi ẩm thấp, tránh để tại nơi có ánh nắng trực tiếp chiếu vào thuốc, không để thuốc tại nơi có nhiệt độ quá thấp hoặc quá cao, nhiệt độ trung bình khoảng 25 độ C.

9. SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Fexofast Tab.180mg

Fedimtast 60mg

Fedmen

Glodas 60

Glodas 120

Euvifast 60

Fexofast Tab.60mg

Telfor 180mg

GIÁ 0₫

Bởi Dược sĩ Trịnh Hồng Lý, ngày 31-05-2017, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc Chống dị ứng

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Telanhis 60mg 4/ 5 1
5
0%
4
100%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Telanhis 60mg
4 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm loại Telanhis60mg Uống xong rất tốt. Thuốc Telanhis60mg - Thuốc có tác dụng chống dị ứng, Bảo Vy Đa tạ

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......