0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Tatanol Extra

Mã: A1021

80.000


Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Pymepharco
Hoạt chất: Ibuprofen, Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 2424
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Tatanol Extra được chỉ định để giảm các cơn đau nhức ở cơ và xương từ nhẹ đến trung bình: Trẹo cổ, đau răng, đau vùng thắt lưng, viêm khớp,... Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Tatanol Extra.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi viên thuốc Tatanol Extra chứa:

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Tatanol Extra 

2.1 Tác dụng của thuốc Tatanol Extra 

Paracetamol là một dược chất có tính giảm giảm đau, hạ sốt nhờ cơ chế tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt. Tuy nhiên thuốc chỉ có tác dụng với người thân nhiệt tăng, hiếm khi làm giảm thân nhiệt bình thường. Paracetamol giảm đau thông qua việc tác dụng nên thần kinh trung ương, làm tăng ngưỡng chịu đau của cơ thể.

Paracetamol có tác dụng giảm đau, hạ sốt tương đương Aspirin. Nhưng Paracetamol ít tác động đến hệ tim mạch và hệ hô hấp, không làm thay đổi cân bằng acid - base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày.

Ngoài tác dụng giảm đau giống như Paracetamol thì Ibuprofen có có tính chống viêm cực mạnh, thông qua việc ức chế quá trình sản sinh các chất tự nhiên gây viêm. Sự kết hợp giữa Paracetamol và Ibuprofen tạo nên một cơ chế giảm đau, hạ sốt, tiêu sưng rất hiệu quả.

2.2 Chỉ định của thuốc Tatanol Extra 

Giảm các cơn đau nhức ở cơ và xương từ nhẹ đến trung bình: Trẹo cổ, đau răng, đau vùng thắt lưng, viêm khớp, viêm bao hoạt dịch, thấp khớp, đau cơ, bong gân.

Các cơn đau do chấn thương như: Gãy xương, trật khớp, đau sau phẫu thuật. đau bụng kinh, nhức đầu.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: [CHÍNH HÃNG]Thuốc Dinalvic VPC: thuốc giảm cơn đau nhẹ đến trung bình

3 Cách dùng - Liều dùng của thuốc Tatanol Extra 

3.1 Liều dùng của thuốc Tatanol Extra 

Người lớn: Mỗi lần uống 1 đến 2 viên, ngày uống 3 lần.

Trong các trường hợp mãn tính: Mỗi lần uống 1 viên, ngày uống 3 lần.

Hoặc uống theo chỉ dẫn của bác sĩ.

3.2 Cách dùng thuốc Tatanol Extra hiệu quả

Bệnh nhân uống thuốc với nhiều nước. Tránh sử dụng thuốc với rượu, bia, đồ uống có ga và các chất kích thích.

Nên uống thuốc sau bữa ăn, uống cả viên không nhai thuốc.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc.

Các trường hợp: Thiếu hụt Glucose - 6 - phosphat dehydrogenase; suy gan, suy thận nặng, loét dạ dày - tá tràng tiến triển, người bệnh hen suyễn, rối loạn chảy máu.

Phụ nữ có thai trong 3 tháng cuối.

Trẻ em dưới 12 tuổi.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc Thuốc Paracetamol GES 10mg/ml - Thuốc giảm đau hạ sốt sau phẫu thuật

5 Tác dụng phụ

Các phản ứng phụ thường gặp ở Ibuprofen: Rối loạn tiêu hóa như buồn nôn, nôn, khó tiêu, đau dạ dày, đau thượng vị, xuất huyết tiêu hóa, nhức đầu, chóng mặt, phát ban, mẩn ngứa. 

Paracetamol đôi khi có gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu, có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

6 Tương tác

Tránh không sử dụng chung Tatanol Extra với một số thuốc:

  • Thuốc chống đông loại coumarin có nguy cơ gây chảy máu.
  • Aspirin có nguy cơ gây giảm nồng độ Ibuprofen trong máu.
  • Các thuốc NSAIDs làm tăng nguy cơ loét và chảy máu dạ dày.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Không sử dụng thuốc cho người bị suy gan và suy thận nặng.

Thận trọng khi sử dụng thuốc cho trẻ em và người già.

Thận trọng với bệnh nhân hen suyễn, bệnh về dạ dày, gan, suy thận, bệnh tim mất bù và người có rối loạn chức năng đông máu.

Thuốc Tatanol Extra gây một số tác dụng phụ nên cần chú ý đánh giá trạng thái cơ thể trước khi lái xe và vận hành máy móc, tránh các tác dụng không muốn của thuốc có thể ảnh hưởng đến công việc.

Kiểm tra kĩ hạn sử dụng trước khi sử dụng thuốc. Nếu thuốc còn hạn sử dụng nhưng có dấu hiệu đổi màu, chảy nước, có mùi mốc… thì không nên tiếp tục sử dụng.

Bệnh nhân nên tuân thủ yêu cầu điều trị để đạt hiệu quả tốt nhất.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Không sử dụng cho người mẹ ở 3 tháng cuối thời kỳ mang thai.

Thận trọng khi sử dụng cho người meh cho con bú.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát.

Không để thuốc ở nơi có ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp và nơi có độ ẩm cao.

Tránh bảo quản thuốc trên nóc tivi, nóc tủ lạnh hay nhà tắm.

Để xa tầm tay trẻ nhỏ và vật nuôi trong nhà.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-23229-15.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Pymepharco.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 20 vỉ, mỗi vỉ có 4 viên.

9 Thuốc Tatanol Extra giá bao nhiêu?

Thuốc Tatanol Extra hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Tatanol Extra  mua ở đâu?

Thuốc Tatanol Extra mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2424
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Tatanol Extra dùng cho bạn nhỏ 7 tuổi không?

Bởi: Ngô Lương vào 22/09/2020 4:50:03 CH

Thích (0) Trả lời
Tatanol Extra 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Tatanol Extra
NL
5 trong 5 phiếu bầu

Mình bị sốt cao, đau đầu dùng Tatanol Extra có hiệu quả nhanh chóng lắm.

Trả lời Cảm ơn (1)
Tatanol Extra
AK
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm loại Thuốc Tatanol Extra Giá rất hợp lý. Thuốc Tatanol Extra giảm đau nhức xương cốt từ nhẹ đến trung bình, Quý Anh Kiều Nhà thuốc nhiệt tình uy tín

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633