0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Stacytine 600

Mã: HM4046

Giá: 45.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: STADA
Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hô hấp

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem:
5019

Thuốc Stacytine 600 là thuốc có tác dụng tiêu đờm đặc và chất nhầy đặc quánh. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến quý bạn đọc những thông tin về thuốcStacytine 600.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Stacytine 600 có chứa các thành phần chính bao gồm: Acetylcystein có hàm lượng 600 mg.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng viên nén sủi bọt.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Stacytine 600

2.1 Tác dụng của thuốc Stacytine 600

Acetylcystein (N-acetylcystein) là dẫn chất N-acetyl của L-cystein, một acid amin tự nhiên có tác dụng làm long đờm, tiêu nhầy, làm loãng dịch nhầy, giúp các chất dịch dễ dàng di chuyển qua phổi.

Trên thị trường hiện nay, Acetylcystein được chỉ định điều trị các vấn đề liên quan tới hô hấp như viêm phế quản, viêm khí quản,… Acetylcystein còn được sử dụng như 1 chất giải độc đặc hiệu cho Paracetamol.

2.2 Chỉ định của thuốc Stacytine 600

Hỗ trợ điều trị cho các bệnh nhân đang bị viêm phế quản cấp tính, viêm phế quản mãn tính.

Hỗ trợ điều trị cho bệnh nhân bị ngộ độc Paracetamol.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Acetylcystein Boston 100 - Thuốc có tác dụng làm loãng đờm

3 Phân biệt mẫu mới và mẫu cũ thuốc Stacytine 200 

Hình dưới đây là 2 mẫu thuốc có tên gần giống nhau là Stacytine 200 đang lưu hành trên thị trường. Hai mẫu thuốc này đều có cùng công ty sản xuất là công ty Công ty TNHH Liên doanh Stellapharm (được đổi tên từ công ty TNHH Liên doanh STADA – Việt Nam ), đồng thời hàm lượng dược chất của hai thuốc cũng tương đương nhau.

Hình sản mẫu cũ:

Stacytine 600 STADA

Hình ảnh mẫu mới:

Stacytine 600 STELLA

4 Liều dùng - Cách dùng thuốc Stacytine 600

4.1 Liều dùng thuốc Stacytine 600

Liều dùng điều trị cho trẻ em từ 2 cho đến 6 tuổi: mỗi ngày dùng 400 mg, tương đương với 2/3 viên, chia làm 2 lần trong ngày. 

Liều dùng điều trị cho người lớn: mỗi ngày dùng 600mg, tương đương với 1 viên, chia làm 1-3 lần trong ngày. 

Liều dùng điều trị để giải độc Paracetamol: liều khởi đầu dùng 140 mg/kg; sau đó 4 giờ dùng liều 70 mg/kg. Tiếp tục duy trì khoảng thời gian đưa liều như vậy 17 lần

4.2 Cách dùng thuốc Stacytine 600

Thuốc được bào chế dạng viên nén sủi bọt nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Hòa tan hoàn toàn viên nén sủi bọt trong nước trước khi uống. Nên sử dụng thuốc sau khi ăn để giảm thiểu các kích ứng gây ra trên dạ dày.

Trong quá trình sử dụng thuốc, người bệnh cần tuân theo hướng dẫn chỉ định của bác sĩ, không tự ý điều chỉnh liều dùng thuốc để đạt được mong muốn của bản thân.

5 Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Stacytine 600 cho người có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân bị hen suyễn.

Chống chỉ định với đối tượng có tiền sử co thắt phế quản.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc ACEhasan 100mg: Cách dùng, liều dùng, chống chỉ định

Thuốc này không dùng cho trẻ em dưới 2 tuổi.

6 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Stacytine 600 cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Co thắt khí phế quản

  • Hồng ban đa dạng, ngứa

  • Hạ huyết áp đột ngột

  • Rối loạn tiêu hóa: buồn nôn, nôn

  • Đổ mồ hôi, sốt, ngất xỉu

  • Suy giảm thị lực

  • Rối loạn chức năng gan

  • Nhiễm toan chuyển hóa

  • Co giật

Trong quá trình sử dụng thuốc, nếu bệnh nhân thấy xuất hiện các tác dụng phụ đã nêu trên hoặc bất kì triệu chứng bất thường nào thì nên đến trung tâm cơ sở y tế gần đó nhất để nhận được sự tư vấn của bác sĩ điều trị, dược sĩ tư vấn và nhân viên y tế.

7 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Stacytine 600 với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác làm ảnh hưởng tới sinh khả dụng, khả năng hấp thu phân bố, tốc độ chuyển hóa của thuốc như:

  • Thuốc điều trị chống co giật động kinh Carbamazepine, Phenyltoin

  • Thuốc điều trị đau thắt ngực Nitroglycerin, Nifedipin 

Trong thời gian điều trị, bệnh nhân cần hạn chế tối đa các loại thức ăn hay đồ uống có chứa cồn hoặc chất kích thích.

Bệnh nhân cần thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ tư vấn các thuốc hoặc thực phẩm bảo vệ sức khỏe đang dùng tại thời điểm này để tránh việc xảy ra các tương tác thuốc ngoài ý muốn.

8 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

8.1 Lưu ý và thận trọng

Cẩn trọng khi dùng thuốc này để điều trị cho bệnh nhân bị hen suyễn.

Thuốc không làm giảm triệu chứng ho khi sử dụng.

Sản phẩm nên bỏ đi sau khi đã dùng hết số lần sử dụng ghi trên nhãn hoặc quá 2 tháng sau khi mở nắp hộp vì có thể liều lượng không còn đảm bảo nữa.

Sử dụng đúng liều, không nên tự ý tăng hay giảm liều, vì như thế có thể gây ra các phản ứng quá mẫn, hoặc làm giảm hiệu quả điều trị sản phẩm. 

Để xa tầm với trẻ em để tránh việc ăn nhầm sản phẩm, có thể gây ra các tổn thương nghiêm trọng cho đường tiêu hóa và gây ra một số bệnh lý khác cho cơ thể. Nếu có ăn nhầm, cần phải ngay lập tức đưa trẻ đến cơ sở y tế để được chữa trị kịp thời.

8.2 Lưu ý khi sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

Phụ nữ mang thai điều trị ngộ độc Paracetamol bằng Stacytine 600 cho thấy có hiệu quả điều trị.

Phụ nữ cho con bú có được phép sử dụng thuốc.

8.3 Bảo quản

Bảo quản sản phẩm ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ khoảng 30 độ C. Không để sản phẩm ở nơi ẩm ướt, trẻ em có thể với được, tránh ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp.

9 Nhà sản xuất

SĐK: VD-23979-15.

Nhà sản xuất: Thuốc Stacytine 600 được sản xuất bởi Công ty Liên doanh TNHH Stada - Việt Nam

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 4 vỉ, mỗi vỉ gồm 4 viên nén sủi bọt.

10 Thuốc Stacytine 600 giá bao nhiêu?

Thuốc Stacytine 600 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

11 Thuốc Stacytine 600 mua ở đâu?

Thuốc Stacytine 600 mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 5019
GIÁ 45.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi nhà thuốc an huy có giao hàng và thanh toán online không?

Bởi: giang phạm vào 02/10/2020 9:53:30 SA

Thích (0) Trả lời
Stacytine 600 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Stacytine 600
SV
5 trong 5 phiếu bầu

nhà thuốc an huy uy tín, tôi thường xuyên mua ở đây

Trả lời Cảm ơn (1)
Stacytine 600
LH
5 trong 5 phiếu bầu

Những hộp Stacytine 600 stada Rất an toàn và hiệu quả. Stacytine 600 stada, Linh Hảo Nhà thuốc rất tuyệt với

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633