0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Stacytine 200

Mã: HM4045

Giá: 38.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hô hấp

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Stacytine 200 là thuốc có tác dụng tiêu đờm đặc và chất nhày. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến quý bạn đọc những thông tin về thuốc Stacytine 200 . 

1 Thành phần

Thành phần: 

  • Hoạt chất: Acetylcystein hàm lượng 200mg. 
  • Tá dược vừa đủ 1 viên nén sủi bọt.

Nhóm thuốc: Thuốc hô hấp

Dạng bào chế: Viên nang cứng.

2 Tác dụng - Chỉ định của Stacytine 200 

2.1 Tác dụng của thuốc Stacytine 200 

Hoạt chất Acetylcystein thuộc nhóm có tác dụng long đờm và có khả năng hấp thu nhanh qua đường tiêu hóa. Khi được hấp thu, hoạt chất Acetylcystein sẽ làm giảm độ nhớt của đờm đặc và các dịch hô hấp, từ đó các dịch dễ bị đẩy ra ngoài. 

Vì vậy, thuốc Stacytine 200 có tác dụng tiêu nhày trong các bệnh về hô hấp.

2.2 Chỉ định của thuốc Stacytine 200 

Thuốc Stacytine 200 CAP được chỉ định: 

  • Tiêu nhày trong bệnh viêm phếm quản mạn tính, cấp tính. 
  • Giải độc do quá kiều Paracetamol.

3 Liều dùng - Cách dùng của thuốc Stacytine 200 

3.1 Liều dùng thuốc Stacytine 200 

Với công dụng tiêu chất nhày:

  • Người lớn: uống 1 viên mỗi liều, ngày uống 3 liều. 
  • Trẻ em (2-6 tuổi): 1 viên mỗi liều, ngày uống 2 liều.

Với công dụng giải độc Paracetamol: Liều khởi đầu sử dụng 140mg/kg cân nặng của người bệnh. Uống cách 4h 1 liều, rồi giảm xuống còn nửa liều và uống 17 lần. 

Trên đây là những liều dùng tham khảo, liều dùng có thể thay đổi tùy theo chỉ định của bác sĩ điều trị.

3.2 Cách dùng thuốc Stacytine 200 

Thuốc Stacytine 200 được bào chế dưới dạng viên nén sủi bọt. Người dùng nên pha bằng một lượng nước lọc vừa đủ rồi chờ viên sủi hoàn toàn và uống trực tiếp. Không nên sử dụng chung thuốc với những đồ uống khác như đồ uống có ga, rượu bia, nước ép hoa quả,... 

4 Chống chỉ định

Chống chỉ định với người mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc. 

Không sử dụng thuốc cho người bệnh hen hoặc đã từng bị co thắt phế quản. 

Không sử dụng thuốc Stacytine 200 cho trẻ em dưới 2 tuổi.

Mời quý bạn đọc tham khảo thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Dismolan: công dụng - liều dùng, lưu ý khi sử dụng

5 Tác dụng phụ

Một số phản ứng có thể xảy ra khi sử dụng thuốc Stacytine 200 :

  • Co thắt khí phế quản, phù mạch và nổi mẩn ngứa trên da. 
  • Hạ huyết áp. 
  • Nôn, sốt, rối loạn chức năng gan thận,...

Nếu gặp bất kì tác dụng không mong muốn nào, có thể bao gồm những tác dụng trên hoặc không, hãy ngừng sử dụng thuốc Stacytine 200 và thông báo với bác sĩ điều trị để có hướng xử trí kịp thời. 

6 Tương tác thuốc

Hoạt chất chính trong thuốc Stacytine 200 có những tương tác sau:

  • Tương tác với các hoạt chất có tính oxy hóa. 
  • Không nên kết hợp Stacytine 200 với các thuốc ho khác trong thời gian điều trị.

7 Lưu ý sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý sử dụng thuốc Stacytine 200 

Khi sử dụng thuốc Stacytine 200 trong điều trị ngộ độc Paracetamol có thể gây nôn và xuất huyết dạ dày, vì vậy cần cân nhắc đến lợi ích và nguy cơ. 

Thận trọng sử dụng cho bệnh nhân suy gan. 

Nếu lượng đờm loãng quá lớn mà bệnh nhân không có khả năng ho cơ học để đẩy đờm ra ngoài, hãy sử dụng đến các dụng cụ hút đờm.

7.2 Bảo quản

Bảo quản tại nơi khô ráo, thoáng mát và tránh ánh sáng trực tiếp của mặt trời chiếu vào.

Để xa tầm tay của trẻ em. 

8 Phân biệt mẫu mới và mẫu cũ thuốc Stacytine 200 

Hình dưới đây là 2 mẫu thuốc có tên gần giống nhau là Stacytine 200 đang lưu hành trên thị trường. Hai mẫu thuốc này đều có cùng công ty sản xuất là công ty Công ty TNHH Liên doanh Stellapharm (được đổi tên từ công ty TNHH Liên doanh STADA – Việt Nam ), đồng thời hàm lượng dược chất của hai thuốc cũng tương đương nhau. 

Bạn đọc có thể kéo lên đầu trang để xem hình ảnh chi tiết và chính xác nhất của mẫu thuốc mới nhất đang lưu hành trên thị trường Việt Nam hiện nay. 

Hình ảnh Stacytine 200 Stella
Hình ảnh Stacytine 200 Stella
Hình ảnh Stacytine 200 Stada
Hình ảnh Stacytine 200 Stada

9 Nhà sản xuất

Nhà sản xuất: Stella Pharm.

Quy cách đóng gói: Vỉ xé 4 viên, hộp 4 vỉ.

10 Thuốc Stacytine 200 giá bao nhiêu?

Thuốc Stacytine 200 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

11 Thuốc Stacytine 200 mua ở đâu?

Thuốc Stacytine 200 mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Stacytine 200 để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 6044
GIÁ 38.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi bé nhà tôi 1 tuổi có dùng được thuốc Stacytine 200 không?

Bởi: sơn vũ vào 02/10/2020 9:54:42 SA

Thích (0) Trả lời
Stacytine 200 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Stacytine 200
VN
5 trong 5 phiếu bầu

nhân viên nhà thuốc an huy chu đáo, tư vấn nhiệt tình, dặn dò cẩn thận

Trả lời Cảm ơn (1)
Stacytine 200
LH
5 trong 5 phiếu bầu

Dòng sản phẩm Stacytine 200 stada Nhìn bắt mắt. Thuốc Stacytine 200 stada - Thuốc làm tiêu chất nhầy,long đờm, Linh Hảo Nhà thuốc rất tuyệt với

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633