0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Stacytine 200 GRA

Mã: AA2727

Liên hệ


Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Stellapharm
Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hô hấp

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Biên soạn: Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 801
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Stacytine 200 GRA được chỉ định nhiều để điều trị các tình trạng viêm nhiễm đường hô hấp đi kèm với tăng tiết chất nhầy, đờm đặc quánh khó khạc. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Stacytine 200 GRA.

1 Thành phần

Thành phần: Trong mỗi gói Stacytine 200 GRA có chứa:

Hoạt chất chính là Acetylcysteine với hàm lượng 200mg.

Tá dược và hương liệu vừa đủ cho 1 gói cốm pha hỗn dịch uống.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dưới dạng cốm pha hỗn dịch uống.

2 Tác dụng chỉ định của thuốc Stacytine 200 GRA

2.1 Tác dụng của thuốc Stacytine 200 GRA

Thuốc Stacytine 200 GRA là thuốc gì? Acetylcystein tồn tại ở dạng bột kết tinh màu trắng hoặc không màu, nó là 1 hoạt chất hữu cơ được dẫn xuất và tổng hợp bởi N - acetyl của L - cystein. Acetylcystein hoạt động bằng cách cắt đứt những cầu nối Disulfua trong Mucoprotein (một Glycoprotein được tìm thấy nhiều ở dịch tiết đường thở và đầu gối) của chất nhầy đường hô hấp. Đồng thời Acetylcystein còn kích thích phản xạ ho cơ học tự nhiên của cơ thể, từ đó làm giảm đi độ quánh của đờm giúp cho việc khạc đờm được dễ dàng hơn. 

Acetylcystein sau khi đến gan được hoạt hóa thành các Cystein, kích thích gan sản sinh Glutathion. Từ đó giúp nồng độ Glutathion nội sinh ở gan luôn được cân bằng, bảo vệ gan tránh bị nhiễm độc do sử dụng quá liều Paracetamol.

2.2 Chỉ định của Stacytine 200 GRA

Thuốc cốm Stacytine 200 GRA được chỉ định cho những trường hợp sau:

Người bị viêm đường hô hấp (viêm xoang, viêm họng, viêm phế quản,...) đi kèm với đờm đặc quánh và tăng tiết chất nhầy.

Giải độc khi người bệnh không kiểm soát được liều dùng của Paracetamol (do vô tình hoặc cố ý tự tử).

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Acetylcystein Boston 100 - Thuốc có tác dụng làm loãng đờm

3 Liều dùng - Cách dùng của thuốc Stacytine 200 GRA

3.1 Liều dùng của thuốc Stacytine 200 GRA 

Người lớn có các chức năng sinh lý bình thường: 

  • Mỗi lần dùng 1 gói, ngày dùng 3 lần với khoảng cách liều đều nhau.
  • Trong trường hợp nặng có thể tăng thêm liều lượng sao cho phù hợp, việc tăng liều cần phải theo chỉ định cụ thể từ bác sĩ điều trị.

Trẻ em từ 2-6 tuổi: Mỗi lần dùng 1 gói, ngày dùng 2 lần với khoảng cách liều đều nhau.

Giải độc quá liều Paracetamol: Liều lượng cấp cứu ban đầu là 140mg/1kg thể trọng, đến 4 giờ tiếp theo giảm xuống bằng nửa liều khởi đầu, uống liên tục 17 lần theo chỉ dẫn trên, mỗi lần dùng cách nhau khoảng 4 giờ.

Trên đây chỉ là liều lượng khuyến cáo sản nhà sản xuất đưa ra, khi điều trị với Stacytine 200 GRA liều lượng cũng như thời gian điều trị cần phải tuân thủ đúng theo chỉ dẫn từ bác sĩ.

3.2 Cách dùng thuốc Stacytine 200 GRA hiệu quả

Pha gói cốm với 1 ít nước, uống ở tư thế đứng.

Thuốc không gây kích ứng niêm mạc dạ dày và không bị ảnh hưởng bởi thức ăn, do đó bạn có thể sử dụng thuốc trước, trong hay sau bữa ăn đều được.

4 Chống chỉ định

Không dùng thuốc Stacytine 200 GRA gói cho người có tiền sử dị ứng từ trước với Acetylcysteine, hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Người có tiền sử hen phế quản hoặc co thắt phế quản mạn, việc sử dụng Acetylcystein cho những đối tượng này có thể làm trầm trọng thêm tình trạng bệnh.

Trẻ em dưới 24 tháng tuổi.

==>> Bạn đọc có thể xem thêm thuốc Nac-Stada 200 (mẫu thuốc cũ của thuốc Stacytine 200 GRA): Thuốc Nac-Stada 200 điều trị viêm phế quản kèm tăng tiết chất nhày

5 Tác dụng phụ

Hệ tiêu hóa: buồn nôn, đau bụng,..

Tuần hoàn: hạ huyết áp hoặc tăng huyết áp bất thường.

Hô hấp: co thắt phế quản quá mức, ngừng hô hấp,...

Cơ và xương khớp: gây đau nhức hệ thống các khớp.

Toàn thân: phù mạch, ngất,...

Gan: làm suy giảm chức năng của gan.

6 Tương tác thuốc

Không dùng đồng thời Stacytine 200 GRA gói với các thuốc làm giảm phản xạ ho hay làm giảm bài tiết nhầy của phế quản khác.

Stacytine 200 GRA xảy ra tương tác với các thuốc có bản chất là chất Oxy hóa.

7 Lưu ý khi sử dụng thuốc và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Tuân thủ đúng liều lượng cũng như cách dùng theo chỉ định từ bác sĩ.

Việc điều trị quá liều Paracetamol bằng Acetylcystein có thể làm trầm trọng hơn các tình trạng nôn và có thể gây ra nguy cơ xuất huyết đường tiêu hóa. Theo dõi chặt chẽ việc giải độc của bệnh nhân để có những điều chỉnh phù hợp.

Người bị di truyền hiếm gặp không dung nạp 1 số loại đường cần thận trọng khi dùng Stacytine 200 GRA.

Thận trọng khi dùng cho người lái xe, vận hành máy móc và người làm những công việc yêu cầu có độ tập trung cao.

7.2 Lưu ý trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú: phụ nữ có thai và bà mẹ đang cho con bú có thể dùng Stacytine 200 GRA, việc điều trị cần phải có sự chỉ định của bác sĩ hoặc dược sĩ chuyên môn.

7.3 Xử trí khi quá liều

Nếu bạn gặp bất cứ dấu hiệu bất thường nào về sức khoẻ nghi ngờ do quá liều Stacytine 200 GRA, ngưng việc sử dụng thuốc. Cầm theo mẫu thuốc, thông báo lại với bác sĩ những thông tin cần thiết, đến ngay trung tâm y tế để được xử lý kịp thời.

7.4 Bảo quản

Bảo quản thuốc Stacytine 200 GRA nơi cao ráo, thoáng khí.

Tránh để nơi có ánh sáng trực tiếp từ mặt trời, có chuột hay mối mọt.

Để xa tầm nhìn và tầm với của trẻ.

8 Nhà sản xuất

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Liên Doanh Stellapharm.

Đóng gói: Thuốc có những dạng đóng gói sau:

Hộp 20 gói.

Hộp 50 gói.

9 Thuốc Stacytine 200 GRA giá bao nhiêu?

Thuốc Stacytine 200 GRA giá bao nhiêu? Thuốc Stacytine 200 GRA hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc đã được cập nhật ở đầu trang hoặc để biết chi tiết về sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi bạn đọc có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 88 8633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Stacytine 200 GRA mua ở đâu?

Thuốc Stacytine 200 GRA mua ở đâu chính hãng và uy tín nhất? Bạn đọc có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Stacytine 200 GRA để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân hoặc liên hệ qua số hotline hoặc nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 801
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Stacytine 200 GRA hiệu quả, tiêu nhầy nhanh chóng

Bởi: thùy dung vào 01/07/2021 9:54:11 SA

Thích (0) Trả lời
0 Thích

Thuốc Stacytine 200 GRA có giá bao nhiêu?

Bởi: hương ly vào 01/07/2021 9:53:47 SA

Thích (0) Trả lời
Stacytine 200 GRA 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Stacytine 200 GRA
DL
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Stacytine 200 GRA hiệu quả, nhà thuốc tư vấn nhiệt tình

Trả lời Cảm ơn (0)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633