0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Sotstop 2g/100ml

Mã: A735

Giá: 75.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Ibuprofen
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc chống viêm

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Mai Hiên Bởi Dược sĩ Mai Hiên

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, điều trị đau đầum viêm xương khớp như Mofen 400, Agirofen 200, Ibulife 600. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Sotstop.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc Sotstop thuộc nhóm thuốc giảm đau, chống viêm.

Thành phần: Thuốc Sotstop có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Ibuprofen có hàm lượng 20 mg/ml.

  • Ngoài ra thuốc còn chứa các tá dược khác vừa đủ 1 chai.

Dạng bào chế: Thuốc Sotstop được bào chế dạng dung dịch uống.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Sotstop

Tác dụng của Ibuprofen:

  • Ibuprofen là dẫn xuất của Arylcarboxylic có tác dụng chống viêm phi steroid.

  • Ibuprofen được hấp thu tốt khi uống, có tỉ lệ liên kết với protein huyết tương là 90 %. Ibuprofen bị chuyển hóa phân lớn bởi gan và thải trừ chủ yếu qua thận dưới dạng không còn hoạt tính.

  • Ibuprofen được chỉ định trong điều trị đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ, hạ sốt.

Chỉ định

Thuốc Sotstop được dùng trong:

  • Điều trị và phòng ngừa các bệnh xương khớp: viêm thấp khớp, viêm xương khớp, bệnh gout cấp, bong gân, viêm túi hoạt dịch.

  • Giảm thiểu triệu chứng đau trong đau nhức cơ xương, đau thần kinh, đau bụng kinh, nhức đầu.

  • Hạ sốt, giảm đau ở trẻ em.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị cho bệnh nhân viêm xương khớp: Uống 10 – 30 ml/ lần, ngày uống 3 – 4 lần.

  • Liều dùng giảm đau: Uống 10 – 20 ml/ ngày, ngày uống 3 – 4 lần.

  • Liều dùng điều trị cho trẻ em từ 3 – 12 tháng tuổi: Uống 2,5 ml/ lần, ngày 2 – 3 lần.

  • Liều dùng điều trị cho trẻ em 1 – 12 tuổi: Uống 2,5 – 10 ml/ lần, ngày uống 3 – 4 lần.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc Sotstop được bào chế dạng dung dịch uống nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng cách uống trực tiếp.

Lưu ý: Bệnh nhân cần đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng và thực hiện theo chỉ định của bác sĩ hoặc dược sỹ chuyên môn.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân loét dạ dày tá tràng, bệnh nhân bị hen, nổi mề đay khi sử dụng Aspirin, bệnh nhân rối loạn đông máu, bệnh nhân rối loạn tạo keo, bệnh nhân suy tim sung huyết, phụ nữ có thai 3 tháng cuối thai kỳ.

  • Bệnh nhân quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

5 TÁC DỤNG PHỤ

Bệnh nhân có thể gặp phải các tác dụng phụ sau đây:

  • Trên tiêu hóa: Buồn nôn, nôn mửa, rối loạn tiêu hóa, loét dạ dày tá tràng, viêm ruột kết.

  • Trên hệ thần kinh: Nhức đầu, chóng mặt.

  • Trên da và tổ chức da: ban đỏ, mẩn ngứa, hoại tử da nhiễm độc.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Sotstop với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

  • Thuốc chống đông máu Warfarin, coumarins,

  • Thuốc Lithium, Methotrexat

  • Thuốc lợi tiểu furocemid.

Bệnh nhân nên thông báo cho bác sĩ biết về các loại thuốc mình đang sử dụng để có lời khuyên tốt nhất trong việc điều trị thuốc.

7 LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

Lưu ý khi sử dụng thuốc Sotstop

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Thận trọng với bệnh nhân giảm chức năng gan, thận, bệnh nhân loét dạ dày tá tràng, bệnh nhân rối loạn đông máu bệnh nhân đang điều trị băng thuốc lợi tiểu.

  • Chú ý đọc kỹ lại thông tin trong tờ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc.

Bảo quản

  • Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo nhiệt độ dưới 30 độ C. Không để thuốc ở nơi ẩm mốc, bảo quản thuốc tránh ánh sáng mặt trời.
  • Kiểm tra hạn sử dụng trên bao bì trước khi sử dụng thuốc.
  • Để ý bề ngoài thuốc có bị mốc hay đổi màu hay không nếu có cần ngưng sử dụng thuốc.

8 NHÀ SẢN XUẤT

SĐK: Thuốc Sotstop có số đăng kí là VN-15888-12

Nhà sản xuất: Thuốc Sotstop được sản xuất bởi Công ty Daewoong Pharm Co., Ltd - HÀN QUỐC

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc Sotstop gồm 1 chai 100 ml.

Ngày đăng
Lượt xem: 22
GIÁ 75.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Sotstop 2g/100ml là thuốc nội hay thuốc ngoại vậy bạn?

Bởi: Ngọc Hoa vào 05/10/2020 3:00:47 CH

Thích (0) Trả lời
Sotstop 2g/100ml Syr.100ml 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Sotstop 2g/100ml Syr.100ml
NV
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Sotstop 2g/100ml là hàng chính hãng và có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ vào những lần tiếp theo. cảm ơn.

Trả lời Cảm ơn (0)
Sotstop 2g/100ml Syr.100ml
TN
4 trong 5 phiếu bầu

Những loại Sotstop 2g/100ml Syr.100ml Tốt nhất mình từng uống. Thuốc Sotstop 2g/100ml, Tula Nguyễn thích lắm

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633