0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Skenesin

0 đánh giá | Đã xem: 1914
Mã: A1253

2050-11-05 Giá: 200.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Chlorphenesin carbamat
Giảm giá: Mã giảm giá cho sản phẩm ....

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc điều trị bệnh co thắt cơ như Skenesin, Papaverin, Gloverin. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Skenesin.

THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc cơ - xương khớp

Thành phần: Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm: Chlorphenesin carbamat có hàm lượng 125 mg.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng viên nén

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Skenesin

  • Chlorphenesin carbamate là một thuốc giãn cơ hoạt động tập trung được sử dụng để điều trị đau cơ và co thắt.
  • Chlorphenesin carbamate ngăn chặn các xung thần kinh truyền cảm giác đau từ cơ về trung tâm thần kinh. Chlorphenesin carbamate còn giúp thư giãn cơ bắp, tạo cảm giác thoải mái, dễ chịu.
  • Chlorphenesin carbamate còn có các tác dụng khác như an thần, giải lo âu, chóng mặt, chống nấm, kháng khuẩn.

Chỉ định

Thuốc Skenesin được dùng trong:

  • Hỗ trợ điều trị triệu chứng đau cho các bệnh nhân đang bị co thắt cơ do viêm xương sống, thoái hóa đốt sống lưng, rối loạn thăng bằng cột sống, đau thắt lưng.
  • Hỗ trợ điều trị triệu chứng cho người gặp tình trạng đau dây thần kinh sinh ba: cơn đau dữ dội đến rồi đi ở hàm, mặt môi, mũi, da dầu, trán; cơn đau thường xuất hiện không báo trước.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị cho bệnh nhân : mỗi ngày dùng 750 mg, tương đương với 6 viên, chia làm 3 lần trong ngày. 

  • Liều dùng phụ thuộc vào độ tuổi và tình trạng bệnh của bệnh nhân.

  • Tuân theo hướng dẫn và chỉ định của bác sĩ.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Dạng viên: Nên uống thuốc vào buổi sáng, có thể cùng hoặc không cùng thức ăn. Khi uống không nên nhai nát viên thuốc, khi sử dụng cần phải nuốt nguyên viên hay một nửa viên theo vạch.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Không sử dụng thuốc Skenesin cho người có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.
  • Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân có tiền sử suy gan, suy thận.
  • Thuốc này không dùng cho người bệnh suy giảm chức năng gan thận.

TÁC DỤNG PHỤ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Skenesin cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Hồng ban đa dạng

  • Phù

  • Hay buồn ngủ

  • Hoa mắt, chóng mặt, choáng váng

  • Buồn nôn

Trong quá trình sử dụng thuốc, nếu bệnh nhân thấy xuất hiện các tác dụng phụ đã nêu trên hoặc bất kì triệu chứng bất thường nào thì nên thông báo cho bác sỹ, dược sỹ tư vấn.

TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Skenesin với thức ăn hoặc các thuốc, Thực phẩm chức năng khác làm ảnh hưởng tới sinh khả dụng, khả năng hấp thu phân bố, tốc độ chuyển hóa của thuốc như:

  • Thuốc kháng histamin: Cimetidin, Azatadine 

  • Thuốc an thần: Phenolbarbital, Trifluoperazin

  • Thuốc chống trầm cảm: Doxepin, Fluoxetine.

Người bệnh nên liệt kê danh sách những thuốc đang dùng, kê cả thuốc kê đơn và không kê đơn, hay các thực phẩm chức năng bổ sung để bác sĩ điều trị có thể nắm rõ và đưa ra lời khuyên phù hợp nhất.

LƯU Ý KHI DÙNG SẢN PHẨM

Lưu ý khi sử dụng thuốc

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Trong quá trình sử dụng thuốc không nên uống rượu, rượu có thể làm tăng tác dụng phụ của thuốc như buồn ngủ và chóng mặt của bạn.

  • Thận trọng với phụ nữ có thai.

  • Lưu ý xem kĩ hạn sử dụng trước khi sử dụng sản phẩm.

  • Chỉ dùng sản phẩm khi quan sát sản phẩm thấy còn nguyên vẹn, chưa bị biến tính.

  • Nên sử dụng sản phẩm ngay khi mở bao để tránh các tác nhân xâm nhiễm từ bên ngoài.

  • Để xa tầm với trẻ em đề phòng trường hợp trẻ uống hay nuốt nhầm, tránh hậu quả đáng tiếc có thể xảy ra.

  • Bệnh nhân không tự ý dừng sản phẩm mà phải trao đổi và tham vấn ý kiến với bác sĩ hoặc dược sĩ trực tiếp kê đơn điều trị.

  • Sử dụng đều đặn và đúng liều để đạt được hiệu quả cao nhất.

Bảo quản

Bảo quản sản phẩm ở nhiệt độ phòng từ 22 đến 28 độ C, khô ráo, thoáng mát, độ ẩm ổn định, tránh ánh sáng cường độ cao trực tiếp chiếu vào.

NHÀ SẢN XUẤT

Nhà sản xuất: Thuốc Skenesin được sản xuất bởi Công ty cổ phần Pymepharco - VIỆT NAM

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 10 vỉ, mỗi vỉ gồm 10 viên nén

GIÁ 200.000₫

Bởi Dược sĩ Vũ Thu Huyền, ngày 07-09-2018, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc Cơ - Xương khớp

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0/ 5 0
5
0%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......