1 / 18
siro ho cam cho meo 1 P6512

Paburon S Kids

Thực phẩm chức năng

215.000
Đã bán: 102 Còn hàng
Thương hiệuTaisho Pharmaceutical Co., Ltd
Công ty đăng kýCông Ty Cổ Phần An Khánh
Dạng bào chếSiro
Quy cách đóng góiHộp 1 chai 120 ml
Hạn sử dụng36 tháng
Hoạt chấtDextromethorphan, Clorpheniramin Maleat, Paracetamol (Acetaminophen)
Xuất xứNhật Bản
Mã sản phẩmaa8487
Chuyên mục Thuốc Trị Ho
Nếu phát hiện thông tin nào chưa chính xác, vui lòng báo cáo cho chúng tôi tại đây

Dược sĩ Thu Hà Biên soạn: Dược sĩ Thu Hà
Dược sĩ lâm sàng

Ngày đăng

Cập nhật lần cuối:

Lượt xem: 906 lần

Siro Paburon S Kids còn được biết tới với tên gọi siro ho cảm Chó Mèo, được dùng phổ biến để giảm các triệu chứng ho sốt và cảm cúm ở trẻ từ 3 tháng đến 6 tuổi. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy (trungtamthuoc.com) xin gửi đến bạn đọc những thông tin chi tiết về Siro Paburon S Kids.

 

Hình 1: Siro Paburon S Kids - Siro ho cảm số 1 tại Nhật Bản
Hình 1: Siro Paburon S Kids - Siro ho cảm số 1 tại Nhật Bản

1 Thành phần

Thành phần: mỗi 60ml siro Paburon S Kids có chứa: 

  • Acetaminophen:..............................................................300mg.

  • Dextromethorphan hydrobromide hydrat:.........................16 mg.

  • Guaifenesin:..................................................................83,3 mg.

  • Chlorpheniramine maleate:.............................................2,5 mg.

  • Phụ liệu: vừa đủ 60ml

Dạng bào chế: siro.

2 Tác dụng - Chỉ định của Siro Paburon S Kids

2.1 Tác dụng của Siro Paburon S Kids

Acetaminophen: hay còn goi là Paracetamol, hoạt chất hạ sốt, giảm đau nổi tiếng được sử dụng thường xuyên và phổ biến, giảm các cơn sốt từ cao đến rất cao thông qua cơ chế ức chế enzym COX, giảm tổng hợp protagladin E1 và E2 đồng thời tăng thải nhiệt, tăng lưu thông máu. Acetaminophen được chứng minh giúp hạ sốt nhanh chóng và hiệu quả cho trẻ nhỏ, kể cả với trẻ sơ sinh ở liều dùng thích hợp, độ an toàn cao, các tác dụng phụ ghi nhận được ở tần suất rất thấp, chủ yếu là các rối loạn tiêu hóa nhẹ [1]

Dextromethorphan: là một chất chống ho an toàn và hiệu quả có trong một số loại thuốc ho và cảm lạnh không kê đơn, đặc biệt là hiệu quả cho trẻ nhỏ, giúp cải thiện mức độ và tần suất cơn ho, nhất là các cơn ho về đêm ở trẻ [2]

Guaifenesin:giúp làm giảm các triệu chứng ở mũi ở trẻ em mắc bệnh viêm mũi, giảm lượng chất nhầy và giúp tăng thể tích thông thoáng ở mũi, duy trì độ ẩm cần thiết tại niêm mạc mũi [3]

Chlorpheniramine maleate: Clorpheniramin có hiệu quả trong điều trị hội chứng ho đường hô hấp trên, cho cải thiện các triệu chứng như tức ngực, khó thở, khó chịu ở họng cũng như giảm khả năng tái phát [4]

Từ sự kết hợp các thành phần trên, Siro Paburon S có tác dụng:

  • Giảm nhanh các triệu chứng viêm mũi, ngạt mũi, sổ mũi ở trẻ.

  • Giảm ho, long đờm, giảm đau rát họng giúp trẻ bớt khó chịu hơn.

  • Giảm nghẹt mũi, sổ mũi và đau nhức múi, làm thông thoáng và giúp trẻ thở dễ dàng hơn.

  • Cắt cơn sốt, giảm các triệu chứng nhức đầu, đau mỏi người, cảm lạnh vô cùng hiệu quả.

Hình 2: Thành phần của siro Paburon S
Hình 2: Thành phần của siro Paburon S

2.2 Chỉ định của Siro ho Paburon S Kids

Siro ho Paburon S dùng cho trẻ từ 3 tháng - 6 tuổi đang gặp các tình trạng:

  • Ho, ho khan hoặc ho có đờm.

  • Trẻ bị cảm lạnh với các triệu chứng: ho, sốt, đau nhức tay chân, ngạt mũi.

  • Trẻ bị viêm đường hô hấp trên, viêm mũi dị ứng do thay đổi thời tiết.

==>> Quý bạn đọc có thể tham khảo thêm thực phẩm chức năng có cùng công dụng: [CHÍNH HÃNG] Siro ho HAOE xua tan cơn ho, long đờm hiệu quả

3 Liều dùng - Cách dùng của Siro Paburon S Kids

3.1 Liều dùng của Siro Paburon S Kids

Liều dùng do nhà sản xuất khuyến cáo như sau:

  • Trẻ nhỏ từ 3 đến 6 tháng tuổi: Uống 5ml/ lần.

  • Trẻ nhỏ từ 6 đến 12 tháng tuổi: Uống 6ml/ lần.

  • Trẻ nhỏ từ 1 đến 2 tuổi: Uống 7,5ml/ lần.

  • Trẻ nhỏ từ 3 đến 6 tuổi: Uống 10ml/ lần.

3.2 Cách sử dụng Siro Paburon S Kids hiệu quả nhất

Lắc đều trước khi cho trẻ sử dụng.

Sử dụng cốc đong đi kèm để đong lượng siro mỗi lần uống.

Một ngày cho bé uống 3 lần sau bữa ăn. Mỗi lần uống cách nhau 4 giờ đồng hồ, một ngày uống không quá 6 lần.

Mẹ không nên cho trẻ uống sát ngay trước bữa ăn và không nên uống trước khi đi ngủ.

4 Chống chỉ định

Không dùng siro ho Nhật chó mèo cho trẻ:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào trong công thức sản phẩm.

  • Trẻ dưới 3 tháng tuổi.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: [CHÍNH HÃNG] Siro ho CelsCough giảm ho và tăng cường đề kháng

5 Tác dụng phụ

Chưa có nghiên cứu báo cáo về những tác dụng phụ mà Siro ho Paburon S Kids gây ra.

Tạm dừng sử dụng sản phẩm nếu trẻ có các biểu hiện quá mẫn như mẩn đỏ, phát ban, buồn nôn, chán ăn, chóng mặt, tiểu khó…; cho trẻ tới bệnh viện nhi gần nhất để được hỗ trợ kịp thời.

Hinh 3: Siro Paburon S cho trẻ từ 3  tháng - 6 tuổi
Hinh 3: Siro Paburon S cho trẻ từ 3  tháng - 6 tuổi

6 Tương tác

Chưa có nghiên cứu báo cáo về những tương tác mà Siro ho Paburon S Kids gây ra. Nhưng để đảm bảo an toàn hãy báo với bác sĩ những loại thuốc, thực phẩm chức năng đang sử dụng cho bác sĩ biết để theo dõi và xử trí biến chứng kịp thời.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Chỉ sử dụng thuốc khi còn nguyên tem mác, cảm quan và mùi vị thuốc không bất thường.

Lắc kỹ chai siro trước khi dùng và không tự ý tăng liều cho bé sử dụng.

Không cho uống cùng với sữa bò hoặc vào sát thời điểm bú mẹ để tránh tạo thành chất Sắt không hòa tan, cản trở sự hấp thu sắt của bé.

Sau mỗi lần sử dụng, vặn kín nắp lọ siro và rửa sạch, phơi khô cốc đong.

Nếu cho trẻ uống buổi tối, mẹ nên cho bé uống nhiều nước, súc miệng kỹ, nếu trẻ lớn có thể đánh răng được thì tốt.

Sản phẩm được nghiên cứu chuyên biệt cho trẻ từ 3 tháng - 6 tuổi, không có hiệu quả cho trẻ trên 6 tuổi và người lớn.

7.2 Bảo quản

Bảo quản sản phẩm nơi khô ráo và thoáng mát, có thể bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh.

Để sản phẩm nơi không có ánh sáng trực tiếp từ mặt trời, vặn chặt nắp siro sau mỗi lần sử dụng.

Để sản phẩm tránh xa tầm với của trẻ em.

Thời hạn sử dụng tối đa 3 tháng kể từ ngày mở nắp.

8 Nhà sản xuất

SĐK: 

Nhà sản xuất: Taisho Pharmaceutical Co., Ltd.

Đóng gói: Hộp 1 chai 125 ml.

9 Siro Paburon S Kids giá bao nhiêu?

Siro Paburon S Kids hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 0868 552 633 để được tư vấn thêm. 

10 Siro Paburon S Kids mua ở đâu chính hãng?

Siro ho Paburon S Kids mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua sản phẩm trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline 0868 552 633 nhắn tin trên website trungtamthuoc.com để đặt hàng cũng như được tư vấn sử dụng đúng cách. 

11 Review về Siro ho S của Nhật

Siro ho của Nhật Bản cho bé có tốt không?

Hiệu quả của Siro ho Paburon S Kids đem lại cho người dùng đã được chứng minh và được các chuyên gia khuyên dùng cũng như sự lựa chọn đông đảo của người bệnh. Siro Paburon S được review từ các mẹ như sau:

Hoài Thương (Hà Nội): Bé mình từ khi đi mẫu giáo là hay bị cảm vặt lắm. May mắn vì biết đến Siro ho Paburon S của Nhật, bé uống 2 ngày, sang ngày thứ 3 là gần như khỏi hẳn. Đặc biệt, siro này có vị dâu dễ uống, bé không sợ như uống thuốc. 

Khánh Phạm (Hòa Bình): Bé thứ 2 của mình hay bị ho, cảm khi chuyển mùa. Nhưng có siro Paburon rồi nên đỡ lo. Chỉ vài lần uống là có hiệu quả hạ sốt, giảm ho và sổ mũi ngay. Mình mua tại hiệu thuốc giá gần 300k cho 1 chai dùng được 2-3 lần. Nói chung hàng Nhật Bản nên giá hơi mắc nhưng yên tâm khi dùng. 

12 Ưu điểm

  • Siro ho cảm Paburon S của Nhật Bản là sản phẩm không chứa kháng sinh có thể giúp làm giảm sốt, ho, cảm cúm được nhiều bác sĩ chuyên khoa nhi tin và được sử dụng phổ biến tại Nhật Bản, nhờ hiệu quả cải thiện những triệu chứng bệnh khi thay đổi thời tiết như ho, viêm họng, sổ mũi,… vượt trội, thích hợp sử dụng cho trẻ từ 3 tháng tuổi đến 6 tuổi.

  • Siro được chiết xuất hoàn toàn tự nhiên, không có các chất độc hại, chất bảo quản, an toàn cho trẻ nhỏ. Hương cam tự nhiên thơm nhẹ, vị ngọt dịu không khé cổ nên rất dễ uống và được các bé yêu thích.

  • Siro S trị ho của Nhật được nghiên cứu bởi các chuyên gia với hành phần, hàm lượng hoạt chất đã được tính toán kỹ lưỡng dựa trên kết quả thử nghiệm lâm sàng, giúp mang hiệu quả tốt nhưng không gây tác dụng phụ.

  • Là sản phẩm thuộc thương hiệu Taisho - công ty Dược phẩm OTC hàng đầu của Nhật Bản, có trụ sở chính đặt tại Tokyo - Nhật Bản. Công ty thành lập năm 1912, với trên 110 năm hoạt động và không ngừng phát triển, tạo được uy tín không chỉ trong nước mà trên toàn thế giới nhờ các sản phẩm thực sự chất lượng và an toàn cho người sử dụng.

  • Sản phẩm có mặt và được ưa chuộng ở nhiều nước tại Châu Á, hiện đã được Bô Y Tế cấp phép, nhập khẩu trực tiếp vào Việt Nam, và phân phối trên toàn quốc nên các mẹ có thể yên tâm mua hàng chính hãng.

  • Giá thành không hề cao, cực kỳ phải chăng và phù hợp với nhiều gia đình.

13 Nhược điểm

  • Tác dụng và hiệu quả khác nhau và phụ thuộc nhiều vào thể trạng và mức độ bệnh của trẻ.

  • Không thay thế được vai trò kháng sinh trong các trường hợp bé bị nhiễm khuẩn hô hấp cấp hoặc cảm lạnh nặng.


Tổng 18 hình ảnh

siro ho cam cho meo 1 P6512
siro ho cam cho meo 1 P6512
siro ho cam cho meo 2 P6510
siro ho cam cho meo 2 P6510
siro ho cam cho meo 3 U8268
siro ho cam cho meo 3 U8268
siro ho cam cho meo 4 L4543
siro ho cam cho meo 4 L4543
siro ho cam cho meo 5 D1816
siro ho cam cho meo 5 D1816
siro ho cam cho meo 7 U8847
siro ho cam cho meo 7 U8847
siro ho cam cho meo 8 B0002
siro ho cam cho meo 8 B0002
siro ho cam cho meo 9 V8037
siro ho cam cho meo 9 V8037
siro ho cam cho meo 11 Q6868
siro ho cam cho meo 11 Q6868
siro ho cam cho meo 13 D1266
siro ho cam cho meo 13 D1266
siro ho cam cho meo 14 E1760
siro ho cam cho meo 14 E1760
siro ho cam cho meo 15 F2353
siro ho cam cho meo 15 F2353
siro ho cam cho meo 16 F2858
siro ho cam cho meo 16 F2858
siro ho cam cho meo 17 V8703
siro ho cam cho meo 17 V8703
siro ho cam cho meo 18 I3111
siro ho cam cho meo 18 I3111
siro ho cam cho meo 19 J3604
siro ho cam cho meo 19 J3604
siro ho cam cho meo 20 S7811
siro ho cam cho meo 20 S7811
siro ho cam cho meo 21 T7404
siro ho cam cho meo 21 T7404

Tài liệu tham khảo

  1. ^ Tác giả: Anthony R Temple và cộng sự (Ngày đăng: tháng 9 năm 2013). Dosing and antipyretic efficacy of oral acetaminophen in children, Pubmed. Truy cập ngày 8 tháng 4 năm 2023
  2. ^ Tác giả Ana Rita Silva 1, Ricardo Jorge Dinis-Oliveira (Ngày đăng: tháng 5 năm 2022). Pharmacokinetics and pharmacodynamics of dextromethorphan: clinical and forensic aspects, Pubmed. Truy cập ngày 8 tháng 4 năm 2023
  3. ^ Tác giả: Kelley M Dodson và cộng sự (Ngày đăng: tháng 3 năm 2023). The effect of oral guaifenesin on pediatric chronic rhinitis: A pilot study, Pubmed. Truy cập ngày 8 tháng 4 năm 2023
  4. ^ Tác giả: Fen Du (Ngày đăng: Tháng 6 năm 2018). Therapeutic effect of chlorpheniramine in treatingupper airway cough syndrome (UACS) and chronic rhinitis/sinusitis, Pubmed. Truy cập ngày 8 tháng 4 năm 2023
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
  • 0 Thích

    Mình muốn đặt hàng

    Bởi: Thảo vào


    Thích (0) Trả lời
(Quy định duyệt bình luận)
Paburon S Kids 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
  • Paburon S Kids
    T
    Điểm đánh giá: 5/5

    Sirô dễ uống, khá đặc nên các mẹ nên pha loãng trước khi cho bé uống, Bé nhà mình dùng thấy cắt sốt và giảm ho hẳn

    Trả lời Cảm ơn (0)

SO SÁNH VỚI SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

hotline
0868 552 633
0 SẢN PHẨM
ĐANG MUA
hotline
1900 888 633