0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Sinuflex D

Mã: M4314
Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Roussel
Hoạt chất: Loratadine, Paracetamol, Phenylephrine
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 3943
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Sinuflex D được chỉ định để điều trị, cải thiện các triệu chứng cảm cúm bao gồm: sốt, đau đầu, hắt hơi, sổ mũi, chảy nước mũi, ngạt mũi,… Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Sinuflex D.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Sinuflex D có chứa các thành phần chính bao gồm:

  • Paracetamol với hàm lượng 500 mg.
  • Phenylephrine với hàm lượng 10 mg.
  • Loratadine với hàm lượng 5 mg.
  • Cùng các tá dược khác thêm vào vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Dạng viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Sinuflex D

2.1 Tác dụng của thuốc Sinuflex D

Tác dụng của Paracetamol:

  • Paracetamol là một dẫn chất của phenacetin (còn thường được gọi là N-acetyl-p-aminophenol hoặc Acetaminophen).
  • Paracetamol có khả năng làm giảm đau ngoại vi bằng cách ức chế tiết các chất trung gian hóa học gây đau ở ngoại vi. Vì vậy người ta dùng Paracetamol để giảm những cơn đau vừa và nhẹ.
  • Ngoài ra Paracetamol còn có tác dụng hạ sốt đối bằng cách tác động lên vùng dưới đồi.
  • Paracetamol có khả năng hạ thân nhiệt đối với mọi nguyên nhân gây sốt.

Tác dụng của Phenylephrin: Phenylephrin tác động chọn lọc lên thụ thể alpha 1 adrenergic có tác dụng gây co mạch. Vì vậy có thể sử dụng cho những người bệnh bị xung huyết niêm mạc do viêm mũi dị ứng.

Tác dụng của Loratadine: Loratadine là thuốc kháng histamin H1 thế hệ 3, nó có tác dụng giảm tiết dịch nhầy niêm mạc, giảm phù nề, xung huyết. Do đó Loratadine được sử dụng cho những bệnh nhân bị ngạt mũi, chảy nước mũi, viêm mũi dị ứng.

2.2 Chỉ định của thuốc Sinuflex D

Điều trị, cải thiện các triệu chứng cảm cúm bao gồm: sốt, đau đầu, hắt hơi, sổ mũi, chảy nước mũi, ngạt mũi,…

Điều trị triệu chứng cho các bênh nhân bị viêm kết mạc dị ứng, viêm mũi do dị ứng thời tiết

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Falgankid 80mg/5ml - hạ sốt giảm đau hiệu quả cho trẻ

3 Cách dùng - Liều dùng của thuốc Sinuflex D

3.1 Liều dùng của thuốc Sinuflex D

Người trưởng thành và trẻ em trên 12 tuổi: mỗi lần uống 1 viên, ngày uống 2-3 lần, mỗi lần cách nhau ít nhất 4 tiếng.

Lưu ý: không dùng quá 4g Paracetamol trong một ngày (tương đương với 8 viên Sinuflex D).

3.2 Cách dùng thuốc Sinuflex D hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên nén nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

Uống thuốc cùng với nước đun sôi, để nguội. Bệnh nhân nên xem kĩ tờ hướng dẫn sử dụng thuốc trước khi dùng.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân mắc suy giảm chức năng gan, tim, thận mức độ nặng.

Chống chỉ định đối với người bị thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Không dùng thuốc cho người bệnh thiếu máu nặng hoặc người mắc glaucom góc đóng.

Không sử dụng để giảm đau và hạ sốt cho trẻ em dưới 12 tuổi.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc Thuốc Paracetamol GES 10mg/ml - Thuốc giảm đau hạ sốt sau phẫu thuật

5 Tác dụng phụ

Người bệnh dùng thuốc có thể gặp tình trạng dị ứng, nổi mẩn đỏ, phát ban, mày đay.

Một số ít người bệnh có thể thấy buồn nôn và  nôn.

Paracetamol có thể làm giảm số lượng tiểu cầu, số lượng tế bào bạch cầu trung tính, thiếu máu. Khi sử dụng với liều cao và lạm dụng dài ngày Paracetamol có thể gây độc cho thận.

Loratadin khi sử dụng dài ngày với liều lớn hơn 10mg mỗi ngày, có thể gây ra những biểu hiện như: Kinh nguyệt không đều, tim đập nhanh, đau đầu, chóng mặt, khô mũi, khô miệng.

6 Tương tác

Khi bệnh nhân có tiền sử nghiện rượu và uống nhiều rượu sẽ gia tăng nguy cơ Paracetamol gây độc cho tế bào gan.

Khi kết hợp dùng Paracetamol dài ngày và liều cao cùng các thuốc chứa coumarin hay các dẫn chất Indandion có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông.

Khi kết hợp dùng Paracetamol với nhiều thuốc hạ nhiệt như Phenothiazin có thể gây hạ nhiệt nghiêm trọng.

Khi kết hợp Paracetamol với các thuốc chống co giật (như Barbiturat, Phenytoin, Carbamazepin) có thể gây tăng độc tính cho tế bào gan. 

Khi kết hợp với Erythromycin, Cimetidin hay Ketoconazol khiến nồng độ Loratadin ở huyết tương tăng lên.

Ở bệnh nhân đã dùng thuốc ức chế MAO trước đó, nếu cho phối hợp Phenylephrin, tác dụng kích thích tim và tăng huyết áp sẽ mạnh hơn nhiều.

Khoảng QT kéo dài và xoắn đỉnh đã được ghi nhận khi phối hợp Loratadin và Amiodaron.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Cần thận trọng đối với bệnh nhân suy giảm chức năng gan, thận nặng, suy giảm hô hấp. 

Vệ sinh răng miệng sạch sẽ vì khi sử dụng Loratadine có thể dẫn tới khô miệng, đặc biệt ở người cao tuổi, tăng nguy cơ sâu răng.

Kiểm tra thành phần của các thuốc khác nếu có dùng đồng thời và không dùng đồng thời cùng các thuốc có chứa Paracetamol, Phenylephrin hoặc Loratadin tránh hiện tượng quá liều.

Do thuốc có chứa Paracetamol nên thận trọng ở những bệnh nhân có thiếu máu từ trước.

Bệnh nhân nên tránh uống rượu khi dùng thuốc.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Cần cân nhắc kĩ lưỡng giữa lợi ích và nguy cơ khi sử dụng cho phụ nữ đang mang thai. 

Đối với phụ nữ đang trong thời kì cho con bú: Ngừng cho con bú hoặc không sử dụng thuốc do Loratadine có thể bài tiết vào sữa mẹ.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở những vị trí thoáng mát, sạch sẽ, không ẩm mốc, không có ánh sáng trực tiếp chiếu vào, nơi có nhiệt độ không quá 30 độ C.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-16151-11.

Nhà sản xuất: Công ty Roussel Việt Nam - Việt Nam.

Đóng gói: Hộp 2 vỉ x 10 viên, hoặc hộp 10 vỉ x 10 viên.

9 Thuốc Sinuflex D giá bao nhiêu?

Sinuflex giá bao nhiêu? Thuốc hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Sinuflex D  mua ở đâu?

Thuốc Sinuflex D mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Sinuflex D để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3943
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Sinuflex D có tác dụng phụ gì không vậy?

Bởi: Hồ Văn Hùng vào 24/09/2020 2:51:10 CH

Thích (0) Trả lời
Sinuflex D 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Sinuflex D
VH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Sinuflex D là hàng chính hãng có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Sinuflex D
MP
4 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Sinuflex D Công ty Dược Uy tín. Thuốc Sinuflex D - Thuốc điều trị cảm cúm, viêm mũi, viêm xoang, Mini Phạm Đã gới thiệu bạn cho nhà thuốc rùi

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633