0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Sedachor

Mã: A708

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất:
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000 ( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000 ( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Sedachor được chỉ định để điều trị đau đầu, đau răng, nhức cơ,... Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Sedachor.

1 Thành phần

Nhóm thuốc: Thuốc hạ sốt, giảm đau.

Thành phần:

  • Paracetamol có hàm lượng 200mg.
  • Cafein có hàm lượng 50mg.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Công dụng - Chỉ định

2.1 Thuốc Sedachor có tác dụng gì?

  • Tác dụng của Paracetamol: Lm hạ thân nhiệt người đang bị sốt, có khả năng giảm đau hạ sốt rất hiệu quả để thay thế Thuốc Aspirin.
  • Tác dụng của Cafein: Tác động lên hệ TKTW làm giảm các cảm giác mỏi mệt, buồn ngủ và còn tác động lên cả hệ tuần hoàn, tiêu hóa, hấp của cơ thể.

2.2 Chỉ định thuốc Sedachor

Thuốc Sedachor được dùng trong:

Điều trị làm giảm các cơn đau ở mức độ nhẹ và các cơn đau do đau đầu, đau răng, nhức cơ, viêm xoang, thấp khớp, đau bụng thời kỳ kinh nguyệt.

==> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc giảm đau, hạ sốt Hapacol 650 Extra: công dụng, giá bán

3 Liều dùng - cách dùng

3.1 Liều dùng thuốc trị đau đầu Sedachor

Liều dùng dành cho người lớn: Cứ sau mỗi 6 giờ uống từ 1 đến 2 viên tùy vào đáp ứng của bệnh nhân và sử dụng tối đa 8 viên trong 1 ngày

Liều dùng dành cho trẻ từ 12 tuổi trở xuống: Uống theo chỉ định của bác sĩ.

3.2 Cách dùng thuốc Sedachor hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên nén nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

Uống thuốc với nước ấm. Sử dụng thuốc cùng với bữa ăn hay không đều được.

4 Chống chỉ định

Vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

  • Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.
  • Phụ nữ đang trong giai đoạn thai kỳ hoặc bà mẹ cho con bú.
  • Không sử dụng thuốc quá 10 ngày với tác dụng giảm đau và tối đa 3 ngày với tác dụng hạ sốt.

Các trường hợp tình trạng sức khỏe đặc biệt khác cần được bác sĩ tư vấn.

5 Tác dụng không mong muốn

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Sedachor cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Suy tế bào gan.

  • Toàn thân: Mệt mỏi, nổi ban đỏ, căng thẳng.

  • Hệ tiêu hóa: Buồn nôn, nôn mửa, rối loạn tiêu hóa.

==> Xem thêm sản phẩm tương tự: Thuốc Doxmin: công dụng, chỉ định, lưu ý khi dùng

6 Tương tác thuốc

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Sedachor với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

  • Không uống rượu hoặc dùng các thuốc gây cảm ứng men gan khi đang uống thuốc Sedachor để tránh gây độc cho tế bào gan.

  • Tác dụng hạ sốt nhanh chóng khi sử dụng đồng thời với thuốc chống loạn thần điển hình phenothiazine.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý khi sử dụng thuốc Sedachor

  • Cần cẩn trọng khi sử dụng thuốc với bệnh nhân suy giảm chức năng gan, thận, thiếu máu mạn.

  • Để xa tầm với của trẻ em.

  • Không dùng Sedachor cho bệnh nhân sốt cao trên 39,5 độ C hoặc sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát.

  • Phối hợp các chế phẩm khác chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc.

7.2 Lưu ý khi sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Phụ nữ đang mang thai hoặc bà mẹ cho con bú nên hỏi ý kiến của bác sĩ để cân nhắc lợi ích và nguy cơ cho mẹ và mé. Không nên tự ý sử dụng khi chưa được chỉ dẫn của bác sĩ hoặc dược sĩ.

7.3 Xử trí khi quá liều

Khi uống quá liều thuốc Sedachor, có thể cho bệnh nhân uống than hoạt (1g/kg cân nặng cho trẻ nhỏ và 50g cho người lớn) hoặc có thể tiến hành rửa ruột cho bệnh nhân trong vòng 4 giờ sau khi dùng thuốc.

7.4 Bảo quản

  • Nên bảo quản thuốc ở nơi khô ráo thoáng mát, nhiệt độ phòng là hợp lý nhất.
  • Tránh nơi ẩm mốc, bụi bẩn.

8 Nhà sản xuất

SĐK: V1033-H12-05.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm có 50 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên.

Nhà sản xuất: Thuốc Sedachor được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược Hải Phòng.

9 Thuốc Sedachor giá bao nhiêu?

Thuốc Sedachor hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Sedachor mua ở đâu?

Thuốc Sedachor mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 1640
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Còn k ạ

Bởi: Trần Huỳnh Yến vào 01/10/2020 10:39:31 CH

Thích (0) Trả lời
0 Thích

Uống Thuốc Sedachor gây tác dụng phụ gì không?

Bởi: Trần Thái vào 23/09/2020 9:53:43 SA

Thích (0) Trả lời
Sedachor 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Sedachor
TT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Sedachor giảm đau nhưng không hề gây ngủ, mình vẫn làm việc bình thường. Cảm ơn nhà thuốc đã tư vấn thuốc tốt.

Trả lời Cảm ơn (2)
Sedachor
MP
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Sedachor Uống xong rất tốt. Thuốc Sedachor - Thuốc hạ sốt giảm đau, không gây buồn ngủ, Mini Phạm thích lắm

Trả lời Cảm ơn (2)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633