0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Picymuc Sac.200mg - Thuốc có tác dụng long đờm tiêu chất nhầy

Mã: A1440

Giá: 90.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc Hô hấp

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc hỗ trợ tiêu chất nhầy và long đờm như thuốc A.T Flu, thuốc Picymuc Sac.200mg, thuốc Acetylcystein 200mg vidiphar. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Picymuc Sac.200mg.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hô hấp.

Thành phần: Acetylcystein hàm lượng 200mg.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng thuốc cốm.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Picymuc Sac.200mg

Thành phần Acetylcystein trong thuốc có tác dụng làm giảm độ đặc nhớt của dịch đờm và kích thích ho để đẩy đờm ra ngoài, do đó nên được sử dụng làm thuốc tiêu chất nhầy và kích thích long đờm.

Chỉ định

  • Điều trị hỗ trợ cho bệnh nhân ngộ độc do sử dụng quá liều paracetamol.
  • Điều trị cho bệnh nhân xơ nang tuyến tụy hoặc bệnh nhân mắc các bệnh lý hô hấp, bệnh nhân viêm phế quản cấp và mạn tính, làm giảm tiết nhầy, đờm quánh, làm sạch khí quản.
  • Điều trị tại chỗ hội chứng khô mắt và tiết nhầy bất thường.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều điều trị để tiêu nhầy:

           Đối với trẻ từ 2 đến 5 tuổi: Mỗi ngày uống từ 2 đến 3 lần, mỗi lần ½ gói.

           Đối với trẻ từ 4 đến 6 tuổi: Mỗi ngày uống 3 lần, mỗi lần ½ gói hoặc mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 gói.

           Đối với trẻ em từ 14 tuổi trở lên và người lớn: Mỗi ngày uống 2 hoặc 3 lần, mỗi lần 1 gói.

  • Liều điều trị để tăng tiết dịch nhầy: Đối với trẻ em từ 6 tuổi trở lên, mỗi ngày uống 3 lần, mỗi lần 1 gói.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng cốm nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Bệnh nhân nên uống thuốc cùng với nước sôi để nguội, có thể uống trước hoặc sau khi ăn.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.
  • Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân có tiền sử bệnh hen.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Picymuc Sac.200mg cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Tiêu hóa: Buồn nôn, nôn mửa, tiêu chảy, đau dạ dày.

  • Hô hấp: Khó thở, co thắt phế quản, chảy nước mũi.

  • Trên da: Nổi mề đay, nổi ban dị ứng.

  • Tác dụng phụ khác: Buồn ngủ, nhức đầu, sốt.

Bệnh nhân nên báo cho bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ tư vấn để được xử lý an toàn và kịp thời nếu như trong quá trình sử dụng thuốc, bệnh nhân gặp phải bất kỳ biểu hiện lạ trên cơ thể nghi ngờ là tác dụng phụ xảy ra do dùng thuốc.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Picymuc Sac.200mg với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác:

  • Thuốc ho, thuốc ức chế tiết phế quản.

  • Các kháng sinh như penicilin, tetracyclin.

  • Các chế phẩm hoặc các thiết bị hỗ trợ điều trị có chứa kim loại như sắt, đồng, cao su.

  • Dầu iod, hydrogen peroxyd hoặc trypsin.

Bạn nên nói cho bác sĩ, dược sĩ những thuốc đang phải sử dụng trước khi dùng thuốc Picymuc Sac.200mg để được tư vấn có được kết hợp hay không.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc trên các bệnh nhân có tiền sử dị ứng hoặc có nguy cơ hen
  • Thuốc cần được bảo quản thuốc ở nơi cao ráo, thoáng mát và không nên vượt quá 30 độ C.
  • Tránh đặt thuốc ở những nơi ẩm thấp, nơi trẻ em có thể đùa nghịch.
  • Không đặt thuốc ở nơi có ánh sáng mặt trời chiếu trong thời gian dài.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc có chứa 30 gói thuốc cốm.

Nhà sản xuất: Thuốc Picymuc Sac.200mg được sản xuất bởi Công ty cổ phần Pymepharco – Việt Nam.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Acetylcystein 200mg vidiphar

Thuốc A.T Flu

Ngày đăng
Lượt xem: 8656
GIÁ 90.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi thuốc Picymuc có giá bao nhiêu?

Bởi: phạm hồng vào 02/10/2020 10:10:52 SA

Thích (0) Trả lời
Picymuc Sac.200mg 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Picymuc Sac.200mg
LA
5 trong 5 phiếu bầu

thuốc Picymuc Sac.200mg hiệu quả lắm, tôi sẽ mua tiếp nếu cần

Trả lời Cảm ơn (1)
Picymuc Sac.200mg
TP
4 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Picymuc Sac.200mg Uống xong rất tốt. Thuốc Picymuc Sac.200mg - Thuốc có tác dụng long đờm tiêu chất nhầy, Thanh Thanh Phạm Mua ngay thôi

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633