0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Perfalgan 10mg/ml Inf.100ml - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

Mã: c0754

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt như Efferagan, Panadol, Perfalgan. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Perfalgan.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc hạ sốt, giảm đau.

Thành phần: Paracetamol với hàm lượng 10mg/ml.

Dạng bào chế: Dung dịch tiêm truyền.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Perfalgan 

Perfalgan có chứa thành phần hoạt chất paracetamol có tác dụng hạ sốt, giảm đau thông qua cơ chế ức chế prostaglandin suythetase, làm giảm tổng hợp prostaglandin, ức chế quá trình sinh nhiệt, tăng cường thải nhiệt, do đó thiết lập cân bằng ở trung tâm điều nhiệt. Tác dụng giảm đau thông qua giảm tính cảm thụ của sợi thần kinh cảm giác với các chất gây đau. Perfalgan sử dụng đường tiêm truyền tĩnh mạch có tác dụng giảm đau nhanh sau 5-10 phút và hạ sốt trong vòng 30 phút sau khi sử dụng. Hiệu quả kéo dài trong 4-6 giờ.

Chỉ định

Thuốc Perfalgan được dùng trong các trường hợp:

  • Điều trị nhanh các tình trạng đau và sốt, đặc biệt là đau hậu phẫu.

  • Thuốc sử dụng đường tiêm truyền tĩnh mạch, chỉ được chỉ định kiềm soát tình trạng đau và sốt khi các đường dùng khác không có tác dụng.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

Dựa vào mức độ đáp ứng và tình trạng của bệnh mà bác sĩ đưa ra liều dùng và thời gian điều trị thích hợp. Khoảng thời gian ít nhất giữa 2 lần dung thuốc liên tiếp là 4 giờ.

- Người trưởng thành có trọng lượng trên 50kg:

  • Liều dùng tối đa mỗi lần là 1g paracetamol và 1 ngày không quá 4 g.

  • Thuốc sử dụng đường tiêm truyền tĩnh mạch nên được hòa tan trong dung dịch Natri chloride 0,9% vô khuẩn (thường trong lọ 100ml) và sử dụng chế độ truyền tĩnh mạch chậm trong 15 phút.

- Người trưởng thành trọng lượng dưới 50kg và trẻ em cân nặng trên 15kg:

  • Liều dùng mỗi lần 15mg/kg cân nặng, mỗi ngày không quá 60mg/kg.

- Trẻ em cân nặng dưới 10kg:

  • Liều dụng mỗi lần 7,5 mg/kg cân nặng và liều tối đa mỗi ngày không quá 30mg/kg.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Việc tiêm, truyền thuốc cần được thực hiện bởi nhân viên y tế hoặc người có chuyên môn.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Vui lòng không sử dụng cho các trường hợp:

  • Bệnh nhân có tiền sử dị ứng mẫn cảm với hoạt chất hoặc bất kì thành phần tá dược nào của thuốc.

  • Bệnh nhân suy giảm chức năng gan nặng.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bệnh nhân có thể gặp phải 1 trong những tác dụng không mong muốn sau khi dùng thuốc. Các tác dụng không mong muốn của paracetamol trên cơ thể thường hiếm hoặc rất hiếm gặp. Dưới đây là 1 số tác dụng không mong muốn trên lâm sàng:

  • Các phản ứng dị ứng: Mẩn ngứa, mày đay, men gan tăng, giảm số lượng tiểu cầu, hoặc sưng đau tại vị trí tiêm truyền.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Perfalgan  với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác.  

  • Probenecid: Ngăn cản kết hợp của acid glucuronic với paracetamol, làm giảm thải trừ paracetamol, dẫn đến tăng nồng độ và kéo dài thời gian bán thải của thuốc.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

Lưu ý khi sử dụng thuốc

  • Thận trọng khi sử dụng ở bệnh nhân suy gan, bệnh nhân nghiện rượu nặng.

  • Phụ nữ có thai và phụ nữ cho con bú: Các dữ liệu dịch tễ học cho thấy chưa có tác động có hại đến thai nhi hay trẻ sơ khi khi sử dụng thuốc trong thai kì hay thời kì cho con bú. Tuy nhiên chỉ sử dụng khi có chỉ định và thực hiện của bác sĩ hoặc cán bộ y tế có chuyên môn.

  • Để xa tầm với trẻ em, đảm bảo trẻ không vô ý sử dụng thuốc gây tác động không mong muốn. 

Bảo quản

Thuốc nên được bảo quản trong bao bì kín ở nơi khô ráo, thoáng mát, tiếp xúc trực tiếp của ánh nắng mặt trời. Bảo quản thuốc ở nhiệt độ lí tưởng là nhiệt độ phòng dưới 30°C.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc bao gồm 1 chai 100ml.

Nhà sản xuất: Thuốc Perfalgan  được sản xuất bởi Công ty dược phẩm Laboratories UPSA - Pháp.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

Patandol USA

Ngày đăng
Lượt xem: 9388
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Perfalgan có giao hàng đến Hòa Bình không?

Bởi: Võ Hào vào 23/09/2020 2:18:59 CH

Thích (0) Trả lời
Perfalgan 10mg/ml Inf.100ml 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Perfalgan 10mg/ml Inf.100ml
VH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Perfalgan 10mg/ml Inf.100ml rất hiệu quả, địa chỉ webiste nhà thuốc uy tín, mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Perfalgan 10mg/ml Inf.100ml
KH
5 trong 5 phiếu bầu

Những loại Perfalgan 10mg/ml Inf.100ml tốt tuyệt với. Thuốc Perfalgan 10mg/ml Inf.100ml - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Võ Kiều Hòa Rất thích

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633