0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc patandol USA - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

Mã: AD16

Giá: 37.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc giảm đau, hạ sốt như  thuốc Tylenol Tab.650, thuốc Efferalgan 500, thuốc Patandol. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những thông tin cơ bản cũng như những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Patandol.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hạ sốt, giảm đau.

Thành phần: Paracetamol hàm lượng 500mg.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng viên nén.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Patandol

Hoạt chất Paracetamol trong thuốc có tác dụng ức chế quá trình tổng hợp Prostaglandin, do đó có tác dụng chống viêm và giảm dẫn truyền đau, đồng thời làm giãn mạch da, kích thích tiết mồ hôi để giảm thân nhiệt cho người sốt.

Chỉ định

Thuốc Patandol được dùng trong:

  • Điều trị làm giảm nhanh các triệu chứng đau bao gồm đau cơ, đau gân, đau dây thần kinh hay bệnh nhân đau khớp mạn tính.

  • Chỉ định cho người bệnh lên cơn sốt do viêm, do phát ban hoặc truyền nhiễm, hoặc sốt do say nắng.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều điều trị dành cho trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 viên, 1 ngày không được uống quá 4 viên. Mỗi lần uống thuốc cách nhau ít nhất là 4 tiếng.

  • Liều điều trị dành cho người lớn: 1 ngày uống từ 3 đến 4 lần, mỗi lần 1 hoặc 2 viên tùy vào mức độ bệnh. Một ngày không được dùng quá 8 viên.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên nén nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Bệnh nhân nên uống thuốc cả viên mà không nhai nát, uống cùng với nước sôi để nguội. 

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Chống chỉ định với các trường hợp mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.
  • Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân thiếu máu nhiều lần, người thiếu hụt G6PD.
  • Thuốc này không dùng cho người mắc các bệnh lý tim, phổi và gan, thận.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Patandol cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn như nổi ban da, mẩn ngứa, hoặc có thể có các biểu hiện buồn nôn.

Nếu như người bệnh cảm thấy xuất hiện bất kỳ biểu hiện hay triệu chứng nào bất thường trên cơ thể và sức khỏe của bản thân, hãy đến thông báo ngay với bác sĩ để có lời khuyên tốt nhất và phương pháp điều trị thích hợp.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Patandol với một số thuốc khác dùng đồng thời như sau:

  • Thuốc kháng lao Isoniazid hoặc các thuốc chống co giật như Phenytoin khi sử dụng cùng với Patandol sẽ làm tăng nguy cơ gây độc trên gan.

  • Thuốc chống đông máu như Coumarin dùng đồng thời với thuốc Patandol có thể gây tương tác làm tăng tác dụng chống đông của Coumarin.

Do vậy, việc cần thiết phải làm khi bắt đầu điều trị bằng thuốc là thông báo cho bác sĩ các thuốc hoặc sản phẩm bệnh nhân đang dùng, để được khuyến cáo về nguy cơ khi phối hợp thuốc.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

Lưu ý khi sử dụng thuốc

  • Không nên uống rượu trong quá trình dùng thuốc để điều trị.

  • Cân nhắc và tham khảo ý kiến bác sĩ nếu cần thiết phải dùng thuốc cho phụ nữ đang mang thai hoặc đang nuôi con bằng sữa mẹ.

  • Thuốc cần được để xa tầm với của trẻ em và động vật, để tránh trẻ em đùa nghịch với thuốc hoặc uống nhầm thuốc, gây nguy hiểm cho trẻ.

Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ dưới 30 độ C trong suốt quá trình lưu thông thuốc trên thị trường và trong quá trình bệnh nhân sử dụng.

Không để thuốc ở nơi ẩm thấp, dễ nấm mốc, tránh ánh nắng trực tiếp từ mặt trời.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc được đóng thành 10 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên.

 

Nhà sản xuất: Thuốc Patandol được sản xuất bởi Công ty USA/VN.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

Ngày đăng
Lượt xem: 3104
GIÁ 37.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc patandol USA là thuốc nội hay ngoại?

Bởi: Đặng Tiên vào 25/09/2020 10:09:05 SA

Thích (0) Trả lời
patandol 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
patandol
DT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc patandol USA giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

Trả lời Cảm ơn (1)
patandol
HT
4 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm patandol Rất an toàn và hiệu quả. Thuốc patandol USA - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Trịnh Hoài Trinh Thanks

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633