0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Pasepan - Điều trị cảm cúm, sốt, nhức đầu, đau nhức

Mã: D22805

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol; Cafein
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc giảm đau, điều trị cảm cúm, sốt, đau đầu. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Nhiều bệnh nhân liên hệ tới trungtamthuoc.com thắc mắc: Thuốc Pasepan sử dụng như thế nào? Thuốc Pasepan mua ở đâu, giá bao nhiêu? Có tác dụng phụ gì không?...Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng Thuốc Pasepan.

1 THÀNH PHẦN

1.1 Thuốc có chứa các thành phần chính là:

  • Paracetamol với hàm lượng 300 mg;

  • Cafein với hàm lượng 15 mg;

  • Vỏ sữa (dưới dạng cao đặc vỏ sữa 1/20) với hàm lượng 5 mg.

1.2 Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng viên nén.

1.3 Đóng gói: mỗi hộp thuốc có 50 vỉ, mỗi vỉ có 10 viên nén.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

2.1 Tác dụng của thuốc Pasepan:

  • Paracetamol: là chất có tác dụng hạ sốt, giảm đau nhưng không có tác dụng chống viêm. Paracetamol chỉ có hiệu lực hạ thân nhiệt đối với bệnh nhân sốt, không tác động với người khỏe mạnh.

  • Cafein: kích thích vỏ não giảm cảm giác buồn ngủ, mệt mỏi, tăng minh mẫn và hiệu quả làm việc, hỗ trợ giảm đau giúp cơ vận động dễ dàng linh hoạt hơn. Phối hợp cùng Paracetamol có tác dụng hiệp đồng giúp tăng hiệu quả giảm đau, hạ sốt.

  • Vỏ sữa: bồi bổ sức khỏe, nâng cao thể trạng cho bệnh nhân đồng thời có tác dụng hạ sốt nhẹ.

2.2 Chỉ định thuốc Pasepan được chỉ định trong:

  • Điều trị trong các cơn đau đơn giản, cấp tính như đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau họng, đau sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau cơ- xương- khớp do chấn thương, viêm khớp, đau nhức cơ, gân, đau nhức do cảm cúm, cảm lạnh.

  • Hạ sốt nhanh cho bệnh nhân sốt từ nhẹ, vừa đến cao.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng thuốc:

  • Liều dùng cho bệnh nhân trên 12 tuổi: mỗi ngày từ 1- 4 lần, mỗi lần từ 1- 2 viên.

  • Liều tối đa được dùng trong 1 ngày là 8 viên, khoảng cách liều được khuyến nghị tối thiểu là 4 giờ.

Cách dùng thuốc hiệu quả:

  • Thuốc được bào chế dạng viên nén  nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

  • Uống thuốc với nước lọc hoặc nước đun sôi để nguội, không nhai nát viên thuốc, uống cả viên.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

4.1 Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc Pasepan cho các trường hợp:

  • Bệnh nhân có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.

  • Bệnh nhân có thiếu máu, có tiền sử mắc các bệnh về tim mạch, phổi, gan, thận.

  • Bệnh nhân thiếu hụt G6PD.

5 THẬN TRỌNG

5.1 Lưu ý khi sử dụng thuốc Pasepan như sau:

  • Cân nhắc khi điều trị thuốc này cho bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.

  • Trong quá trình điều trị bệnh nhân nên cai rượu, bia.

  • Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi muốn điều trị cho phụ nữ mang thai hoặc đang trong quá trình nuôi con bằng sữa mẹ.

6 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Pasepan cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn nhưng không thường xuyên, như:

  • Tác dụng phụ ít gặp: phát ban, buồn nôn, nôn mửa, thiếu máu toàn phần hoặc thiếu máu từng phần (giảm bạch cầu, hồng cầu), gây độc cho thận khi điều trị kéo dài.

  • Tác dụng phụ hiếm gặp: suy giảm chức năng gan khi điều trị kéo dài bằng liều cao.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC của Pasepan

  • Phối hợp cùng Coumarin, Indandion kéo dài: tăng tác dụng chống đông.

  • Phối hợp cùng Phenothiazin hoặc các biện pháp hạ nhiệt khác: giảm thân nhiệt trầm trọng.

  • Phối hợp cùng Isoniazid, thuốc chống co giật: tăng độc cho gan.

8 ​BẢO QUẢN THUỐC Pasepan

Bảo quản thuốc ở nơi khô thoáng, nhiệt độ ưu tiên từ 25-30 độ C.

Không để thuốc ở nơi ẩm ướt hoặc có ánh nắng chiếu trực tiếp vào.

Kiểm tra kĩ HSD trước khi sử dụng.

9 NHÀ SẢN XUẤT

Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây - VIỆT NAM.

10 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Panadol Extra

Paracetamol A.T 150 sac

Paracetamol A.T

Thuốc Bivinadol 500mg

Ngày đăng
Lượt xem: 3320
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Pasepan là thuốc nội hay ngoại?

Bởi: Lê Hiếu vào 23/09/2020 10:47:51 SA

Thích (0) Trả lời
Pasepan 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Pasepan
LH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Pasepan là hàng chính hãng có giá tốt. Mọi người cứ yên tâm mua thuốc tại web này nhé.

Trả lời Cảm ơn (1)
Pasepan
TT
5 trong 5 phiếu bầu

Những hộp Pasepan Mua sử dụng rất tốt. Thuốc Pasepan - Điều trị cảm cúm, sốt, nhức đầu, đau nhức, Thanh Thúy Nhà thuốc giá tốt quá

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633