0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Paralmax Extra

Mã: D22800

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Boston Pharma
Hoạt chất: Paracetamol, Cafein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Paralmax Extra ngày càng được sử dụng nhiều trong điều trị các cơn đau cấp tính và giảm sốt ở người lớn, trẻ em trên 12 tuổi. Sau đây, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến quý bạn đọc những thông tin cần thiết về cách sử dụng thuốc Paralmax Extra hiệu quả.

1 Thành phần

Thành phần: Trong mỗi viên Paralmax Extra có chứa:

  • Hoạt chất Paracetamol với hàm lượng 500mg.
  • Hoạt chất Cafein với hàm lượng 65mg.
  • Tá dược vừa đủ cho 1 viên nén.

Dạng bào chế: Thuốc Paralmax Extra được điều chế dưới dạng viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Paralmax Extra

2.1 Tác dụng của thuốc Paralmax Extra

2.1.1 Tác dụng của từng thành phần trong Paralmax Extra

Tác dụng của Paracetamol:

  • Paracetamol hay còn được biết được biết đến với tên khác là Acetaminophen
  • Paracetamol có tác dụng giảm đau và hạ sốt tương tự như Acid salicylic tuy nhiên nó lành tính hơn và không có tính chất chống viêm cũng như chống kết tập tiểu cầu.
  • Paracetamol tác động trực tiếp lên vùng dưới đồi của người bệnh từ đó gây giảm nhiệt, đồng thời hoạt chất còn giúp tăng thải nhiệt từ đó làm hạ cơn sốt 1 cách nhanh chóng.
  • Paracetamol có khả năng hạ sốt tuy nhiên hoạt chất không gây tác động lên thân nhiệt của người bình thường.
  • Paracetamol có khả năng ức chế hình thành men Cyclooxygenase (COX) từ đó làm giảm sinh tổng hợp Prostaglandin - tác nhân chính gây sưng đau. Đồng thời hoạt chất còn nâng ngưỡng chịu đau của cơ thể lên từ đó làm giảm nhanh các cơn đau có mức độ từ nhẹ đến vừa.

Tác dụng của Cafein: 

  • Cafein là 1 chất gây nghiện được tìm thấy nhiều trong Cà phê và chè. Hoạt chất tác động trực tiếp lên hệ thống thần kinh, làm tăng huyết áp và nhịp tim. Với liều cao Cafein được dùng làm thuốc cấp cứu trong bệnh viện, với liều thấp Cafein vẫn thể hiện được tác dụng giảm đau mạnh.
  • Cafein kết hợp với Paracetamol tạo ra tác động hiệp đồng giúp làm giảm nhanh các cơn đau và duy trì tỉnh táo cho người bệnh.

2.1.2 Tác dụng của thuốc Paralmax Extra 

Paralmax Extra được dùng để điều trị các cơn đau từ nhẹ đến trung bình đồng thời giúp hạ sốt trong nhiều trường hợp.

2.2 Chỉ định thuốc Paralmax Extra 

Thuốc Paralmax Extra được chỉ định giảm đau hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Hapacol Kids - Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Paralmax Extra

3.1 Liều dùng thuốc Paralmax Extra

Người lớn và trẻ em từ đủ 12 tuổi trở lên: mỗi lần dùng từ 1-2 viên Paralmax Extra, ngày dùng từ 2-3 lần hoặc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Ngày dùng không quá 8 viên Paralmax Extra, mỗi lần dùng phải cách nhau từ 4-6 tiếng (nếu cần thiết).

3.2 Cách dùng thuốc Paralmax Extra hiệu quả

Thuốc Paralmax Extra giảm đau được điều chế dưới dạng viên nén, nên người bệnh dùng thuốc bằng đường uống. Uống Paralmax Extra với 1 ly nước đầy khoảng từ 150-200ml, để thuốc phát huy được tối đa tác dụng điều trị.

Không được dùng quá liều lượng khuyến cáo, không dùng Paralmax Extra để giảm đau khi cơn đau có những biến chứng phức tạp hay kéo dài trên 10 ngày. Trong trường hợp này người bệnh cần đến gặp bác sĩ để được thăm khám và hướng dẫn điều trị.

Không dùng Paralmax Extra cho đối tượng người bệnh sốt trên 39,5 độ C và sốt cao không hạ liên tục trong vòng 3 ngày. Vì đây có thể là dấu hiệu của các bệnh lý phức tạp, trong trường hợp này nên đưa người bệnh đến cơ sở y tế để được thăm khám và điều trị.

4 Chống chỉ định

Người có tiền sử dị ứng với Paracetamol, Caffeine hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc Paralmax Extra (kể cả tá dược).

Không dùng Paralmax Extra cho người bị suy gan nặng.

Người bệnh bị mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD bẩm sinh không được dùng Paralmax Extra.

Trẻ em dưới 12 tuổi không phải là đối tượng sử dụng của Paralmax Extra.

Không dùng Paralmax Extra cho người suy tim nặng, người bị bệnh suy mạch vành hay các bệnh lý liên quan đến tím khác có biến chứng phức tạp.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Ibrafen 60ml - Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt

5 Tác dụng phụ

Paracetamol: các biểu hiện dị ứng của Paracetamol hiếm thấy, thường là mẩn ngứa, nổi ban đỏ và các phản ứng dị ứng khác. Người bệnh cũng có thể gặp phải các rối loạn trong công thức máu (giảm tiểu cầu, giảm huyết cầu,...), viêm gan. 

Cafein: Gây kích ứng tiêu hóa, làm rối loạn hệ thống tiêu hóa, mất ngủ, hồi hộp, lo âu.

6 Tương tác

Tốc độ hấp thu Paracetamol trong Paralmax Extra có thể tăng lên khi sử dụng đồng thời với Metoclopramid (thuốc điều trị bệnh dạ dày thực quản) và Domperidon (thuốc có tác dụng chống nôn).

Colestyramin (thuốc hạ Cholesterol trong máu) khi kết hợp với Paralmax Extra làm giảm tốc độ hấp thu của Paracetamol.

Paralmax Extra dùng liều cao và dài ngày có thể làm tăng tác dụng chống đông của các thuốc chống đông máu đường uống (Coumarin và dẫn chất Indandion).

Các thuốc chống động kinh như (Barbiturat, Carbamazepin,...) khi kết hợp với Paralmax Extra có thể làm tăng độc tính của Paracetamol lên gan.

Phenothiazon kết hợp với Paralmax Extra gây ra tình trạng sốt nghiêm trọng.

Paracetamol  có trong Paralmax Extra làm tăng độc tính của rượu, bia lên gan.

7 Một số câu hỏi thường gặp khi sử dụng thuốc Paralmax Extra

7.1 Paralmax Extra và Panadol Extra có gì khác biệt?

Về mặt bản chất Paralmax Extra và Panadol Extra có cùng thành phần do đó tác dụng của 2 thuốc là tương tự nhau.

7.2 Paralmax Extra có giảm đau bụng kinh không?

Paralmax Extra có thể được sử dụng để giảm đau cho nữ giới khi đến chu kỳ kinh nguyệt, tuy nhiên với những người bị đau dạ dày nặng nên sử dụng Paracetamol đơn chất sẽ phù hợp hơn.

8 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

8.1 Lưu ý và thận trọng

Không kết hợp Paralmax Extra với các thuốc có cùng thành phần.

Thận trọng khi dùng cho những đối tượng nghiện rượu nặng, lâu ngày.

Người có chức năng gan và thận bị suy giảm cần phải thận trọng khi sử dụng Paralmax Extra trong điều trị.

Thận trọng khi dùng Paralmax Extra cho bệnh nhân bị thiếu máu mãn tính, người bị đau thắt ngực và tổn thương hệ thống cơ tim.

Các phản ứng trên da nghiêm trọng Steven- Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), Lyell và hội chứng AGEP cần phải được cảnh báo khi tiến hành sử dụng Paralmax Extra khi điều trị cho bệnh nhân.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của Paralmax Extra  trước khi dùng.

8.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thận trọng khi dùng thuốc Paralmax Extra cho phụ nữ mang thai, khi đã cân nhắc kỹ lưỡng giữa lợi ích và nguy cơ xảy ra.

Paralmax Extra có chứa Cafein, có thể được tiết qua sữa mẹ nên không khuyến cáo khi dùng cho nhóm đối tượng này.

8.3 Xử trí khi quá liều

Dấu hiệu của việc quá liều thuốc Paralmax Extra có thể là: đau bụng, buồn nôn, chóng mặt… Phương hướng xử trí thường là rửa dạ dày kết hợp với sử dụng N-acetylcystein. Khi người bệnh có những phản ứng bất thường khi dùng Paralmax Extra, cần dùng thuốc và gọi ngay cấp cứu để đưa bệnh nhân đến bệnh viện.

8.4 Bảo quản 

Thuốc Paralmax Extra phải được bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng khí tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

Để Paralmax Extra tránh xa tầm với của trẻ nhỏ.

9 Nhà sản xuất

SĐK: VD-31609-19.

Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm Boston - Việt Nam.

Đóng gói: Thuốc Paralmax Extra có những dạng đóng gói sau:

  • Hộp 10 vỉ x10 viên nén.
  • Hộp 05 vỉ x 10 viên nén.
  • Hộp 10 vỉ x 12 viên nén.
  • Hộp 15 vỉ x 12 viên nén.

10 Thuốc Paralmax Extra giá bao nhiêu?

Thuốc Paralmax Extra giá bao nhiêu? Hiện nay thuốc đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Bạn muốn biết thêm chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

11 Thuốc Paralmax Extra mua ở đâu?

Thuốc Paralmax Extra mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được đội ngũ dược sĩ có chuyên môn cao của chúng tôi tư vấn và sử dụng thuốc đúng cách, an toàn và hiệu quả nhất.

12 Paralmax Extra có tốt không?

Chị Ngọc cho biết “Mình cứ đến ngày kinh là bị đau bụng, đau rất dữ dội. Sau khi được các dược sĩ tư vấn mình đã sử dụng Paralmax Extra để giảm đau, mình thấy rất hiệu quả. Cơn đau cũng như tần suất cơn đau giảm hẳn, được dặn là không lạm dụng thuốc nhưng thi thoảng dùng thì khá yên tâm”.

Ngày đăng
Lượt xem: 3488
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc ParalmaxExtra có ship Hà Nội trong ngày không?

Bởi: Trần Chính vào 23/09/2020 10:46:52 SA

Thích (0) Trả lời
Paralmax Extra 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paralmax Extra
TH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc ParalmaxExtra là hàng chính hãng có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Paralmax Extra
MP
5 trong 5 phiếu bầu

Những dòng sản phẩm ParalmaxExtra Cực kỳ tốt và rẻ. Thuốc ParalmaxExtra giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt, Mini Phạm Thích nhà thuốc này quá

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633