0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Paralmax trị đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau do thấp khớp

Mã: D22799

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị hạ sốt như Efferalgan Suppo.80mg, Cemofa 325 và Paralmax. Đứng trước nhiều sự lựa chọn như vậy thì việc chọn ra một thuốc phù hợp với tình trạng bệnh của mình thật không hề đơn giản. Vì vậy bạn cần nắm chắc được những thông tin, kiến thức cơn bản về các loại thuốc mà bạn có thể sử dụng. Với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Paralmax.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc hạ sốt, giảm đau.

Thành phần: Paracetamol hàm lượng 500mg.

Dạng bào chế: Viên nén bao phim.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Paralmax

Paracetamol (acetaminophen), thuộc nhóm giảm đau hạ sốt không steroid (NSAIDs). Paracetamol có tác dụng hạ sốt nhờ tác động lên trung tâm điều hòa nhiệt ở vùng dưới đồi và làm giãn mạch, tăng lưu lượng máu ở ngoại vi (tác dụng giảm đau hạ sốt tương tự như aspirin nhưng không có tác dụng giảm viêm và chống kết tập tiểu cầu).

Chỉ định

Thuốc Paralmax được dùng trong:

  • Dùng để hạ sốt trong các trường hợp bệnh nhân bị nhiễm khuẩn đường hô hấp hoặc cảm cúm.
  • Điều trị làm giảm nhẹ các triệu chứng đau đầu, nhức mỏi xương khớp, đau nhức toàn thân, đau răng.
  • Giúp giảm đau cho phụ nữ đến kì kinh nguyệt.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị cho bệnh nhân là trẻ trong độ tuổi từ 7 đến 12: Mỗi ngày dùng từ 2 đến 3 lần, mỗi lần 1 viên, trong ngày tối đa chỉ được dùng 4 viên.

  • Liều dùng điều trị thông thường cho bệnh nhân từ 12 tuổi trở lên: Mỗi ngày dùng từ 2 đến 3 lần, mỗi lần từ 1 đến 2 viên, trong ngày tối đa chỉ được dùng 8 viên.

Cách dùng thuốc hiệu quả

  • Thuốc được bào chế dạng viên nén bao phim nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. 
  • Uống thuốc với nước đun sôi để nguội (không nên sử dụng trà, sữa hay nước hoa quả để uống thuốc). Chú ý uống cả viên, không ngậm, bẻ hoặc nhai thuốc.
  • Tuân thủ chế độ về liều một cách nghiêm ngặt trong suốt quá trình điều trị để đạt được hiệu quả điều trị mong muốn.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

  • Tuyệt đối không dùng thuốc cho người có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào trong thuốc.
  • Không sử dụng thuốc cho trẻ em chưa đủ 7 tuổi.
  • Chống chỉ định cho bệnh nhân có suy giảm chức năng gan, thiếu hụt enzym G6PD (chứng tán huyết) hoặc người mắc các bệnh lý liên quan tới tim mạch.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Paralmax cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn.

Bệnh nhân nên báo cho bác sĩ, dược sĩ hoặc những người có chuyên môn nếu xảy ra trường hợp xuất hiện các tình trạng bất thường nghi ngờ do tác dụng không mong muốn của thuốc gây ra để có cách xử lý chính xác và kịp thời.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Paralmax với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác.

Trong quá trình sử dụng thuốc bệnh nhân nên hạn chế sử dụng rượu, bia, cà phê cùng những đồ uống có cồn hoặc chất kích thích khác.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

Lưu ý khi sử dụng thuốc

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Bệnh nhân nên liệt kê các thuốc, các thực phẩm chức năng đang hoặc đã dùng trong thời gian gần đây cho bác sĩ hoặc dược sĩ để có được sự tư vấn hợp lý nhất và đảm bảo an toàn trong quá trình điều trị.

  • Để xa tầm với trẻ em đề phòng trường hợp trẻ uống hay nuốt nhầm, tránh hậu quả đáng tiếc có thể xảy ra.

  • Bệnh nhân không tự ý dừng thuốc mà phải trao đổi và tham vấn ý kiến với bác sĩ hoặc dược sĩ trực tiếp kê đơn điều trị.

  • Khi bệnh nhân có dấu hiệu ngộ độc do quá liều thì cần tạm ngưng sử dụng thuốc và chuyển bệnh nhân đến trung tâm y tế gần nhất để có biện pháp xử trí ngộ độc kịp thời.

Bảo quản

Không để thuốc ở nơi tiếp xúc trực tiếp với hơi nóng hay ánh sáng mặt trời. Điều kiện bảo quản có nhiệt độ không quá 30°C và độ ẩm không quá 75%.

Để ý bề ngoài thuốc, nếu có dấu hiệu bất thường đáng ngờ về chất lượng của thuốc như mốc, biến màu, chảy nước,… thì không nên tiếp tục sử dụng.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 10 vỉ, mỗi vỉ có 10 viên.

Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm Boston Việt Nam - VIỆT NAM.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Efferalgan Sac.150

Cemofa 325

Efferalgan Suppo.80mg

Efferalgan Suppo.150mg

Efferalgan Suppo.300mg

Ngày đăng
Lượt xem: 2716
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
1 Thích

Thuốc Paralmax có gây tác dụng không mong muốn gì không?

Bởi: Trần Long vào 23/09/2020 10:46:12 SA

Thích (1) Trả lời
Paralmax 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paralmax
TC
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Paralmax có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ nhà thuốc để mua thuốc cho gia đình trong những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (2)
Paralmax
TP
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Paralmax Tốt nhất mình từng uống. Thuốc Paralmax trị đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau do thấp khớp, Võ Thu Phượng tk nhiều

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633