0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Paracetamol Tab.500mg - Giảm đau hạ sốt,đau dây thần kinh

2 đánh giá | Đã xem: 2754
Mã: A1431

Giá: 20.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol.
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com
Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau Ngày đăng Ngày cập nhật

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại Thuốc với tác dụng hạ nhiệt giảm đau như Panadol, Efferalgan, Paracetamol,… Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Nhiều bệnh nhân liên hệ tới trungtamthuoc.com thắc mắc: Thuốc Paracetamol Tab.500mg sử dụng như thế nào? Thuốc Paracetamol Tab.500mg mua ở đâu, giá bao nhiêu? Có tác dụng phụ gì không?...Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng Thuốc Paracetamol Tab.500mg.

1 THÀNH PHẦN

1.1 Thuốc Paracetamol Tab.500mg có thành phần chính là:

  • Paracetamol với hàm lượng 500mg;

  • Tá dược vừa đủ 1 viên: Tinh bột sắn, Talc, Gelatin, Methyl hydroxybenzoate, Propyl hydroxybenzoate, Pregelatinized starch, Magnesium stearate, Sodium starch glycolate, Ethanol 96%.

1.2 Dạng bào chế: Thuốc được sản xuất dưới dạng viên nén. 

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

2.1 Tác dụng của thuốc Paracetamol 500mg: 

  • Paracetamol (hay acetaminophen) là dẫn chất chuyển hóa có hoạt tính của phenacetin, có tác dụng hạ sốt giảm đau tốt thay thế aspirin;

  • Khác với aspirin, thuốc không có tác dụng chống viêm tuy nhiên ít tác dụng phụ hơn rõ rệt và với cùng 1 liều lượng, Paracetamol có tác dụng giảm đau hạ sốt tương đương với aspirin.

2.2 Chỉ định dùng thuốc Paracetamol 500mg: 

Thuốc được chỉ định dùng để giảm đau, hạ sốt mức độ từ nhẹ đến trung bình: 

  • Điều trị triệu chứng đau do các nguyên nhân khác nhau: Đau khớp, đau xương, đau cơ, nhức đầu, đau răng lợi, đau bụng kinh

  • Hạ nhiệt trong các bệnh đường hô hấp, sốt do nhiễm khuẩn, virus, cảm cúm, cảm lạnh.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng thuốc: 

  • Liều dùng của thuốc đối với người lớn và trẻ em có độ tuổi trên 12 tuổi: Mỗi ngày uống 3 lần, mỗi lần từ 1 đến 2 viên tương đương hàm lượng từ 500mg đến 1000mg Paracetamol.

  • Liều dùng của thuốc đối với trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: Mỗi ngày uống từ 2 đến 4 lần, mỗi lần từ 1/2 đến 1 viên tương đương hàm lượng từ 250mg đến 500mg Paracetamol.

  • Liều dùng của thuốc đối với trẻ em từ 3 đến 6 tuổi: Mỗi ngày uống từ 2 đến 4 lần, mỗi lần 1/2 viên tương đương hàm lượng 250mg Paracetamol.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

Thuốc được bào chế dạng viên nén nên bệnh nhân sử dụng thuốc theo đường uống, sử dụng thuốc cách nhau ít nhất 4 tiếng.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

4.1 Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp sau:

  • Không sử dụng cho người có tiền sử mẫn cảm với bất cứ thành phần nào có trong thuốc.

  • Không sử dụng thuốc điều trị cho bệnh nhân mắc các bệnh nặng về gan thận (Suy chức năng gan, thận), thiếu hụt hồng cầu do các nguyên nhân khác nhau.

  • Chống chỉ định đối với bệnh nhân thiếu hụt G6PD di truyền, dẫn tới bị thiếu máu tán huyết không miễn dịch.

5 THẬN TRỌNG

5.1 Lưu ý khi sử dụng thuốc:

  • Nếu phải điều trị kéo dài bằng Paracetamol, phải hỏi ý kiến bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ chuyên môn về nguy cơ mắc phải khi dùng thuốc.

  • Thận trọng khi điều trị cho đối tượng trẻ em, đặc biệt thận trọng với trẻ em dưới 3 tuổi. Đối với trẻ em dưới 12 tuổi liều tối đa hàng ngày là 2g.

  • Để giảm độc tính trên gan, tuyệt đối không sử dụng rượu và các thức uống có cồn trong thời gian điều trị bằng Paracetamol. 

  • Nếu người bệnh là phụ nữ có thai hoặc đang nuôi con bằng sữa mẹ, cần cân nhắc và hỏi ý kiến bác sĩ điều trị trước khi sử dụng thuốc, nếu thực sự cần dùng thuốc thì phải cân nhắc giữa lợi ích và nguy cơ.

  • Để xa tầm tay trẻ em để tránh chúng có thể đùa nghịch uống phải.

6 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Paracetamol 500mg cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Rối loạn tiêu hóa: Buồn nôn, nôn nao.

  • Các triệu chứng trên da: Ngứa ngáy, nổi mẩn đỏ, bong tróc hoặc phồng rộp da, phù mặt.

  • Công thức máu: Thiếu hồng cầu, bạch cầu, tiểu cầu, rỗi loạn đông máu, tạo máu.

  • Ngoài ra, khi lạm dụng thuốc trường diễn có nguy cơ gây độc tính trên gan, thận.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC của Paracetamol Tab.500mg

Uống rượu, các thuốc chống co giật (Phenytoin, Carbamazepin), kháng sinh Isoniazid trong khi đang điều trị bằng Paracetamol làm tăng độc tính trên gan.

8 BẢO QUẢN THUỐC Paracetamol Tab.500mg

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ 25-30 độ C.

Kiểm tra kĩ hạn sử dụng trước khi sử dụng thuốc. Thuốc hết hạn sử dụng phải bỏ đúng nơi quy định. 

Trong quá trình sử dụng và bảo quản tránh làm hỏng bao bì đựng thuốc.

9 QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 vỉ x 10 viên nén.

10 NHÀ SẢN XUẤT

Công ty cổ phần dược trung ương Mediplantex.

11 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol 500mg

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID 

Thuốc Aspirin PH8 500mg

GIÁ 20.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Paracetamol Tab.500mg gồm bao nhiêu vỉ một hộp?

Bởi: Trần Anh Thư vào 23/09/2020 9:50:43 SA

Thích (0) Trả lời
Paracetamol Tab.500mg 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Paracetamol Tab.500mg
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Paracetamol Tab.500mg Rất an toàn và hiệu quả. Thuốc Paracetamol Tab.500mg - Giảm đau hạ sốt,đau dây thần kinh, Mini Phạm thích lắm

Trả lời Cảm ơn (1)
Paracetamol Tab.500mg
5 trong 5 phiếu bầu

Tôi bị đau xương khớp, dùngThuốc Paracetamol Tab.500mg rất tốt.

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......