0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Paracetamol-BIVID

Mã: c0722

Liên hệ


Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Baxter International
Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 5538
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Paracetamol-BIVID được chỉ định để điều trị hạ sốt, giảm đau vừa và nhẹ. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Paracetamol-BIVID.

1 Thành phần

Thành phần: Paracetamol-BIVID có chứa Paracetamol hàm lượng 1g/100ml.

Dạng bào chế: Dung dịch tiêm truyền.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Paracetamol-BIVID

2.1 Tác dụng của thuốc Paracetamol-BIVID

Tác dụng của Paracetamol

Đây là một thuốc giảm đau, hạ sốt thuộc nhóm NSAID có tác dụng điều trị dựa trên cơ chế tác động lên trung tâm điều nhiệt gây hạ nhiệt ở người bị sốt mà không ảnh hưởng đến người bình thường, đồng thời giúp nâng ngưỡng chịu đau của bệnh nhân lên vì vậy có tác dụng giảm đau.

2.2 Chỉ định thuốc Paracetamol-BIVID

Thuốc Paracetamol BIVID được dùng trong:

  • Giảm đau, hạ sốt ở người lớn trên 33kg khi bị cảm sốt, cảm cúm, nhiễm khuẩn, nhiễm virus,...
  • Điều trị ngắn ngày trong trường hợp có các cơn đau vừa và nhẹ đặc biệt khi sau khi mổ.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Efferalgan Codeine: Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Paracetamol-BIVID

3.1 Liều dùng thuốc Paracetamol-BIVID

Liều dùng cho người có cân nặng trên 50 kg: Mỗi lần truyền tĩnh mạch 1 chai, ngày có thể truyền tối đa 4 lần (chưa tính đến các thuốc khác cũng có chứa Paracetamol), mỗi lần cách nhau ít nhất 4 giờ.

Liều dùng cho người từ 33-50 kg: Mỗi lần truyền 15 mg/kg (tức truyền 1,5 ml dung dịch cho 1 kg thể trọng). Khoảng cách ít nhất 4 giờ giữa hai lần truyền. Liều tối đa không được vượt quá 60 mg Paracetamol cho 1 kg thể trọng mỗi ngày, và phải tính đến mọi thuốc cùng dùng có chứa Paracetamol.

3.2 Cách dùng thuốc Paracetamol-BIVID hiệu quả 

Thuốc Paracetamol-BIVID 1g/100ml được bào chế dạng dung dịch tiêm truyền nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường truyền tĩnh mạch. Chú ý khoảng cách dùng thuốc an toàn là cách nhau ít nhất 4 giờ.

Việc truyền thuốc để giảm đau, hạ sốt sẽ được thực hiện bởi nhân viên y tế có chuyên môn.

4 Chống chỉ định

Người bệnh bị mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng thuốc cho bệnh nhân bị thiếu hụt G6P.

Bệnh nhân mắc các bệnh về gan nặng.

Chống chỉ định đối với phụ nữ có thai 3 tháng đầu.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Hacold: Cách dùng - liều dùng, lưu ý khi sử dụng

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Paracetamol BIVID cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Tác dụng phụ ít gặp: Phát ban da, nôn nao, nôn mửa, thiếu máu, giảm số lượng bạch cầu và tiểu cầu, dị ứng.
  • Đau tại chỗ tiêm, tụt huyết áp, hoa mắt,...

6 Tương tác

Thuốc Paracetamol BIVID dùng theo đường truyền tĩnh mạch nên ít gặp các tương tác thuốc như khi dùng Paracetamol đường uống.

Tuy nhiên bệnh nhân vẫn nên liệt kê tất cả các loại thuốc hoặc TPCN đang dùng với bác sĩ để được hướng dẫn sử dụng thuốc hợp lý, an toàn, tránh các tương tác thuốc có hại tới sức khỏe.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Mỗi lọ chỉ dùng 1 lần duy nhất, nếu thừa thì vẫn phải vứt bỏ.

Thận trọng khi sử dụng cho người bị Phenylceton niệu, người bị thiếu máu, người bị suy giảm chức năng gan hoặc thận.

Nếu có thể thì nên chuyển sang dùng Paracetamol đường uống.

Trong quá trình điều trị bằng thuốc thì nên chú ý bù nước và điện giải kèm theo trong trường hợp bệnh nhân bị mất nước do sốt cao.

Để xa tầm với trẻ em do trẻ em có thể cầm chơi hoặc uống nhầm thuốc mà không biết.

Trong quá trình điều trị bệnh nhân không được tự ý truyền.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú.

7.3 Bảo quản

Khu vực bảo quản thuốc: Ở nơi khô ráo, tránh ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp, ở nhiệt độ dưới 30 độ C và để xa tầm với của trẻ em. Không để thuốc ở nơi ẩm ướt, quá nóng hoặc quá lạnh.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VN-16186-13.

Nhà sản xuất: Baxter S.p.A - Ý.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 10 hoặc 20 lọ thuốc.

9 Thuốc Paracetamol-BIVID giá bao nhiêu?

Thuốc Paracetamol-BIVID hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá thuốc Paracetamol truyền tĩnh mạch cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Paracetamol-BIVID mua ở đâu?

Thuốc Paracetamol-BIVID mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Paracetamol-BIVIDđể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 5538
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Paracetamol BIVID có tác dụng phụ gì không vậy?

Bởi: Võ Hiều vào 23/09/2020 2:26:08 CH

Thích (0) Trả lời
Paracetamol-BIVID 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paracetamol-BIVID
VH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Paracetamol BIVID giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

Trả lời Cảm ơn (1)
Paracetamol-BIVID
TP
5 trong 5 phiếu bầu

Những sản phẩm Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID Công ty Dược Uy tín. Thuốc Paracetamol BIVID - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Thanh Thanh Phạm Sẽ mua khi tới lương

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633