0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Paracetamol G.E.S 10mg/ml

Mã: c0721

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: S.C. Infomed Fluids S.R.L
Hoạt chất: Acetaminophen
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml được chỉ định giúp giảm đau, hạ sốt đặc biệt sau khi phẫu thuật. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml.

1 Thành phần

Thành phần:

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml có chứa các thành phần chính bao gồm: Paracetamol có hàm lượng 10 mg/ml.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng dung dịch tiêm truyền tĩnh mạch. 

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Paracetamol GES 10mg/m

2.1 Tác dụng của thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml

Tác dụng của Paracetamol: là thuốc giảm đau hạ sốt không Steroid, chất chuyển hoá có hoạt tính của Phenacetin, là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu có thể thay thế Aspirin, làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người khỏa mạnh. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây giảm nhiệt độ, toả nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

2.2 Chỉ định thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml được dùng trong: Điều trị triệu chứng cho bệnh nhân gặp tình trạng đau, đặc biệt đau sau phẫu thuật và để điều trị hạ sốt.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất:Thuốc Paracetamol 500 DHG - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml

3.1 Liều dùng thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml

Liều dùng điều trị cho bệnh nhân là thanh thiếu niên và người lớn cân nặng trên 50 kg: mỗi lần 1 g thuốc, tương đương 1 túi 100 ml, chia làm 4 lần trong ngày. Khoảng cách giữa 2 lần dùng là 4 tiếng. Liều dùng tối đa hàng ngày không nên lớn hơn 4 g. 

Liều dùng điều trị cho bệnh nhân là trẻ em cân nặng trên 33 kg, thanh thiếu niên và người lớn nặng dưới 50 kg: mỗi lần dùng 15 mg/kg. Khoảng cách giữa 2 lần đưa thuốc là 4 tiếng. Liều dùng tối đa dùng hàng ngày không nên lớn hơn 60 mg/kg cân nặng. 

Liều dùng điều trị cho bệnh nhân suy giảm chức năng thận nghiêm trọng (lọc creatinin ≤ 30 ml/min): khoảng cách dùng hai liều liên tiếp là ít nhất 6 h.

3.2 Cách dùng thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml hiệu quả

Dạng dung dịch tiêm truyền tĩnh mạch: Thuốc được bào chế dạng dung dịch tiêm truyền tĩnh mạch nên bệnh nhân được sử dụng bằng đường tiêm  để đạt được hiệu quả điều trị cao nhất.

Để đạt được hiệu quả nhất, cần tham khảo và làm theo chỉ dẫn của bác sỹ, không được tự ý điều chỉnh liều, không quá lạm dụng thuốc để có được kết quả như mong đợi.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với thuốc hoặc các thành phần của thuốc

Chống chỉ định dùng thuốc cho các đối tượng bệnh gan nặng.

Không dùng thuốc này cho bệnh nhân phụ nữ có thai 3 tháng đầu.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Geworin giúp hạ nhiệt, hạ sốt ở cả trẻ em và người lớn

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml Inf.100ml cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

Tác dụng phụ trên hệ da niêm mạc: ban ngoài  da hoặc phản ứng dị ứng nhưng ít gặp.

Tác dụng phụ trên hệ thần kinh trung ương: chóng mặt đau đầu.

Tác dụng phụ trên hệ tuần hoàn: giảm huyết áp nhẹ.

Khi có bất cứ biểu hiện bất thường nào cần báo cho bác sỹ để được tư vấn chỉnh liều hay sử dụng phương pháp thay thế phù hợp.

6 Tương tác

Thuốc chống co giật (gồm Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở gan, có thể làm tăng độc tính lên gan do paracetamol tăng chuyển hóa thành những chất độc có hại.

Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt quá mức ở người bệnh dùng đồng thời với phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

Cần thay thế ngay việc trị liệu bằng dạng tiêm khi có thể dùng đường uống.

Bệnh nhân cần phải thông báo ngay việc đang dùng thuốc này nếu cần phải định lượng Acid Uric hay Glucose máu.

Không tự ý điều chỉnh liều khi chưa có sự đồng ý của bác sĩ điều trị và bác sĩ tư vấn

Cho sản phẩm ở xa tầm với của trẻ em.

Khi người bệnh xuất hiện triệu chứng của quá liều thì đưa tới cơ sở ý tế gần nhất đề điều trị.

Bệnh nhân chỉ ngừng dùng sản phẩm khi hết đơn của bác sĩ hoặc được bác sĩ đồng ý.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Hoạt chất có thể đi qua nhau thai, tác động xấu tới thai nhi, cân nhắc lợi ích và nguy cơ cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

7.3 Bảo quản

Cần bảo quản thuốc trong bao bì kín, để nơi khô ráo, thoáng mát, ở nhiệt độ phòng, không quá 30 độ C.

Tránh bảo quản thuốc trong nhà tắm hay những nơi có độ ẩm quá cao hoặc quá thấp.

Không để sản phẩm ở nơi có độ ẩm cao, có ánh nắng mặt trời chiếu thường xuyên, để thuốc xa tầm mắt, tầm với của trẻ.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VN-15780-12.

Nhà sản xuất: Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml Inf.100ml được sản xuất bởi Công ty S.C. Infomed Fluids S.R.L - Ru Ma Ni.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 12 túi, mỗi túi chứa 100ml.

9 Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml giá bao nhiêu?

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml mua ở đâu?

Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3426
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml có gây tác dụng không mong muốn gì không?

Bởi: Võ Nguyệt vào 23/09/2020 2:27:11 CH

Thích (0) Trả lời
Paracetamol G.E.S 10mg/ml 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paracetamol G.E.S 10mg/ml
VN
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ nhà thuốc để mua thuốc cho gia đình trong những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Paracetamol G.E.S 10mg/ml
TT
4 trong 5 phiếu bầu

Những vỉ Paracetamol GES 10mg/ml Inf.10 Tốt nhất mình từng uống. Thuốc Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml , Thanh Thúy Sẽ mua khi tới lương

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633