0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Paracetamol A.T 150 sac-Thuốc giảm đau hạ sốt gói pha uống cho trẻ em

Mã: T158

Giá: 20.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Paracetamol A.T 150 sac có thành phần chủ yếu là paracetamol với hàm lượng 150 mg trong gói 3g. Thuốc có tác dụng hạ sốt giảm đau trong các trường hợp đau nhẹ đến đau vừa.

1 THÀNH PHẦN

Paracetamol ……………….. 150mg

Tá dược vừa đủ

2 TÁC DỤNG

Paracetamol (acetaminophen) là thuốc giảm đau hạ sốt được dùng phổ biến hiện nay, ít hoặc không có tác dụng chống viêm như aspirin.

Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường do thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt theo cơ chế giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên sau đó tỏa nhiệt cơ thể.

3 CHỈ ĐỊNH

Chỉ định trong giảm đau tạm thời những chứng đau từ nhẹ đến vừa  như:  đau đầu, đau răng, đau bụng kinh,..  thuốc không dùng để giảm đau nội tạng.

Hạ sốt

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Những người mẫn cảm với paracetamol và bất cứ thành phần nào của thuốc

Những người thiếu hụt men glucose - 6 – phosphat dehydrogenase.

Những người bệnh gan.

5 THẬN TRỌNG

Không dùng cùng lúc với các chế phẩm có chứa paracetamol.

6 TÁC DỤNG PHỤ

Một số phản ứng mẫn cảm bao gồm: phát ban, sần ngứa, mề đay.

Trên gan: gây tổn thương tế bào gan.

 Ít gặp như phù thanh quản, phù mạch, những phản ứng tương tự phản ứng phản vệ.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC

Paracetamol khi dùng kéo dài làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.

Những người nghiện rượu có thể tăng nguy cơ độc gan của paracetamol.

8 QUÁ LIỀU XỬ  TRÍ

Tổn thương gan có thể xảy ra ở người trưởng thành nếu uống  ≥ 10g paracetamol. Với những bệnh nhân có nguy cơ, tổn thương xảy ra khi uống ≥ 5g.

Các yếu tố rủi ro:

  •  Được điều trị lâu dài với carbamazepine, phenobarbitone, phenytoin, primidone, rifampicin, St John's Wort hoặc các loại thuốc khác giảm men gan.
  •  Thường xuyên tiêu thụ ethanol vượt quá số tiền được đề nghị
  • Những người có lượng glutathion ít hơn người bình thường. ví dụ:  kém ăn, xơ nang, nhiễm HIV, đói, suy nhược.

Triệu chứng:

Các triệu chứng của quá liều paracetamol trong 24 giờ đầu tiên là buồn ngủ, buồn nôn, nôn, biếng ăn và đau bụng. Tổn thương gan có thể trở nên rõ ràng 12 đến 48 giờ sau khi uống. Bất thường chuyển hóa glucose và nhiễm toan chuyển hóa có thể xảy ra. Trong ngộ độc nặng, suy gan có thể tiến triển đến bệnh não - gan, xuất huyết, hạ đường huyết, phù não, và tử vong. Suy thận cấp tính với hoại tử ống thận cấp tính, xuất hiện các triệu chứng đau loét, tiểu máu và protein niệu, có thể phát triển khi không có tổn thương gan nặng.

Xử trí

Bệnh nhân quá liều cần được điều trị càng sớm càng tốt.

Điều trị bằng than hoạt tính nên được xem xét nếu quá liều sau uống trong vòng 1 giờ. Nồng độ paracetamol trong huyết tương nên được đo sau 4 giờ hoặc sau khi uống.

Việc điều trị bằng N-acetylcystein có thể được sử dụng đến 24 giờ sau khi uống paracetamol, tuy nhiên, hiệu quả bảo vệ tối đa đạt được sau 8 giờ sau khi uống. Hiệu quả của thuốc giải độc giảm mạnh sau thời gian này. Nếu được yêu cầu bệnh nhân nên được tiêm tĩnh mạch N-acetylcystein. Nếu bệnh nhân không nôn, uống methionine có thể được dùng.

9 QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 gói x 3g giá 20.000 vnđ

Hộp 20 gói x 3g giá 40.000 vnđ

Hộp 30 gói x 3g giá 60.000 vnđ

Hộp 50 gói x 3g giá 100.000 vnđ

NHÀ SẢN XUẤT

CÔNG TY CPDP AN THIÊN

10 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol A.T

Efferalgan Suppo.150mg

Efferalgan Sac.80 

Ngày đăng
Lượt xem: 2689
GIÁ 20.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Paracetamol A.T 150 sac là thuốc nội hay ngoại?

Bởi: Trần Phương vào 23/09/2020 9:24:37 SA

Thích (0) Trả lời
Paracetamol A.T 150 sac 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paracetamol A.T 150 sac
TP
5 trong 5 phiếu bầu

Nhà thuốc tư vấn rất nhiệt tình, hướng dẫn sử dụng rõ ràng, dễ hiểu.

Trả lời Cảm ơn (1)
Paracetamol A.T 150 sac
TP
5 trong 5 phiếu bầu

Những hộp Paracetamol A.T 150 sac Giá tốt lắm. Paracetamol A.T 150 sac-Thuốc giảm đau hạ sốt gói pha uống cho trẻ em, Võ Thu Phượng Sẽ mua khi cần

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633