0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Paracetamol Ấn Độ

Mã: D22798

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Brawn Laboratories
Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem:
2362

Thuốc Paracetamol Ấn Độ được chỉ định để điều trị cảm cúm, đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Paracetamol Ấn Độ.

1 Thành phần

Thành phần:

Mỗi viên thuốc Paracetamol Ấn Độ bao gồm:

  • Paracetamol có hàm lượng 500mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Viên nén. 

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Paracetamol Ấn Độ

2.1 Tác dụng của thuốc Paracetamol Ấn Độ

Vì Paracetamol là 1 thuốc thuộc nhóm giảm đau, hạ sốt, chống viêm phi steroid (NSAID) có thành phần chính là Paracetamol với hàm lượng 500mg nên cơ chế tác dụng của thuốc Paracetamol Ando lên cơ thể người chưa hoàn toàn sáng tỏ. Nhưng ngày nay, cơ chế thuốc thuộc nhóm NSAID được cho rằng liên quan đến việc ức chế enzym Cyclooxygenase (COX), đây là 1 enzym có tác dụng tổng hợp lên Prostaglandin (PG) gây ra phản ứng đau, sốt, viêm. Nên thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt , chống viêm. Ngoài ra thuốc có tác dụng hạ sốt do thành phần chứa Paracetamol giúp hạ nhiệt bằng cơ chế giãn mạch và tăng lưu lượng ngoại biên. Paracetamol không tác dụng trên tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu như Aspirin (cũng là một nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt trong nhóm NSAID).

Chính vì cơ chế tác dụng như trên nên Paracetamol hiện có trong thành phần của rất nhiều thuốc giảm đau, hạ sốt khác và Paracetamol là một thuốc điển hình trong số đó. Thuốc hiện đang được sử dụng rộng rãi và chứng minh tác dụng hiệu quả của mình trên lâm sàng.

2.2 Chỉ định thuốc Paracetamol Ấn Độ

Thuốc Paracetamol Ấn Độ được chỉ định trong những trường hợp sau:

  • Bệnh nhân cảm cúm, ho, hắt hơi, sổ mũi.
  • Bệnh nhân có các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.
  • Bệnh nhân bị sốt nhẹ và vừa nhiệt độ dao động trong khoảng 37,5 - 39 độ.


==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Paracetamol 500 DHG - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Paracetamol Ấn Độ

3.1 Liều dùng thuốc Paracetamol Ấn Độ

Thông thường sử dụng điều trị không quá 10 ngày ở người lớn và không quá 5 ngày ở trẻ em, trường hợp sử dụng quá phải dưới sự hướng dẫn của thầy thuốc. Người lớn và trẻ trên 11 tuổi: có thể dùng 1-2 viên 1 lần, mỗi lần cách nhau 4-6 tiếng và không được dùng quá 6 viên một ngày.

Trẻ em dưới 11 tuổi:  uống còn phải phụ thuộc vào cân nặng trẻ cần được chỉ định liều bởi các bác sĩ nhi khoa. Liều thông thường khuyên dùng là 60mg/kg/24 giờ tương đương 2-3 viên/ngày chia uống làm nhiều lần trong khoảng từ 4-6 lần. Tổng liều không được vượt quá 80mg/kg/ngày.

3.2 Cách dùng thuốc Paracetamol Ấn Độ hiệu quả

Người bệnh nên uống Paracetamol Ấn Độ cùng với một ít nước lọc (ít nhất 50ml), tuyệt đối không được nhai, hoà tan viên thuốc với chất lỏng hay nghiền nát viên thuốc trước khi uống. Không uống thuốc với các đồ uống có cồn, ga.

4 Chống chỉ định

Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân có tiền sử dị ứng với Paracetamol hay bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân bị dị ứng chéo với Paracetamol hay với các thuốc NSAID khác hoặc bệnh nhân sau khi dùng paracetamol hay các thuốc NSAID khác gặp các triệu chứng như hen suyễn, nổi mày đay, phù mạch.

Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân bị suy gan nặng, suy thận nặng.

Chống chỉ định sử dụng với bệnh nhân mắc hội chứng loét dạ dày - tá tràng tiến triển.

Chống chỉ định sử dụng với phụ nữ dự định có thai hay đang có thai và trong thời kỳ cho con bú.

Bệnh nhân trong thời kì đang sử dụng các thuốc IMAO hoặc trong vòng 2 tuần kể từ khi ngưng sử dụng thì không nên dùng Paracetamol vì có thể gây ra tương tác thuốc.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Paracetamol G.E.S 10mg/ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả

5 Tác dụng phụ

Các tác dụng không mong muốn gây ra do thuốc thường nhẹ và thoáng qua. Chủ yếu gặp trên đường tiêu hoá. cụ thể các triệu chứng như buồn nôn, nôn, ợ hơi, đầy bụng, loét dạ dày – tá tràng, táo bón, tiêu chảy, xuất huyết tiêu hoá ồ ạt hoặc tiềm ẩn.

Các triệu chứng lâm sàng ở bệnh nhân ít gặp hơn như:

Dị ứng thuốc: ban da, ngứa, nổi mẩn, mề đay.

Ở đường tiết niệu: khó tiểu, tiểu nhiều lần thậm chí độc tính thận khi sử dụng dài ngày.

6 Tương tác

Kết hợp Paracetamol với các thuốc chống đông như Coumarin làm tăng nhẹ tác dụng chống đông.

Paracetamol không nên sử dụng với những thuốc tác động trên hệ thần kinh như thuốc chống trầm cảm, thuốc ngủ Barbiturat, thuốc an thần, và rượu vì nó gây ra những tổn thương độc hại trên các tế bào gan

Paracetamol dùng cùng Phenothiazin có thể gây hạ nhiệt sốt nghiêm trọng.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Thận trọng khi sử dụng Paracetamol ở bệnh nhân cao tuổi và trẻ nhỏ, cần tuân thủ đúng theo liều lượng bác sĩ đã kê đơn. Cần theo dõi chức năng thận thường xuyên và nên sử dụng liều thấp nhất có thể vì thuốc có nhiều độc tính lên thận.

Trong quá trình sử dụng Paracetamol cần phải luôn theo dõi chức năng gan. Tình trạng gan có thể xấu đi, thậm chí viêm gan có thể xuất hiện mà không có triệu chứng báo trước.

Thuốc gây nên những tác dụng gây buồn ngủ, hoa mắt chóng mặt vì vậy cần thận trọng sử dụng cho những bệnh nhân làm việc ở môi trường trên cao, lái xe, vận hành máy móc. Tốt nhất sau khi dùng thuốc bệnh nhân nên nghỉ ngơi không làm việc ngay

Lưu ý bệnh nhân sử dụng Paracetamol uống nhiều rượu có thể làm tăng độc tính của thuốc đối với gan nên không được uống rượu trong thời gian sử dụng thuốc.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ đang cho con bú

Chưa rõ tác dụng phụ khi sử dụng thuốc đối với phụ nữ có thai và cho con bú. Vì vậy, để đảm bảo an toàn cho bào thai và trẻ bú mẹ, không sử dụng thuốc trên nhóm đối tượng này.

7.3 Xử trí khi quá liều

Quá liều Paracetamol có thể gây các triệu chứng ban đầu như nôn, buồn nôn, đau bụng, uống quá liều kéo dài gây nhiễm độc, hoại tử gan thậm chí tử vong. Khi uống quá liều thuốc, hãy nhanh chóng liên hệ với bác sĩ để được tư vấn và hỗ trợ xử trí kịp thời.

7.4 Bảo quản

Nên bảo quản thuốc trong bao bì kín, tránh để thuốc tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng, nhiệt độ cần thiết là dưới 30°C, để xa tầm tay trẻ em.

Bệnh nhân cần tuân thủ đúng quy định bảo quản để thuốc đạt hiệu quả cao nhất.

8 Nhà sản xuất

Nhà sản xuất: Công ty Brawn Laboratories, Ltd, Ấn Độ.

Đóng gói: 1 hộp gồm 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên nén.

9 Thuốc Paracetamol Ấn Độ giá bao nhiêu?

Thuốc Paracetamol Ấn Độ hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Paracetamol Ấn Độ mua ở đâu?

Thuốc Paracetamol Ấn Độ mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Paracetamol Ấn Độ để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2362
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Paracetamol Ấn Độ có ship Hà Nội trong ngày không?

Bởi: Trần Lan vào 23/09/2020 10:45:34 SA

Thích (0) Trả lời
Paracetamol Ấn Độ 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paracetamol Ấn Độ
TL
5 trong 5 phiếu bầu

Paracetamol Ấn Độ là hàng chính hãng có giá tốt. Cảm ơn dược sĩ đã tư vấn nhiệt tình cho mình.

Trả lời Cảm ơn (1)
Paracetamol Ấn Độ
TN
5 trong 5 phiếu bầu

Những sản phẩm Paracetamol Ấn Độ Giá tốt lắm. Thuốc Paracetamol Ấn Độ - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Tula Nguyễn Thường xuyên mua tại đây

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633