0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Paracetamol 500mg N.An

Mã: M5616

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc có tác dụng giảm đau và hạ sốt. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những thông tin cơ bản và một số vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Paracetamol 500mg N.An.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hạ sốt – giảm đau

Thành phần: Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm Paracetamol có hàm lượng 500mg; Avicel hàm lượng 60mg; PVA hàm lượng10mg; Magnesi stearat hàm lượng 5mg; Talc hàm lượng 5mg và các tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng viên nén dài.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Thành phần Paracetamol trong thuốc có tác dụng giúp giảm đau, hạ thân nhiệt ở người sốt được dùng trong các trường hợp sốt.
  • Thuốc không làm hạ thân nhiệt ở người bình thường, do vậy có thể dùng paracetamol trong các trường hợp đau đầu, nhức đầu.
  • Thuốc không có tác dụng chống viêm.

Chỉ định

Thuốc Paracetamol 500mg N.An được chỉ định trong điều trị các triệu chứng đau, sốt mức độ nhẹ đến trung bình.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

Liều dùng được nhà sản xuất khuyến cáo cụ thể như sau :

  • Đối với người lớn: nên uống từ 1 đến 2 viên mỗi lần. Liều tối đa cho 1 ngày là 4g (tức 8 viên).

  • Đối với trẻ em: mỗi lần uống 1 viên. 1 ngày uống từ 1 đến 3 lần.

  • Các lần uống thuốc liên tiếp nên cách nhau từ 4 đến 6 giờ.

  • Với bệnh nhân suy thận, khoảng cách giữa các lần uống thuốc nên kéo dài gấp đôi (8 giờ).

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được dùng đường uống do được bào chế ở dạng viên nén dài.

Việc tuân thủ đúng liều lượng và cách dùng thuốc trong thời gian sử dụng là cần thiết để đạt được hiệu quả điều trị như mong muốn, tránh tự ý điều chỉnh liều thuốc khi chưa có chỉ định cụ thể của bác sĩ.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Tuyệt đối không sử dụng thuốc cho các trường hợp bệnh nhân dị ứng hoặc mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

Không dùng thuốc cho bệnh nhân thiếu máu, bệnh nhân có bệnh tim, phổi, thận.

Bệnh nhân suy giảm chức năng gan hoặc bệnh nhân có thiếu hụt men G6DP không được sử dụng thuốc.

5 TÁC DỤNG PHỤ

Một số tác dụng không mong muốn của thuốc đã được ghi nhận trên bệnh nhân trong quá trình sử dụng bao gồm :

  • Ban da, dị ứng, nổi mề đay, có thể kèm sốt và tổn thương niêm mạc.

  • Thiếu máu, giảm tiểu cầu hoặc giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính.

Trường hợp bệnh nhân gặp bất cứ dấu hiệu nào đã kể trên hoặc các biểu hiện lạ trên cơ thể nghi ngờ do tác dụng phụ của thuốc, báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ tư vấn để được tham khảo cách xử trí đúng nhất.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Thuốc Paracetamol 500mg N.An có thể gây ra 1 số tương tác thuốc như sau :

  • Tương tác với rượu ở bệnh nhân uống rượu nhiều: có thể gây tăng nguy cơ gây độc trên gan

  • Dùng đồng thời Paracetamol với thuốc chống co giật có thể gây tăng độc tính trên gan của Paracetamol

  • Bệnh nhân dùng Paracetamol cùng với Phenothiazin có thể gây hạ sốt nghiêm trọng

  • Paracetamol làm tăng tác dụng chống đông của Coumarin và Indanzon khi dùng trong thời gian dài

Để hạn chế tối đa các tương tác không mong muốn, bệnh nhân nên nói với bác sĩ về các sản phẩm hoặc thuốc dùng cùng, để được điều chỉnh liều hoặc thay đổi thời gian sử dụng thuốc hợp lý và an toàn.

7 LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

Lưu ý khi sử dụng thuốc

Một số vấn đề bệnh nhân cần chú ý trong quá trình dùng thuốc như sau :

  • Liều điều trị của Paracetamol không độc, tuy nhiên bệnh nhân nên lưu ý không dùng quá liều thuốc.

  • Hạn chế uống rượu khi dùng thuốc, thận trọng dùng kéo dài gây độc cho gan.

  • Thận trọng khi dùng Paracetamol cho bệnh nhân có thiếu máu từ trước.

  • Nếu muốn ngừng sử dụng thuốc, thông báo cho bác sĩ để được hướng dẫn ngưng thuốc an toàn. Việc ngừng thuốc đột ngột có thể gây ra những tác động không đáng có và có thể nguy hiểm đối với bệnh nhân.

Bảo quản

  • Nhiệt độ bảo quản không quá 30 độ C và không quá lạnh. Thuốc không nên đặt ở nơi có ánh sáng mặt trời chiếu trong thời gian dài hoặc nơi ẩm thấp, nấm mốc.
  • Trường hợp thuốc quá hạn sử dụng hoặc trên bề mặt thuốc có dấu hiệu mốc, chảy nước hoặc thấy thuốc bị biến dạng, đổi màu,.. thì bệnh nhân không nên sử dụng tiếp thuốc đó mà nên tiêu hủy đúng cách.

8 NHÀ SẢN XUẤT

SĐK : Thuốc có số đăng ký là VD-20925-14

Nhà sản xuất: Thuốc Paracetamol 500mg N.An là sản phẩm của Công ty Dược Nghệ An - DNA PHARMA

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 20 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

patandol USA

Ngày đăng
Lượt xem: 2196
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Paracetamol 500mg N.An có giao hàng đến Hòa Bình không?

Bởi: Võ Toàn vào 23/09/2020 2:31:07 CH

Thích (0) Trả lời
Paracetamol 500mg N.An 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paracetamol 500mg N.An
VT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Paracetamol 500mg N.An là hàng chính hãng có giá tốt. Mọi người cứ yên tâm mua thuốc tại web này nhé.

Trả lời Cảm ơn (1)
Paracetamol 500mg N.An
HT
5 trong 5 phiếu bầu

Loại Paracetamol 500mg N.An Trên cả tuyệt với. Thuốc Paracetamol 500mg N.An - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Trịnh Hoài Trinh Địa chỉ webiste nhà thuốc uy tín

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633