0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Paracetamol 500 DHG

Mã: c0719

Giá: 20.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: DHG
Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Paracetamol 500 DHG được chỉ định để giảm đau, hạ sốt. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Paracetamol 500 DHG.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Paracetamol 500 DHG có chứa thành phần chính là Paracetamol có hàm lượng 500 mg và các tá dược vừa đủ 1 viên nén.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng viên nén dài.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Paracetamol 500 DHG

2.1 Tác dụng của thuốc Paracetamol 500 DHG

Paracetamol còn có tên gọi khác là acetaminophen, thuộc nhóm thuộc hạ sốt giảm đau chống viêm phi steroid, là hoạt chất giúp giảm đau và hạ sốt. Hiện nay, Paracetamol thường được các bác sĩ sử dụng trong điều trị các triệu chứng đau đầu, đau xương khớp,...

2.2 Chỉ định thuốc Paracetamol 500 DHG

Paracetamol 500mg hỗ trợ điều trị cho các bệnh nhân đang bị đau và sốt ở mức độ từ nhẹ cho đến vừa.

Hỗ trợ điều trị cho người gặp tình trạng đau từ mức độ nhẹ cho tới vừa như nhức đầu, đau rang, đau bụng trong kỳ kinh nguyệt.

Hỗ trợ điều trị cho bệnh nhân giảm thân nhiệt khi bị sốt.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Efferalgan 500 - thuốc hạ sốt giảm đau: tác dụng và cách dùng

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Paracetamol 500 DHG

3.1 Liều dùng thuốc Paracetamol 500 DHG

Liều dùng điều trị cho người lớn và trẻ em từ 11 tuổi trở lên: mỗi lần dùng 325-650 mg, tương đương với  khoảng 1 viên, một ngày từ 4-6 lần. Liều tối đa: 4g/ ngày.

Liều dùng điều trị trẻ em từ 1 cho đến 2 tuổi: mỗi lần dùng 120 mg, một ngày từ 4-6 lần.

Liều dùng điều trị trẻ em từ 4 cho đến 11 tháng tuổi: mỗi lần dùng 80 mg, một ngày từ 4-6 lần.

Liều dùng điều trị trẻ em 3 tháng tuổi: mỗi lần dùng 40 mg, một ngày từ 4-6 lần.

Liều dùng điều trị trẻ em dưới 2 tháng tuổi: hiệu chỉnh liều tuân theo chỉ định của bác sĩ.

3.2 Cách dùng thuốc Paracetamol 500 DHG hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên nén dài nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

Uống thuốc với 1 cốc Nước đầy nguội. Nên uống thuốc nguyên viên, không nhai, bẻ gãy thuốc trước khi sử dụng.

Nên uống thuốc sau bữa ăn.

Cách 4-6 tiếng có thể dùng liều tiếp theo.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

Không sử dụng thuốc Paracetamol 500 DHG cho người có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân tổn thương gan nặng.

Chống chỉ định với đối tượng thiếu hụt enzyme glucose  6 phosphat dehydrogenase.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc patandol USA - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Paracetamol 500 DHG cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Hồng ban đa dạng, ngứa
  • Buồn nôn, nôn
  • Phản ứng quá mẫn
  • Rối loạn chức năng tạo máu, thiếu máu
  • Suy giảm chức năng thận, độc với thận

6 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Paracetamol 500mg DHG với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác làm ảnh hưởng tới sinh khả dụng, khả năng hấp thu phân bố, tốc độ chuyển hóa của thuốc như: 

  • Thuốc điều trị đái tháo đường Metformin
  • Thuốc NSAIDs khác: Naproxen
  • Thuốc ức chế tiết acid dạ dày Omeprazol
  • Thuốc điều trị thiếu hụt hormon tuyến giáp Levothyroxine

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Cần phải có lời khuyên của bác sĩ trước khi dùng paracetamol cho trẻ dưới 2 tuổi.

Thận trọng khi sử dụng thuốc này cho bệnh nhân mắc bệnh suy giảm chức năng gan.

Thận trọng khi điều trị bằng thuốc này cho người bệnh gặp tình trạng suy giảm chức năng thận.

Không tự ý điều chỉnh liều khi chưa có sự Đồng ý của bác sĩ điều trị và bác sĩ tư vấn.

Khi người bệnh xuất hiện triệu chứng của quá liều thì đưa tới cơ sở ý tế gần nhất đề điều trị.

Bệnh nhân chỉ ngừng dùng sản phẩm khi hết đơn của bác sĩ hoặc được bác sĩ đồng ý.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Sản phẩm có thể đi qua nhau thai, tác động xấu tới thai nhi, cân nhắc lợi ích và nguy cơ cho phụ nữ có thai và đang cho con bú.

7.3 Bảo quản

Bảo quản sản phẩm ở nơi khô ráo, thoáng mát, có độ ẩm vừa phải, cần tránh xa tầm tay của trẻ em. Không để sản phẩm ở nơi có độ ẩm cao, có ánh nắng mặt trời chiếu thường xuyên. Không đông lạnh sản phẩm trừ khi được yêu cầu trên tờ đi kèm gói sản phẩm.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-22038-14.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG.

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên.

9 Thuốc Paracetamol 500 DHG giá bao nhiêu?

Thuốc Paracetamol 500 DHG hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Paracetamol 500 DHG mua ở đâu?

Thuốc Paracetamol 500 DHG mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 5559
GIÁ 20.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Paracetamol 500mg DHG có giao hàng đến Hòa Bình không?

Bởi: Võ Huế vào 23/09/2020 2:28:00 CH

Thích (0) Trả lời
Paracetamol 500 DHG 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paracetamol 500 DHG
VH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Paracetamol 500mg DHG là hàng chính hãng có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Paracetamol 500 DHG
TP
4 trong 5 phiếu bầu

Những mã Paracetamol 500mg DHG Mua sử dụng rất tốt. Thuốc Paracetamol 500mg DHG , Võ Thu Phượng Địa chỉ webiste nhà thuốc uy tín

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633