0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Paracetamol 500mg Medipharco - Giảm đau hạ sốt

Mã: M437

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt như thuốc Paracetamol 500mg, Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID, Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung tâm thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Paracetamol 500mg Medipharco.

1 THÀNH PHẦN

Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm:

  • Paracetamol có hàm lượng 500mg và các tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng viên nén hoặc viên nang.

Đóng gói:

  • Mỗi hộp thuốc gồm 50 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên nén.

  • Mỗi hộp thuốc gồm 10 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên nang.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

2.1 Tác dụng của Paracetamol:

  • Thành phần Paracetamol trong thuốc có tác dụng giảm đau và hạ thân nhiệt ở người đang sốt do thuốc tác động lên vùng dưới đồi làm hạ nhiệt, tỏa nhiệt nhờ giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

2.2 Chỉ định thuốc Paracetamol 500mg Medipharco được dùng trong:

  • Điều trị làm giảm nhanh tình trạng sốt, đau nhức và khó chịu bao gồm nhức đầu, đau tai, đau răng hoặc bệnh nhân đau nhức do cảm cúm.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng thuốc: 

  • Liều điều trị dành cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: mỗi ngày dùng 2 đến 3 lần, mỗi lần 1 hoặc 2 viên.

  • Liều điều trị dành cho trẻ em từ 7 đến 11 tuổi: mỗi ngày uống 2 – 3 lần, mỗi lần 1 viên.

  • Liều điều trị dành cho trẻ em từ 3 đến 6 tuổi: mỗi ngày uống 2 – 3 lần, mỗi lần uống 1/2 viên.

Cách dùng thuốc hiệu quả:

  • Thuốc được bào chế dạng viên nén và viên nang nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

  • Bệnh nhân nên uống thuốc cùng 1 cốc Nước để nguội, nên uống nguyên viên nếu có thể, thuốc có thể được bẻ đôi nếu dùng cho trẻ nhỏ hoặc người cao tuổi khó nuốt. 

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

  • Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân suy giảm chức năng gan, thận nặng.

  • Chống chỉ định với đối tượng bệnh nhân thiếu máu nhiều lần hoặc bệnh nhân bị thiếu hụt G6PD.

5 THẬN TRỌNG

5.1 Lưu ý khi sử dụng thuốc như sau:

  • Cân nhắc khi sử dụng thuốc trên trẻ em dưới 3 tuổi.

  • Thận trọng và không nên điều trị kéo dài trên cả trẻ em và người lớn, đối với trẻ em dưới 12 tuổi, liều 1 ngày không quá 2g.

6 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Paracetamol 500mg Medipharco cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Tác dụng không mong muốn trên tiêu hóa: buồn nôn, nôn.

  • Tác dụng không mong muốn trên da: nổi ban đỏ, mề đay, có thể có phản ứng quá mẫn nhưng hiếm.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC của Paracetamol 500mg Medipharco

Bạn nên nói cho bác sĩ, dược sĩ những thuốc đang phải sử dụng trước khi dùng Paracetamol 500mg để được tư vấn có được kết hợp hay không.

8 BẢO QUẢN

  • Thuốc nên được đặt ở tủ thuốc, hoặc ở nơi cao ráo, thoáng mát, có độ ẩm thích hợp, nhiệt độ phòng dưới 30 độ C.

  • Tránh đặt thuốc ở những nơi ẩm thấp hoặc những nơi có ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp để tránh thuốc bị hỏng hoặc thay đổi tác dụng điều trị.

  • Nếu trên bề mặt thuốc có dấu hiệu mốc, chảy nước hoặc thấy thuốc bị biến dạng, đổi màu tuyệt đối không sử dụng và hãy tiêu hủy thuốc đúng cách.

9 NHÀ SẢN XUẤT

Công ty cổ phần Dược TW Huế Medipharco – Việt Nam.

10 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

Patandol USA

Ngày đăng
Lượt xem: 3668
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Paracetamol 500mg Medipharco có giao hàng đến Hòa Bình không?

Bởi: Vũ Thanh vào 23/09/2020 1:30:03 CH

Thích (0) Trả lời
Paracetamol 500mg Medipharco 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Paracetamol 500mg Medipharco
VT
5 trong 5 phiếu bầu

Paracetamol 500mg Medipharco giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

Trả lời Cảm ơn (2)
Paracetamol 500mg Medipharco
TN
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Paracetamol 500mg Medipharco Hiệu quả vô cùng. Thuốc Paracetamol 500mg Medipharco - Giảm đau hạ sốt, Tula Nguyễn Rất thích

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633