0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Panadol trẻ em 250mg

1 đánh giá | Đã xem: 2784
Mã: c0689

2050-11-05 Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, tuy nhiên với từng đối tượng bệnh nhân và mức độ khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những thông tin cơ bản và những vấn đề cần lưu ý trong khi sử dụng thuốc Panadol trẻ em 250mg.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hạ sốt – giảm đau.

Thành phần: Thuốc có chứa các thành phần bao gồm Paracetamol có hàm lượng 250mg và các tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng viên nén sủi.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Panadol trẻ em 250mg

  • Hoạt chất Paracetamol có tác dụng làm giảm đau, hạ thân nhiệt do tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, làm tỏa nhiệt cơ thể do làm giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Chỉ định

  • Thuốc Panadol trẻ em 250mg được chỉ định cho trẻ em để hạ sốt và giảm đau nhanh trong các trường hợp đau đầu, đau răng hoặc đau tai, đau sau khi trẻ được tiêm vaccinehoặc trẻ bị cảm cúm.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

Liều lượng dùng thuốc đối với trẻ em như sau : 

  • Với trẻ dưới 7 tuổi, mỗi kg cân nặng liều 12,5mg.

  • Với trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: cách 4-6 giờ uống 1 lần, mỗi lần 1-2 viên. 

  • Một ngày không được dùng quá 8 viên.

Cách dùng thuốc hiệu quả

  • Thuốc bào chế ở dạng viên sủi. Trước khi dùng, người lớn nên hòa tan thuốc trong 1 cốc nước, để thuốc tan hoàn toàn mới cho trẻ em uống.
  • Cách 4- 6 giờ mới được sử dụng liều tiếp theo.
  • Trẻ em uống thuốc nên có sự giám sát của người lớn để đảm bảo an toàn và tránh trẻ em nghịch thuốc, hay nuốt viên thuốc. Chú ý tuân thủ đúng liều, tránh uống quá liều có thể gây hại đến sức khỏe.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Tuyệt đối không sử dụng thuốc cho các trường hợp bệnh nhân có mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

Bệnh nhân chức năng gan, thận suy giảm không sử dụng thuốc này.

5 TÁC DỤNG PHỤ

Tùy thuộc vào cơ địa mỗi người mà sẽ có những đáp ứng khác nhau, các tác dụng phụ cũng khác nhau. Một số tác dụng phụ hiếm gặp của thuốc đã được ghi nhận và thống kê bao gồm : 

  • Giảm tiểu cầu

  • Nổi ban đỏ trên da, các phản ứng quá mẫn

  • Phù mạch

  • Rối loạn chức năng gan

  • Co thắt phế quản

  • Hội chứng Stevens Johnson 

Cần ngừng thuốc và báo cho bác sỹ khi bạn có dấu hiệu bất thường nào trong quá trình dùng thuốc. 

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Hiện nay chưa có báo cáo ghi nhận về các tương tác thuốc tuy nhiên bạn cần chú ý theo dõi trong quá trình sử dụng đồng thời các thuốc với nhau.

7 LƯU Ý KHI DÙNG SẢN PHẨM

Lưu ý khi sử dụng thuốc

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Thuốc dùng cho trẻ em, không dùng cho người lớn. Không nên để trẻ em tự uống thuốc mà không có sự theo dõi và hướng dẫn từ người lớn

  • Dùng quá liều thuốc có thể gây độc cho gan.

  • Khi các triệu chứng đã thuyên giảm khi dùng thuốc, trẻ em vẫn nên được theo dõi, nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi ngưng sử dụng thuốc trên trẻ em, để được hướng dẫn dừng thuốc đúng cách và an toàn.

  • Thuốc cần được để xa tầm với của trẻ em và động vật, để tránh trẻ em đùa nghịch, nuốt phải thuốc, gây nguy hiểm cho trẻ.

  • Nên mua thuốc ở nhà thuốc uy tín để đảm bảo chất lượng, chú ý kiểm tra hạn sử dụng, nguồn gốc thuốc trước khi mua hoặc dùng thuốc.

Bảo quản

Thuốc nên được đặt ở tủ thuốc, hoặc ở nơi cao ráo, thoáng mát, có độ ẩm thích hợp, nhiệt độ phòng dưới 30oC. Tránh đặt thuốc ở những nơi ẩm thấp hoặc những nơi có ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp để tránh thuốc bị hỏng hoặc thay đổi tác dụng điều trị.

Nếu trên bề mặt thuốc có dấu hiệu mốc, chảy nước hoặc thấy thuốc bị biến dạng, đổi màu... tuyệt đối không sử dụng và hãy tiêu hủy thuốc đúng cách.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Nhà sản xuất: Thuốc Panadol trẻ em 250mg là sản phẩm của Công ty Glaxo Smith Kline - Pháp.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc được đóng gói thành 3 hoặc 5 vỉ thuốc, mỗi vỉ chứa 4 viên.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

patandol USA

GIÁ 0₫

Bởi Dược sĩ Vũ Thu Huyền, ngày 31-05-2017, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Panadol trẻ em 250mg effer 4/ 5 1
5
0%
4
100%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Panadol trẻ em 250mg effer
4 trong 5 phiếu bầu

Những dòng Panadol trẻ em 250mg effer Rất an toàn và hiệu quả. Thuốc Panadol trẻ em 250mg , Trịnh Linh Hoa thích lắm

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......