0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Panadol 500mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

1 đánh giá | Đã xem: 3498
Mã: A643

2050-11-05 Giá: 195.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt như Thuốc Tanadol 250mg, Thuốc Biragan 650mg, Paracetamol A.T 150 sac,... Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Panadol 500mg.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc Panadol 500mg thuộc nhóm thuốc hạ sốt, giảm đau.

Thành phần:

  • Paracetamol có hàm lượng 500 mg

Ngoài ra thuốc còn chứa các tá dược khác vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc Panadol 500mg được bào chế dạng viên nén.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Panadol 500mg

Paracetamol: Là một thuôc thuộc nhóm thuốc giam đau, hạ sốt NSAID (không steroid). Được dùng phổ biến hiện nay do có tác dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng mà ít gây tác dụng phụ. Paracetamol có tác dụng ức chế tạo thành prostaglandin, một chất trung gian hóa học gây ra phản ứng sốt, đau và viêm, tuy nhiên paracetamol chỉ có tác dụng giảm đau, hạ sốt mà không có tác dụng chống viêm.

Chỉ định

Thuốc Panadol 500mg được dùng trong:

  • Các trường hợp bệnh nhân bị đau do chấn thương, đau đầu, hoặc trường hợp sau khi bệnh nhân nhổ răng,...

  • Paracetamol có tác dụng hạ sốt nhanh nên được dùng cho bệnh nhân bị sốt.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị cho trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 viên.

  • Đối với trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: Mỗi lần uống từ 1 đến 2 viên tùy theo tình trạng bệnh của bệnh nhân.

  • Lần dùng tiếp theo cách lần dùng trước đó khoảng 4 tiếng đồng hồ.

  • Trẻ nhỏ không dùng quá 4 viên/ngày; người lớn không dùng quá 8 viên/ngày.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Sử dụng thuốc bằng đường uống. Uống với khoảng 40 – 50 ml sau bữa ăn.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Vui lòng không sử dụng thuốc Panadol 500mg cho các trường hợp:

  • Bệnh nhân bị suy gan hoặc ung thư gan, hoặc người bị thiếu men G6PD.

  • Bệnh nhân quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Một số trường hợp có thể xuất hiện các triệu chứng buồn nôn, nôn mửa hoặc nổi ban trên da sau khi dùng thuốc.

Khi gặp triệu chứng được coi là tác dụng phụ bệnh nhân cần dừng sử dụng thuốc và đến gặp bác sĩ hoặc dược sĩ tư vấn để có hướng xử trí phù hợp.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Panadol 500mg với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

  • Rượu làm tăng chuyển hóa Paracetamol tại gan, do đó làm tăng độc tính của paracetamol đối với gan và có nguy cơ cao gây hoại tử các tế bào gan.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

Lưu ý khi sử dụng thuốc Panadol 500mg

  • Thận trọng với bệnh nhân mắc các bệnh về gan vì trên những bệnh nhân này chức năng chuyển hóa đã bị rối loạn, do đó cần hiệu chỉnh lại liều cho phù hợp với từng đối tượng.

  • Đối với trẻ em dưới 2 tuổi: Cần hỏi kỹ ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng để tránh gặp rủi ro khi dùng thuốc trên các đối tượng này.

  • Thuốc Panadol 500mg có thể gây buồn ngủ và ảnh hưởng đến sự tập trung khi làm việc .

  • Sử dụng đúng liều thuốc đã được ghi trên nhãn hoặc liều được bác sĩ chỉ định, tuyệt đối không được sử dụng quá liều đã được cho vì dễ dẫn đến hiện tượng tích lũy thuốc và gây độc cho cơ thể đặc biệt là gây độc trên gan.

Bảo quản

  • Bảo quản thuốc ở nhiệt độ thấp hơn 25 độ C,bảo quản nơi khô ráo, không để thuốc nơi độ ẩm cao, bảo quản thuốc tránh tia UV của ánh sáng mặt trời.

  • Kiểm tra kỹ hạn sử dụng trên bao bì trước khi sử dụng thuốc.

  • Quan sát kỹ xem thuốc có bị thay đổi màu sắc hay bị mốc hay không, nếu có bạn cần dừng sử dụng thuốc.

  • Bảo quản thuốc tránh xa tầm tay của trẻ em, nên để thuốc trong các hộp thuốc y tế gia đình.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc Panadol 500mg gồm 18 vỉ, mỗi vỉ có 10 viên nén.

Nhà sản xuất: Thuốc Panadol 500mg được sản xuất bởi Công ty GlaxoSmithKline.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

Patandol USA

GIÁ 195.000₫

Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế, ngày 31-05-2017, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Panadol 500mg 4/ 5 1
5
0%
4
100%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Panadol 500mg
4 trong 5 phiếu bầu

Vỉ Panadol 500mg Tốt nhất mình từng uống. Thuốc Panadol 500mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Mini Phạm Địa chỉ webiste nhà thuốc uy tín

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......