ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Thuốc Biragan kid 325mg chứa paracetamol giảm đau hạ sốt

Thuốc Biragan kid 325mg chứa paracetamol giảm đau hạ sốt

1741 09/08/2018 bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

Điểm thường của Thuốc Biragan kid 325mg là 7

Mã : A958 (Còn hàng)

Giá : 48,000 vnđ

(2$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng



CHI TIẾT

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc để hạ sốt, giảm đau cho trẻ như Thuốc Biragan kid 325mg, Hapacol 250mg, AT Ibuprofen Sirup... Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này,Trung tâm thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Thuốc Biragan kid 325mg.

THÀNH PHẦN của Thuốc Biragan kid 325mg

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hạ sốt, giảm đau.

Thành phần: Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Paracetamol hàm lượng 325 mg.
  • Và các tá dược  khác vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng thuốc bột sủi bọt.

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH của Thuốc Biragan kid 325mg

Tác dụng của thuốc Thuốc Biragan kid 325mg

Thành phần Paracetamol có tác dụng làm hạ thân nhiệt ở bệnh nhân sốt, không làm hạ thân nhiệt ở người có thân nhiệt bình thường. Có tác động giảm đau tương tự aspirin nhưng không có tác dụng giảm phù nề, viêm sưng.

Chỉ định

Thuốc Thuốc Biragan kid 325mg được dùng trong:

  • Hỗ trợ điều trị sốt, giảm đau cho bệnh nhân nhiễm khuẩn đường hô hấp trên như viêm tai giữa, đau họng, viêm họng, viêm xoang.
  • Điều trị sốt cao ở bệnh nhân cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ, bong gân.
  • Hỗ trợ điều trị triệu chứng đau ở người bệnh sau phẫu thuật cắt amidan, nhổ răng, mọc răng.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG của Thuốc Biragan kid 325mg

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị cho người lớn và trẻ trên 11 tuổi: Uống từ 1 tới 2 gói mỗi lần, khoảng cách giữa hai lần uống tối thiểu 4 – 6 giờ đồng hồ.

  • Liều dùng cho trẻ em 9 – 11 tuổi uống 1 – 1,5 gói một lần, khoảng cách giữa hai lần uống tối thiểu 4 – 6 giờ đồng hồ.

  • Liều dùng cho trẻ em từ 6 – 8 tuổi uống 1 gói một lần, khoảng cách giữa hai lần uống tối thiểu 4 – 6 giờ đồng hồ.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Người dùng nên hòa tan thuốc vào nước, đợi cho thuốc sủi bọt hoàn toàn trước khi uống.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH của Thuốc Biragan kid 325mg

  • Người bệnh dị ứng hoặc có tiền sử dị ứng, mẫn cảm với các thành phần của sản phẩm vui lòng không sử dụng sản phẩm
  • Cân nhắc khi chỉ định dùng thuốc ở người bệnh có các rối loạn trên tim, phổi, rối loạn chức năng gan, thận.
  • Không dùng thuốc ở người thiếu hụt men G6PD.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN của Thuốc Biragan kid 325mg

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Thuốc Biragan kid 325mg cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn như nôn, buồn nôn, rối loạn chức năng tiêu hóa, hoa mắt chóng mặt, mày đay ban đỏ...

LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC của Thuốc Biragan kid 325mg

Sản phẩm nên được bảo quản trong tủ thuốc riêng biêt, không để chung cùng các vật dụng cá nhân khác. Bảo quản nơi thoáng mát, tránh ẩm thấp, dưới 30 độC, không bảo quản trong tủ lạnh.

Nên kiểm tra kĩ hạn dùng thuốc trước khi sử dụng thuốc.

Để thuốc tránh xa tầm tay của trẻ nhỏ.

NHÀ SẢN XUẤT của Thuốc Biragan kid 325mg

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc  gồm 12 gói mỗi gói có khối lượng 3g.

Nhà sản xuất: Thuốc Biragan kid 325mg được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược Vật tư Y tế Bình Định – Việt Nam..

Hình Ảnh của Thuốc Biragan kid 325mg

biragankis325 364

biragankis325 364

biragankis325 20170419135321 782

biragankis325 20170419135321 782

Nếu còn thắc mắc về những sản phẩm Thuốc hạ sốt, giảm đau Thuốc Biragan kid 325mg như giá bao nhiêu tiền? sản phẩm này có tác dụng gì? có công dụng gì? cách dùng, liều dùng, cách sử dụng như thế nào? mua sản phẩm ở đâu? giá bao nhiêu là rẻ nhất? vui lòng liên hệ ngay với trungtamthuoc chúng tôi theo số holine 0981 199 836 để được tư vấn tốt nhất, TrungTamThuoc chân thành cảm ơn quý khách hàng đã đọc bài viết: Thuốc Biragan kid 325mg (Thuốc Biragan kid 325mg chứa paracetamol giảm đau hạ sốt)

48000
A958

Bình chọn sản phẩm Thuốc Biragan kid 325mg

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 11 phiếu bầu)
Giỏ hàng: 0