ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Thuốc Biragan 500mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

Thuốc Biragan 500mg là thuốc gì? mua ở đâu? giá bao nhiêu?

1576 07/08/2018 bởi Dược sĩ Trịnh Hồng Lý

Điểm thường của Biragan 500mg là 13

Mã : A955 (Còn hàng)

Giá : 64,000 vnđ

(3$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng



CHI TIẾT

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc hạ sốt giảm đau cho trẻ em như Hapacol , Biragan 500mg, Panadol, tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này trung tâm thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Biragan 500mg.

HOẠT CHẤT của Biragan 500mg

paracetamol

THÀNH PHẦN của Biragan 500mg

  • Paracetamol hàm lượng 500 mg.

  • Các tá dược Era-gel, Era-tab, tinh bột mì, Gelatin, Magnesi stearat, nước cất, Aerosil vừa đủ 1 viên.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 10 vỉ mỗi vỉ 10 viên.

Nhà sản xuất: CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC – TRANG THIẾT BỊ Y TẾ BÌNH ĐỊNH (BIDIPHAR).

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén bao phim.

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH của Biragan 500mg

Tác dụng của thuốc Biragan 500mg:

  • Paracetamol là một thuốc giảm đau hạ sốt thuộc nhóm thuốc NSAID. Thuốc không có tác dụng chống viêm như các thuốc thuộc nhóm Salicylate hoặc các thuốc khác cùng nhóm.

  • Paracetamol làm giảm thân nhiệt bằng cách làm giảm sự tổng hợp Prostaglandin E1 và E2 gây sốt đồng thời tác động đến vùng dưới đồi gây tăng lưu lượng máu và giãn mạch, giúp tăng cường quá trình thải nhiệt ra ngoài. Paracetamol không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

  • Paracetamol còn tác động làm ức chế sự tổng hợp của Prostaglandin F2 và giảm tính cảm thụ của ngọn dây thần kinh với các chất gây đau giúp giảm đau hiệu quả. Paracetamol không ảnh hưởng đến thời gian chảy máu và tiểu cầu.

Chỉ định Biragan 500mg được sử dụng cho các trường hợp: 

  • Giảm đau hiệu quả từ nhẹ đến vừa như như đau đầu, đau răng, nhức mỏi cơ,…

  • Hạ sốt ở người bị sốt do nhiều nguyên nhân khác nhau.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG của Biragan 500mg

Liều dùng thuốc: 

  • Đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 - 2 viên/lần (500-1000mg Paracetamol), mỗi liều sử dụng cách nhau 4-6 giờ nếu cần sử dụng. Không sử dụng quá 4 g Paracetamol/ngày và mỗi liều cách nhau tối thiểu 4 giờ.

  • Đối với trẻ em từ 6 đến dưới 11 tuổi: : 1/2 - 1 viên/lần (250-500mg Paracetamol), mỗi liều sử dụng cách nhau 4-6 giờ nếu cần sử dụng. Các chuyên gia khuyên bạn nên tính toán lượng thuốc sử dụng theo cận nặng của trẻ, từ 10-15mg/kg thể trọng cho mỗi lần sử dụng và tổng liều không quá 60mg/kg/ngày, khoảng cách giữa các liều không nhỏ hơn 4 giờ. Không dùng thuốc quá 3 ngày khi chưa có sự chỉ dẫn của bác sĩ.

  • Đối với trẻ em dưới 6 tuổi: Chúng tôi không khuyến khích dùng dạng thức này cho trẻ em dưới 6 tuổi.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén bao phim dùng đường uống. Bạn nên uống thuốc sau bữa ăn với nhiều nước để đạt hiệu quả tốt nhất.

  • Khoảng cách giữa các lần dùng thuốc được khuyến nghị là 6 giờ và tối thiểu là 4 giờ trong trường hợp cần thiết.

  • Không dùng bia rượu trong quá trình điều trị với thuốc, không sử dụng cùng với các thuốc khác có chứa Paracetamol để tánh nguy cơ quá liều.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH của Biragan 500mg

Biragan 500mg không được sử dụng trong các trường hợp sau: 

  • Người mẫn cảm, dị ứng hoặc có có tiền sử mẫn cảm với các thuốc có thành phần tương tự hay bất cứ thành phần tá dược nào khác có trong thuốc.

  • Không dùng cho bệnh nhân bị mắc bệnh suy gan nặng

  • Bệnh nhân bị thiếu hụt Enzyme G6PD (Glucose-6-Phosphas Dehydrogenase).

  • Bệnh nhân bị thiếu máu hoặc bệnh tim phổi gan.

THẬN TRỌNG của Biragan 500mg

  • Không dùng chung Biragan 500mg với các thuốc khác có chứa thành phần tương tự là Paracetamol để tránh nguy cơ gây quá liều được chỉ định. Thông báo nguy cho Bác Sĩ điều trị khi sử dụng thuốc quá liều hoặc sử dụng thuốc với liều quá cao hơn cho phép.

  • Thận trọng khi sử dụng Paracetamol với các bệnh nhân có thiếu máu từ trước, suy gan suy thận từ vừa đến nặng.

  • Tránh uống rượu bia trong quá trình điều trị bằng Paracetamol.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như  hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN của Biragan 500mg

Trong quá trình sử dụng Biragan 500mg có thể xuất hiện các tác dụng phụ sau: 

  • Một số tác dụng phụ ít gặp có thể xuất hiện khi sử dụng thuốc là như ban da, nôn, buồn nôn, rối loạn sự tạo máu của cơ thể, thiếu máu, độc tính lên gan, thận khi sử dụng dài ngày.

  • Phản ứng quá mãn rất hiếm gặp trong quá trình sử dụng thuốc.

TƯƠNG TÁC THUỐC của Biragan 500mg

  • Khi dùng dài ngày với liều cao, Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của các thuốc Coumarin và dẫn chất Indandion.

  • Tăng nguy cơ gây độc cho gan và thận khi sử dụng Paracetamol với người nghiện rượu, uống nhiều rượu.

  • Thận trọng khi dùng Biragan cùng với các thuốc gây cảm ứng Enzym khác như Barbiturat, Carbamazepin, Isoniazid, Ethanol,…do có thể gây tăng đáng kể độc tính của Paracetamol lên gan, thận.

BẢO QUẢN của Biragan 500mg

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ dưới 30 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ của Biragan 500mg

Thuốc Paracetamol 500mg

Hình Ảnh của Biragan 500mg

biragan 500 vns l 662

biragan 500 vns l 662

Nếu còn thắc mắc về những sản phẩm Thuốc hạ sốt, giảm đau Biragan 500mg như giá bao nhiêu tiền? sản phẩm này có tác dụng gì? có công dụng gì? cách dùng, liều dùng, cách sử dụng như thế nào? mua sản phẩm ở đâu? giá bao nhiêu là rẻ nhất? vui lòng liên hệ ngay với trungtamthuoc chúng tôi theo số holine 0981 199 836 để được tư vấn tốt nhất, TrungTamThuoc chân thành cảm ơn quý khách hàng đã đọc bài viết: Biragan 500mg (Thuốc Biragan 500mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt)

64000
A955

Bình chọn sản phẩm Biragan 500mg

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 11 phiếu bầu)
Giỏ hàng: 0