ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Thuốc Bifacold 200mg chứa Acetylcystein là thuốc tiêu nhầy

Thuốc Bifacold 200mg chứa Acetylcystein là thuốc tiêu nhầy

1459 14/08/2018 bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

Điểm thường của Thuốc Bifacold 200mg là 9

Mã : A946 (Còn hàng)

Giá : 60,000 vnđ

(3$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng



CHI TIẾT

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc điều trị bệnh viêm phế quản và xơ nang tuyến tụy như thuốc Acetylcystein 200mg vidipha, thuốc Acetylcystein Boston, thuốc Bifacold 200mg. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung tâm thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Bifacold 200mg.

HOẠT CHẤT của Thuốc Bifacold 200mg

Acetylcystein

THÀNH PHẦN của Thuốc Bifacold 200mg

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hô hấp.

Thành phần: Acetylcystein hàm lượng 200mg.

Dạng bào chế: Hạt cốm.

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH của Thuốc Bifacold 200mg

Tác dụng của thuốc Bifacold 200mg

Thành phần Acetylcystein có trong thuốc có tác dụng tiêu chất nhầy và làm giảm mức độ đặc quánh của đờm, kích thích ho để loại bỏ đờm ra ngoài, do đó được sử dụng cho bệnh nhân mắc các bệnh lý tiết nhầy nhớt bất thường.

Chỉ định

Thuốc Bifacold 200mg được dùng trong điều trị làm tiêu chất nhầy ở bệnh nhân mắc các bệnh lý xơ nang tuyến tụy hoặc bệnh lý đường hô hấp bao gồm viêm phế quản cấp tính và mạn tính.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG của Thuốc Bifacold 200mg

Liều dùng

  • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: Mỗi ngày uống 2 gói chia 2 lần uống.

  • Trẻ từ 7 tuổi trở lên và người lớn: 1 ngày uống 3 lần, mỗi lần 1 gói.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng cốm nên sử dụng bằng đường uống. Bệnh nhân có thể dùng thuốc cùng với nước sôi để nguội.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH của Thuốc Bifacold 200mg

Không sử dụng thuốc cho các trường hợp bệnh nhân dị ứng hoặc mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân có tiền sử hen phế quản.

Chống chỉ định với đối tượng là trẻ em chưa đủ 2 tuổi.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN của Thuốc Bifacold 200mg

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Bifacold 200mg cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn đã được ghi nhận trên lâm sàng như rối loạn tiêu hóa hoặc ù tai, viêm miệng.

Nếu như người bệnh cảm thấy xuất hiện bất kỳ biểu hiện hay triệu chứng nào bất thường trên cơ thể và sức khỏe của bản thân, hãy đến thông báo ngay với bác sĩ để có lời khuyên tốt nhất và phương pháp điều trị thích hợp.

TƯƠNG TÁC THUỐC của Thuốc Bifacold 200mg

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Bifacold 200mg với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác, ảnh hưởng đến tác dụng hoặc nguy cơ độc tính của thuốc. Dưới đây là một số thuốc bệnh nhân cần thận trọng trước khi dùng đồng thời với  Bifacold 200mg:

  • Kháng sinh Tetracyclin.

  • Các thuốc giảm ho.

  • Thuốc giãn mạch.

  • Thuốc ức chế kết tập tiểu cầu Nitroglycerin.

Để tránh gặp phải các tương tác thuốc không mong muốn, trước khi bắt đầu sử dụng thuốc, bệnh nhân nên liệt kê danh sách các thuốc hoặc các loại thực phẩm chức năng bệnh nhân đang sử dụng vào thời điểm hiện tại cho bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ tư vấn để được khuyến cáo và lưu ý cụ thể

LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC của Thuốc Bifacold 200mg

Lưu ý khi sử dụng thuốc

  • Thuốc an toàn cho phụ nữ mang bầu và phụ nữ đang nuôi con bằng sữa mẹ.

  • Trong quá trình sử dụng thuốc, cần theo dõi thường xuyên đối với bệnh nhân có nguy cơ phát hen, có thể xuất hiện co thắt phế quản và cần xử lý kịp thời.

Bảo quản

  • Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ dưới 30 độ C.
  • Không để thuốc ở nơi ẩm thấp, dễ nấm mốc, tránh ánh nắng trực tiếp từ mặt trời.

NHÀ SẢN XUẤT của Thuốc Bifacold 200mg

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 30 gói, mỗi gói có trọng lượng 1g.

Nhà sản xuất: Thuốc Bifacold 200mg được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược Vật tư Y tế Bình Định – Việt Nam.

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ của Thuốc Bifacold 200mg

Acetylcystein 200mg vidipha

Thuốc Acetylcystein Boston

 

Hình Ảnh của Thuốc Bifacold 200mg

bifacold 385

bifacold 385

bifacold 300214 646

bifacold 300214 646

Nếu còn thắc mắc về những sản phẩm Thuốc Hô hấp Thuốc Bifacold 200mg như giá bao nhiêu tiền? sản phẩm này có tác dụng gì? có công dụng gì? cách dùng, liều dùng, cách sử dụng như thế nào? mua sản phẩm ở đâu? giá bao nhiêu là rẻ nhất? vui lòng liên hệ ngay với trungtamthuoc chúng tôi theo số holine 0981 199 836 để được tư vấn tốt nhất, TrungTamThuoc chân thành cảm ơn quý khách hàng đã đọc bài viết: Thuốc Bifacold 200mg (Thuốc Bifacold 200mg chứa Acetylcystein là thuốc tiêu nhầy)

60000
A946

Bình chọn sản phẩm Thuốc Bifacold 200mg

Điểm

Từ khóa: đờm, acetylcystein, thuốc ho, Thuốc Bifacold 200mg

Xếp hạng : (5 điểm - Trong 11 phiếu bầu)
Giỏ hàng: 0