Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi đơn hàng > 200.000đ

ParalmaxExtra

Shop

ParalmaxExtra

Mã : D22800 (Còn hàng)

Giá : Liên hệ

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng

HOẠT CHẤT

Paracetamol, Cafein

THÀNH PHẦN

Mỗi viên nén bao phim chứa:
+ Hoạt chất: Paracetamol…………..500mg
Cafein…………………...65mg
+ Tá dược: Avicel, Prejel, Kollidon K30, Magnesi stearat, HPMC 615, HPMC 606, PEG 6000, Titan dioxyd vừa đủ một viên nén bao phim.

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Thuốc có tác dụng giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Paralmax Extra được dùng bằng đường uống, uống thuốc với một cốc nước đầy.
Có thể dùng cùng hay không cùng bữa ăn đều được. Thời gian cách nhau giũa 2 lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.
Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị.
Không dùng Paracetamol cho người bệnh sốt cao trên 39,50C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt có thể là dấu hiệu của bệnh nặng, sử dụng các thuốc hạ sốt có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.
Liều dùng:
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1-2 viên, ngày uống 2-3 lần, không quá 8 viên/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
Những người suy gan nặng.
Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.
Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim, nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.
Không dùng cho trẻ em dười 12 tuổi.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

180 viên

NHÀ SẢN XUẤT

Boston Pharma

 

Bình chọn sản phẩm ParalmaxExtra

Điểm

Xếp hạng : (5 điểm - Trong 1 phiếu bầu)